BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

tran tuan vu

Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

ôi các tỉnh ko có hả ta, hix vậy sao làm 1 gói cho bố mẹ xem tết đây :(

lara_croft

Member

mình ở tây ninh đây,để gần tết xem sao,AVG làm ăn cũng hơi tệ ,website còn chưa chịu lên

vnucfl

em đăng ký từ 8h sáng hôm qua thế mà đến giờ chưa có nhân viên liên lạc lại, sáng nya bực mình quá quyết định tìm đến địa chỉ trung tâm kinh doanh đầu thu của AVG : a12 lô 3 khu đô thị định công để đăng ký . Có vài cảm nhận như sau :
1. Tìm mãi mới thấy cái nhà đó, chả có treo biến trung tâm bán hàng gì hết, hỏi chú nhân viên đứng cửa thì lắc đầu kêu không biết gì
2. vào trong hỏi mấy ông nhân viên kinh doanh thì mải nói chuyện không thèm tiếp khách hàng, bắt mình chờ 1 lúc đâu. Mãi sau mới có 1 ông ra , lúc này em mới té ngửa ra hóa ra các bố ấy tưởng mình là người mới đến xin việc nên không thèm tiếp
3. Họ mời mình lên tầng 3 gặp nhân viên tư vấn, cho 1 anh già già ra cứ luống ca luống cuống tìm tờ rơi quảng cáo mà ko thấy , pó tay luôn. mất 1 lúc mới mờ được ở tầng khác lên. Họ xin thông tin của mình và hẹn 3 giờ chiều qua lắp luôn
4. Nói chung ở đây mới nên chưa chuyên nghiệp, mạnh ai nấy làm , hi vọng thời gian tới hoàn thiện sẽ tốt hơn

shuuichiakai

Em thì được nghe giọng các em điện thoại viên rất ngọt ngào. Ngày mai sẽ đến lắp. Đang đợi để xem đây!

albatron

Member

sáng gọi điện đăng ký rùi, để xem thế nào

jonidontcry

Active Member

Báo cáo cả nhà là bên AVG vừa gọi điện hẹn 1h nữa sẽ qua khảo sát & lắp đặt đầu thu cho mình :D
Lắp đặt xong sẽ review các kênh cho các bác luôn :D
Cả nhà nhớ vote cho em nhóe :D

Re: Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Các bác có làm chuột bạch - nhờ lên bài review cái. Thời đại công nghệ thông tin mà website chả có - thông tin cứ úp úp mở mở. Khéo lại "đầu voi - đuôi chuột".

tran tuan vu

chờ review của bác, mặc dù mình ở tỉnh chưa lắp đc thằng này :D

vnucfl

tình hình em đã lắp xong rùi các bác, hàng đẹp quá, hình ảnh rõ nét, anh nhân vien lắp nhiệt tình, chưa thu xiền, họ nói mùng 4/01 này mới là ngày đẹp ông chủ mới cho ký hợp đồng nên khách hàng cứ xem trc mấy hôm nữa họ qua ký hợp đồng và thu xiền sau. cho dùng trc mấy hôm cảm nhận đã. ăng ten của avg bé tẹo à, thu sóng khỏe quá, chắc tại chô x em mỹ đình thông thoáng nên thu đc 100% tín hiệu

Bác thật may mắn.

Nhân viên AVG vừa mang đến nhà em lắp, nhưng em cho cả người và đồ ngược về rồi.

Chả hiểu kiểu gì, mang đến lắp thì kêu chưa kích hoạt thẻ nên chưa xem được 5 kênh HD. OMG! người ta lắp chủ yếu để test cái này thì lại không có mà test. Kêu là phải ký hợp đồng mang về, hôm sau may ra mới xem được. Em không thể mua dịch vụ mà lại chưa được test thử chất lượng, ngay cả khi mang đến lắp tại nhà mình luôn rồi như thế này được.

Còn mấy kênh SD thì xấu thôi rồi, hình vỡ và mờ tịt mặc dù cường độ và tín hiệu nhà em bắt được toàn trên 90%. Chất ảnh còn thua xa cáp VCTV nhà em đi âm tường chia 4 máy nữa. Cứ tưởng qua STB thì nâng cấp được chất lượng mấy kênh SD mà giờ lại xấu hơn.

Không hiểu MPEG4 và STB Taiwan nó tốt cỡ nào, chứ thời điểm này thì em nghĩ là chưa nên sử dụng.

Chắc phải đợi thời gian lâu lâu nữa nó ổn định, nhiều anh em dùng qua cho đánh giá thì em mới dám gọi người đến lắp lại.

Chỉnh sửa lần cuối:

MyRom

Active Member

tình hình em đã lắp xong rùi các bác, hàng đẹp quá, hình ảnh rõ nét, anh nhân vien lắp nhiệt tình, chưa thu xiền, họ nói mùng 4/01 này mới là ngày đẹp ông chủ mới cho ký hợp đồng nên khách hàng cứ xem trc mấy hôm nữa họ qua ký hợp đồng và thu xiền sau. cho dùng trc mấy hôm cảm nhận đã. ăng ten của avg bé tẹo à, thu sóng khỏe quá, chắc tại chô x em mỹ đình thông thoáng nên thu đc 100% tín hiệu
Bác thật may mắn.

Nhân viên AVG vừa mang đến nhà em lắp, nhưng em cho cả người và đồ ngược về rồi.

Chả hiểu kiểu gì, mang đến lắp thì kêu chưa kích hoạt thẻ nên chưa xem được 5 kênh HD. OMG! người ta lắp chủ yếu để test cái này thì lại không có mà test. Kêu là phải ký hợp đồng mang về, hôm sau may ra mới xem được. Em không thể mua dịch vụ mà lại chưa được test thử chất lượng, ngay cả khi mang đến lắp tại nhà mình luôn rồi như thế này được.

Còn mấy kênh SD thì xấu thôi rồi, hình vỡ và mờ tịt mặc dù cường độ và tín hiệu nhà em bắt được toàn trên 90%. Chất ảnh còn thua xa cáp VCTV nhà em đi âm tường chia 4 máy nữa. Cứ tưởng qua STB thì nâng cấp được chất lượng mấy kênh SD mà giờ lại xấu hơn.

Không hiểu MPEG4 và STB Taiwan nó tốt cỡ nào, chứ thời điểm này thì em nghĩ là chưa nên sử dụng.

Chắc phải đợi thời gian lâu lâu nữa nó ổn định, nhiều anh em dùng qua cho đánh giá thì em mới dám gọi người đến lắp lại.

:D:D 2 thông tin này coi bộ trái chiều nhỷ. Sự khác biệt chỉ là 10% sóng thôi mà. đợi các rì viu khác xem sao :D:D

jonidontcry

Active Member

Chiều nay bạn kỹ thuật bên AVG vừa mới qua lắp đặt cho mình xong, tuy nhiên mình cũng giống bác HanoiCorner là trả lại toàn bộ đầu thu rồi :D
Nhưng nguyên nhân thì hơi khác 1 chút, tạm thời up trước 1 số ảnh về tờ rơi & HDSD để các bác ngó qua trước nhé :D

dhpaul

Well-Known Member

Bác thật may mắn.

MPEG4 (và cụ thể là MPEG4 H.264) tốt thế nào thì các phim HD rip mà bác đã down và xem chứng minh rồi, không cần phải chờ 1 nhà đài cụ thể nào chứng minh nữa. Ngoài ra bản thân MPEG4 không thể làm nâng cao chất lượng hình ảnh, nó chỉ là một chuẩn nén làm cho chất lượng không bị suy giảm hoặc suy giảm ít với bitrate thấp hơn mà thôi. Còn STB chỉ làm nhiệm vụ giải mã tín hiệu số để ra TV, chứ bản thân nó không thể làm gì hơn. Nếu từ nguồn phát đã xấu hoặc nén quá nhiều thì STB xịn cỡ nào cũng chỉ có thể ra chất lượng hình ảnh thảm hại.
Em thì cho rằng AVG phát 3 tần số DVB-T2 mà chỉ phát có 55 kênh (với 5 kênh HD) thì chất lượng sẽ không tệ đâu. Tất nhiên còn phải được kiểm chứng thực tế.

jonidontcry

Active Member

Tiếp tục post hình review các kênh gói "Cao cấp" của AVG để các bác bàn luận nhé! Em phải đi ăn cơm bây giờ, nợ các bác phần bình lựng sau trận đấu nhé :D

Nào mời các bác chém :D

Hình chụp bằng con Blackberry 9780 ghẻ & TV là con LG 42LD650 cũng ghẻ nốt (đang để chế độ 1080i @ 50Hz ở STB, còn cái TV thì để chế độ Standard, khung Full HD), các bác thông cảm chất lượng hình không được trung thực như mong đợi :-(

Bác thật may mắn.

giữa 2 ông này thì nên tin ông nào đây?

vnucfl

chắc tại nhà bác kia xa cột phát sóng rồi . An viên có cột phát sóng to lắm ở keangnam , nhà em gần đó bắt sóng đỉnh luôn. Các kênh HD thì thôi rồi nét vãi chưởng, nhân viên họ chỉ mang đầu thu đến thui, mình gọi lên 19001900 nó kick hoạt là dùng luôn . Em chăm sóc khách hàng ngọt ngào vãi. Các kênh SD nhà tớ cực kỳ nét hơn cả nettv và vctv ( nhà đang dùng các loại đó) . Em ở phú mỹ, mỹ đình

hizinzin102

Theo dõi một số thread gần đây dễ thấy ai là fan của AVG mà bạn Điêu :)

ruika

Member

chưa thử xem avg mặt đất, nhưng trên nss6 có xem qua, âm thanh hình ảnh đẹp hơn K+ sd nhiều,

vnucfl

mong sao tết này avg nó có địa chỉ cung cấp đầu thu ở quê, em muốn lắp thêm 1 cái chảo cho các cụ ở quê xem tết

dhpaul

Well-Known Member

chắc tại nhà bác kia xa cột phát sóng rồi . An viên có cột phát sóng to lắm ở keangnam , nhà em gần đó bắt sóng đỉnh luôn. Các kênh HD thì thôi rồi nét vãi chưởng, nhân viên họ chỉ mang đầu thu đến thui, mình gọi lên 19001900 nó kick hoạt là dùng luôn . Em chăm sóc khách hàng ngọt ngào vãi. Các kênh SD nhà tớ cực kỳ nét hơn cả nettv và vctv ( nhà đang dùng các loại đó) . Em ở phú mỹ, mỹ đình

Truyền hình số sóng sánh mà giảm thì mất tín hiệu hoặc vỡ hình thôi chứ không bị nhiễu như analog đâu bác ơi. Em xem trên hình của bác kia thì thấy hình ảnh như thế là OK quá còn gì.

Bên trên