AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

kudo1908

Active Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

nhà nào cũng lắp được hết bác yên tâm đi...
mình mua bộ đầu thu và chảo ở bên ngoài.lắp đặt trong ngày luôn ! còn chờ A quản lý khu vực thì có mà tới mùa quýt cũng ko có TH ANVIEN mà xem @[email protected]ình đã nói là đừng có hợp tác với VNpost rồi mà lị.

Đôrêmi

Moderator

Đúng là khi liên kết với VNPost không biết là AVG đã nghiên cứu tới phương thức mua sắm của khách hàng chưa, không biết ở các thành phố lớn như thế nào chứ ở các tỉnh thành lẻ như của mình người dân hay đến các cửa hàng điện tử mua sắm tivi và sẽ mua luôn đầu thu, vậy nên những người kinh doanh điện tử là người tư vấn cho khách hàng tốt nhất, AVG cho dù tốt hay rẻ đi chăng nữa (ví dụ thôi nhé, chứ không tốt và rẻ lắm đâu) nhưng khi không đưa đại lý về các cửa hàng điện tử như VTC hay K+ thì rất khó tiếp cận khách hàng (ví dụ như của bạn kudo1908 trên là ví dụ sinh động)
Tiện đây cũng xin trích bài của 1 bác cũng là 1 đại lý điện tử lớn nói về AVG bên diendanvetinh.com.vn
"Đã hơn 1/2 năm rồi, mà đội ngũ marketing của AVG chưa in được "thương hiệu" vào mắt khách hàng tiềm năng. Hỏi sao triển khai dịch vụ đến tay người tiêu dùng.
- Tui độ khoảng 1000 KH tui tiếp xúc mới có 01 KH hỏi đến AVG. Và KH này tui "thổi lỗ tai" qua DV K+ và VTC hoặc Phi(VTV, VTC, HTV, HTVC) vậy là KH tiềm năng của AVG cũng mất hút qua thị phần DV khác, bởi chính sách dành cho đại lý của AVG "bèo bọt" so với DV khác cùng ngành.
-Nếu AVG không có cải thiện chính sách như trước giờ thì khó lòng phát triển thuê bao như hoạch định của chú Vũ. Hệ thống bán lẽ thông qua VNPost của AVG là sai lầm khi giao cho tổ chức quan liêu, việc này(bán lẻ) chỉ phát triển khi người kinh doanh "cầm nắm" được lợi nhuận "thơm thảo" hơn so với DV khác đang có. Còn chỗ "cha chung không ai khóc" thì chả ai chăm lo. Ha, Ha, Ha...Chú Vũ mà đọc tin này thì thể nào cũng "nọc" bộ phận marketingAVG "đánh đòn".

kudo1908

Active Member

Đúng là khi liên kết với VNPost không biết là AVG đã nghiên cứu tới phương thức mua sắm của khách hàng chưa, không biết ở các thành phố lớn như thế nào chứ ở các tỉnh thành lẻ như của mình người dân hay đến các cửa hàng điện tử mua sắm tivi và sẽ mua luôn đầu thu, vậy nên những người kinh doanh điện tử là người tư vấn cho khách hàng tốt nhất, AVG cho dù tốt hay rẻ đi chăng nữa (ví dụ thôi nhé, chứ không tốt và rẻ lắm đâu) nhưng khi không đưa đại lý về các cửa hàng điện tử như VTC hay K+ thì rất khó tiếp cận khách hàng (ví dụ như của bạn kudo1908 trên là ví dụ sinh động)
Tiện đây cũng xin trích bài của 1 bác cũng là 1 đại lý điện tử lớn nói về AVG bên diendanvetinh.com.vn
"Đã hơn 1/2 năm rồi, mà đội ngũ marketing của AVG chưa in được "thương hiệu" vào mắt khách hàng tiềm năng. Hỏi sao triển khai dịch vụ đến tay người tiêu dùng.
- Tui độ khoảng 1000 KH tui tiếp xúc mới có 01 KH hỏi đến AVG. Và KH này tui "thổi lỗ tai" qua DV K+ và VTC hoặc Phi(VTV, VTC, HTV, HTVC) vậy là KH tiềm năng của AVG cũng mất hút qua thị phần DV khác, bởi chính sách dành cho đại lý của AVG "bèo bọt" so với DV khác cùng ngành.
-Nếu AVG không có cải thiện chính sách như trước giờ thì khó lòng phát triển thuê bao như hoạch định của chú Vũ. Hệ thống bán lẽ thông qua VNPost của AVG là sai lầm khi giao cho tổ chức quan liêu, việc này(bán lẻ) chỉ phát triển khi người kinh doanh "cầm nắm" được lợi nhuận "thơm thảo" hơn so với DV khác đang có. Còn chỗ "cha chung không ai khóc" thì chả ai chăm lo. Ha, Ha, Ha...Chú Vũ mà đọc tin này thì thể nào cũng "nọc" bộ phận marketingAVG "đánh đòn".
vừa Mail lên [email protected] như thế này
Chào A/C sáng ngày hôm qua e lên 14 quang trung tp.đàlạt đăng ký
AVG,gặp A.Lập phụ trách AVG ở Đàlạt A ấy xin thông tin và mình đã cho
đầy đủ và A ấy hẹn chờ khảo sát rồi mới lắp đặt được{ĐàLạt theo e biết
thì địa hình đồi núi nên ko thể có trạm phát sóng nên phải dùng DTH,mà
DTH thì đâu có giới hạn địa lý đúng ko ạ },nhưng tới tối ngày hôm nay
thì ko có 1 tin tức gì về AVG dù là 1 cuộc điện thoại thông báo ! E
tìm kiếm trên mạng tìm được đại lý truyền hình AnVien gần Nhà hàng
thung lũng Cá.được ông chủ tư vấn và ký hợp đồng.E đăng ký gói cao cấp 1t5 đóng
200k tiền lắp đặt.

có 1 chị nhân viên AVG alô tới xin lỗi và hứa sẽ khắc phục trong thời gian ngắn nhất ! hiện tại thì truyền hình anvien DTH thu được 64 kênh 1 kênh thử nghiệm,và có đề nghị là AVG nên thu thêm 1 đài phát thanh-truyền hình địa phương để phục vụ người dân đang sống ở tỉnh ấy .ví dụ mình ở Đà Lạt thì thu thêm 1 kênh LTV .ở tỉnh nào có kênh tỉnh ấy thôi !
Theo mình AVG nên phân phối xuống các đại lý là cửa hàng điện máy hay là chuyên về truyền hình vệ tinh.

Chỉnh sửa lần cuối:

ZhuLio

cảm ơn bạn kudo đã góp ý nhiều nhé. Hiện tại thì đội ngũ marketing ở tp.hcm thì chắc các bác cũng biết là cũng khá tốt kể cả chăm sóc khách hàng nữa. Nhưng do AVG còn khác mới và về nhân sự cũng chưa phải dồi dào nên việc tiếp cận với khách hàng ở Tỉnh thì hơi khó khăn nhưng mình tin chắc thời gian tới cty sẽ có những phương án hợp lý hơn để làm hài lòng khách hàng. Thanks mọi người góp ý nhé.

kudo1908

Active Member

cảm ơn bạn kudo đã góp ý nhiều nhé. Hiện tại thì đội ngũ marketing ở tp.hcm thì chắc các bác cũng biết là cũng khá tốt kể cả chăm sóc khách hàng nữa. Nhưng do AVG còn khác mới và về nhân sự cũng chưa phải dồi dào nên việc tiếp cận với khách hàng ở Tỉnh thì hơi khó khăn nhưng mình tin chắc thời gian tới cty sẽ có những phương án hợp lý hơn để làm hài lòng khách hàng. Thanks mọi người góp ý nhé.
tại sao chủ đại lý lại giữ biên bản hợp đồng ạ ?

albatron

Member

Kênh AVG mới sắp lại nhưng lộn xộn và k phù hợp quá, nên cho mấy kênh VTV1, 2,3 lên đầu đi. Nhóm các kênh thể thao, phim, TH địa phương, ca nhạc về gần nhau

crapto12

Kênh AVG mới sắp lại nhưng lộn xộn và k phù hợp quá, nên cho mấy kênh VTV1, 2,3 lên đầu đi. Nhóm các kênh thể thao, phim, TH địa phương, ca nhạc về gần nhau
hình như sắp xếp lại theo ý mình được mà :-?, cũng giống VTC thôi, mấy kênh của VTC ở trên đầu =))

kudo1908

Active Member

mình xài DTH thấy hợp lý mà bạn các kênh ca nhạc nằm ở cuối.kênh HD thì gần các Ca nhạc rất hay.

Đã có support AVG trả lời rồi các bác ơi. May mắn quá.
Rất mong bác truyền tải những ký kiến của khách hàng tới AVG để AVG cải thiện hơn.

vừa Mail lên [email protected] như thế này
Chào A/C sáng ngày hôm qua e lên 14 quang trung tp.đàlạt đăng ký
AVG,gặp A.Lập phụ trách AVG ở Đàlạt A ấy xin thông tin và mình đã cho
đầy đủ và A ấy hẹn chờ khảo sát rồi mới lắp đặt được{ĐàLạt theo e biết
thì địa hình đồi núi nên ko thể có trạm phát sóng nên phải dùng DTH,mà
DTH thì đâu có giới hạn địa lý đúng ko ạ },nhưng tới tối ngày hôm nay
thì ko có 1 tin tức gì về AVG dù là 1 cuộc điện thoại thông báo ! E
tìm kiếm trên mạng tìm được đại lý truyền hình AnVien gần Nhà hàng
thung lũng Cá.được ông chủ tư vấn và ký hợp đồng {nhưng lạ là sao chủ
đại lý lại giữ biên bản hợp đồng ạ ?}.E đăng ký gói cao cấp 1t5 đóng
200k tiền lắp đặt,A thợ nói là phải mua dây tại vì AVG ko cấp nhà e
kéo đây gần nên A ấy cho luôn.

có 1 chị nhân viên AVG alô tới xin lỗi và hứa sẽ khắc phục trong thời gian ngắn nhất ! hiện tại thì truyền hình anvien DTH thu được 64 kênh 1 kênh thử nghiệm,và có đề nghị là AVG nên thu thêm 1 đài phát thanh-truyền hình địa phương để phục vụ người dân đang sống ở tỉnh ấy .ví dụ mình ở Đà Lạt thì thu thêm 1 kênh LTV .ở tỉnh nào có kênh tỉnh ấy thôi !
Theo mình AVG nên phân phối xuống các đại lý là cửa hàng điện máy hay là chuyên về truyền hình vệ tinh.
Mình chưa bao giờ thấy AVG đăng là có THVL2.

kudo1908

Active Member

Rất mong bác truyền tải những ký kiến của khách hàng tới AVG để AVG cải thiện hơn.
hồi nãy A.Lộc vừa Alo xin lỗi vì dịch vụ chậm trễ,và mình cũng có lỗi là ko biết VNPost và VNPT là 2 chứ không phải 1.

vcidth

Active Member

Mấy hôm nay kênh 51 nhạc cách mạng chỉ phát đi phát lại 3 bài hát: Áo mùa đông, Anh quân bưu vui tính và Anh vẫn hành quân là sao nhỉ ? Lỗi kỹ thuật hay do AVG ko mua bản quyền ?

kudo1908

Active Member

12g trưa nay nhận được cuộc gọi của A.LỘC 0912077475 thông báo là mình sẽ ko được bảo hành thiết bị và sữa chữa ko có trục trặc xảy ra ! mình mua đầu thu bên ngoài phản ánh lên An Viên chuyện VNPost.Bây giờ mọi trách nhiệm không còn thuộc về VNPost nữa mà đẩy qua bên An Viên và đại lý bán hàng !

12g trưa nay nhận được cuộc gọi của A.LỘC 0912077475 thông báo là mình sẽ ko được bảo hành thiết bị và sữa chữa ko có trục trặc xảy ra ! mình mua đầu thu bên ngoài phản ánh lên An Viên chuyện VNPost.Bây giờ mọi trách nhiệm không còn thuộc về VNPost nữa mà đẩy qua bên An Viên và đại lý bán hàng !
Hê hê. Chuyện mâu thuẫn bây giờ phát sinh rồi đây.
Theo em bác mua ở đâu bác cứ bảo hành ở đó. Nơi bán có trách nhiệm bảo hành cho bác mà.

kudo1908

Active Member

Hê hê. Chuyện mâu thuẫn bây giờ phát sinh rồi đây.
Theo em bác mua ở đâu bác cứ bảo hành ở đó. Nơi bán có trách nhiệm bảo hành cho bác mà.
Vừa có A KTV alô cho mình lắp đặt AVG,nhưng mình lắp rồi nói là mọi chuyện do bên kỹ thuật @.@ và sẽ tặng mình sợi dây HDMI,trong bộ sản phẩm của mình ko có.mình phải chạy qua 14 quang trung để lấy ! Nên hay không ?

Ở chung cư lắp AVG được không mấy bồ.

Ở chung cư lắp AVG được không mấy bồ.
- Lắp DTT thì thoải mái. Qua AVG xách cái họpp về lôi ra lắp như lắp cái đầu DVD.
- Lăp DTH thì phải xem chung cư ấy có ký độc quyền với thằng nào không, nó cho lắp chảo ở ban công không đã bác ạ.

armybaby

Active Member

Đầu thu DTT nóng hay treo :)

- Lắp DTT thì thoải mái. Qua AVG xách cái họpp về lôi ra lắp như lắp cái đầu DVD.
- Lăp DTH thì phải xem chung cư ấy có ký độc quyền với thằng nào không, nó cho lắp chảo ở ban công không đã bác ạ.
Cái DTH và DTT khác nhau thế nào bác. Chỗ lắp thì em cứ lắp vào ban công của em thằng nào giám cấm.!

kudo1908

Active Member

Cái DTH và DTT khác nhau thế nào bác. Chỗ lắp thì em cứ lắp vào ban công của em thằng nào giám cấm.!
DTH là dùng để thu vệ tinh,còn DTT là bộ thu sóng mặt đất dùng anten nhỏ gọn để trong nhà cũng có thể thu được sóng ! lắp đặt DTH cần có kinh nghiệm và hiểu biết .

Bên trên