AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

tan_huy_93

Well-Known Member
vì các kênh SD của AVG đã được nâng chuẩn hình ảnh, nên nét và đẹp hơn nhiều (so với trước đây)

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Mình là người dùng AVG từ ngày đầu mới ra, gói DTT cao cấp. Đợt tăng kênh lần này mình nhận thấy như sau:
1) Số lượng kênh: Cái này mình không quan tâm, vì đi làm cả ngày, tối về xem thời sự VTV1/HTV7/HTV9, 1-2 chương trình giải trí (thường chọn các kênh phát HD) sau đó đã đến giờ đi ngủ!
2) Chất lượng hình ảnh: Phải công nhận là đẹp hơn trước, một số kênh SD chất lượng vượt trội so với TH Cáp SCTV

Mình là người dùng AVG từ ngày đầu mới ra, gói DTT cao cấp. Đợt tăng kênh lần này mình nhận thấy như sau:
1) Số lượng kênh: Cái này mình không quan tâm, vì đi làm cả ngày, tối về xem thời sự VTV1/HTV7/HTV9, 1-2 chương trình giải trí (thường chọn các kênh phát HD) sau đó đã đến giờ đi ngủ!
2) Chất lượng hình ảnh: Phải công nhận là đẹp hơn trước, một số kênh SD chất lượng vượt trội so với TH Cáp SCTV
- Hoàn cảnh của em giống ý như bác này. Em vẫn dùng cả VCTV và AVG, em cũng đồng ý với bác là hình ảnh của AVG hơn VCTV rồi. Chỉ tội tiếng của AVG không đều, nhiều lúc trên cùng 1 kênh và lúc to lúc bé chán quá. (Không phải âm thanh của phim đâu các bác nhé).

trikhigia

đúng rồi, sao đợt cập nhật này hình ảnh có cải thiện nhưng âm thanh không đều, lúc trước mình xem HTV3 âm thanh lớn nay nhỏ xíu, phải vặn volume hết cỡ, chuyển sang kênh khác thì ....ôi trời... %-( không kịp tắt luôn.

trada_comment

Tiếng không đều của các bác sẽ được khắc phục ngay thôi...:D, upscale hình ảnh và tăng chất lượng video khó hơn xử lý âm thanh nên chắc các bác AVG làm hình trước, cân tiếng sau...

các Bác nào ở Bình Dương cho hỏi kênh BTV1 và BTV2 là kênh chuyên về cái gì vậy?

kudo1908

Active Member

thiếu BTV5 để AE xem bóng đá câu VTC3 HD :D

Đợt này tăng kênh thất vọng quá.Kênh HTV4 hay thì lại bỏ,thêm vào mấy kênh địa phương chả khi nào xem,mấy kênh nước ngoài thì ko hiểu.Thêm 2 kênh nhạc tiếng cho gói cao cấp,từ hồi lắp tới giờ chả bao giờ nghe nhạc kênh đấy,ko hiểu saoAVG lại phát triển cái này nhĩ,có mấy ai mà nghe đâu.

Hôm nay thấy kênh Ariang phát kênh Cinemax !???

tan_huy_93

Well-Known Member
chán gê..!! sao qua nay (từ 1/10) kênh Arirang chỉ xem được từ 16h -> 21h, còn từ 21h -> 16h thì... các bác bật kênh Arirang sẽ biết.

binhlc

AVG nhà em mất cái lịch phát sóng. Bật không thấy hiển thị thông tin về thời lượng cũng như nội dung. Có nhà Bác nào bị lỗi thế này không?

tan_huy_93

Well-Known Member
mình bị mất từ trưa hôm qua, sáng nay có gọi 19001900 hỏi, thì điện thoại viên trả như sau: thay mặt THAV bên em, em xin lỗi anh về vấn đề trên, THAV bên em đang cố gắng khắc phục sớm nhất, và nói vì trong tháng 10 THAV đang nâng cấp hệ thống để tăng kênh, thế nên hệ thống không ổn định và dẫn đến lỗi, mong anh thông cảm.

Jay Miz

Member
AVG mau fix lại phụ đề trên Disney và xem lại tín hiệu kênh Arirang vì hiện tại mới phát từ 16h đến 21h :-<

tan_huy_93

Well-Known Member
DTT tăng kênh đợt này có mỗi 4 kênh nước ngoài là hay, nhưng mà kênh Arirang chỉ xem được từ 16h->21h, kênh True Sport HD trưa giờ bị sọc màu luôn rồi, tối nay sao xem UEL HD đây, hệ thống thì qua nay bị lỗi tùm lum nữa chứ... thấy phát chán...

Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

DTT tăng kênh đợt này có mỗi 4 kênh nước ngoài là hay, nhưng mà kênh Arirang chỉ xem được từ 16h->21h, kênh True Sport HD trưa giờ bị sọc màu luôn rồi, tối nay sao xem UEL HD đây, hệ thống thì qua nay bị lỗi tùm lum nữa chứ... thấy phát chán...

mình cũng thấy mất hết lịch phát sóng. kênh thì mất tiến hiệu, và chập chờn. mình thấy kênh mới không hay lắm, chỉ có arring là xem được

ConMèoĐen

Hiện tại AVG đang xử lý hoàn tất các lỗi nhỏ trong lộ trình tăng kênh vừa rồi, các bác chờ hết mùng 10/10 là fix xong nhe!

Mấy bác bên DTT có True HD thấy mà thèm, không biết khi nào có trên DTH nhỉ !??

Bên trên