Ban điều hành HD địa phương

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Ban điều hành HD địa phương

-mịa,ông reback là thằng nào thế nhỉ????CN ra ĐS thi đấu cho piết nhé...kính bác em đi trước 3 chai

please_helpme

Active Member

-Em xin phép nên đề củ một ban điều hành mói vì ban cu đang rất thiếu năng lục hay nói cách khác hon là ko có năng lục.Lý do rất dễ hiểu là tại sao ko cho em vào hội đuọc

Anh không gặp được đâu, vì bạn reback không có xe =))

Em cũng xin đề cử 1 chiếc xe nhà đòn của hội HD Linh Hải xuống đón bác rê-bát!
khi đi bác nhớ mang theo ảnh chân dung nền xanh khổ 20x30 nhá!
:)) :)) :))

La Vie một phần tất yếu của cuộc sống!
http://laviewater.com.vn/

vuchaulong

Active Member

Điện chúc mừng ==> Câu này nghe wen wen , hình như của Cẩm Y Vệ thì phải
Ka ka

Cứ chôm chỉa lung tung. Quan trọng là dùng đúng tình huống. Ông xem vụ này đi ĐS chuộc lỗi với anh em thế nào đi chứ.

vohaidong

Active Member

Cứ chôm chỉa lung tung. Quan trọng là dùng đúng tình huống. Ông xem vụ này đi ĐS chuộc lỗi với anh em thế nào đi chứ.
Tôi xin chịu khoản rượu rồi nhưng chú Reback lại tranh mất nên đành chịu thôi. Có khi để ván khác. Ác ác lại động đến chuyên môn roài

saslynguyen

Member

em chào anh Tài và các anh em, không biết anh em còn nhớ em không. Dạo này em bận việc gia đình với lại gia đình em ở xa nên ít lên họp cùng anh em được mong anh em lượng thứ, khi nào em lên trả phép và đi làm bình thường thì em hứa sẽ họp mặt và tham gia cùng anh em đầy đủ hơn. Nếu hội có việc gì thì anh và các anh em khác cứ điện cho em theo số dt 0984060519 nhé.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

em chào anh Tài và các anh em, không biết anh em còn nhớ em không. Dạo này em bận việc gia đình với lại gia đình em ở xa nên ít lên họp cùng anh em được mong anh em lượng thứ, khi nào em lên trả phép và đi làm bình thường thì em hứa sẽ họp mặt và tham gia cùng anh em đầy đủ hơn. Nếu hội có việc gì thì anh và các anh em khác cứ điện cho em theo số dt 0984060519 nhé.
Long tham nâu xi ! Dịp gần nhất là Sinh nhật lần thứ II của HDVietnam ngày 4/7 này, em thu xếp thời gian tham dự với anh em nhé, thanks !

vuchaulong

Active Member

Tôi xin chịu khoản rượu rồi nhưng chú Reback lại tranh mất nên đành chịu thôi. Có khi để ván khác. Ác ác lại động đến chuyên môn roài

Ông xem bao anh em khoản cua ghẹ là trọn vẹn cả đôi đường đấy. Coi như nỗi nầm cũ xí xóa.

buihung

Administrator

Đấy ...chưa vào hội mà đã có người ngăn cản.Vậy đâu là dân chủ đây=))
Mọi việc đều có giới hạn của nó bạn ạ, HDHP luôn rộng cửa chào đón thành viên, tuy nhiên có vẻ như bạn chỉ thích ngồi nhà chém gió thì phải. Bạn không được hoan nghênh ở đây nếu bạn còn tiếp tục có những phát ngôn thiếu tính xây dựng.

reback

-Nếu không có những phát biểu thẳng thắn như em thì sao gọi là xây dựng được.Ngược lại là cứ phải nịnh nọt hay khen ngợi nhau thì mới là xd

buihung

Administrator

-Nếu không có những phát biểu thẳng thắn như em thì sao gọi là xây dựng được.Ngược lại là cứ phải nịnh nọt hay khen ngợi nhau thì mới là xd
Xin được trích dẫn những phát biểu thẳng thắn của bạn:

-Em xin phép nên đề củ một ban điều hành mói vì ban cu đang rất thiếu năng lục hay nói cách khác hon là ko có năng lục.Lý do rất dễ hiểu là tại sao ko cho em vào hội đuọc

-Có nhất thiết phải làm gì để gia nhập ko ạ?????Hoá ra khi muốn tham gia thì các mem mới phải thể hiện hay sao????Vậy bác đã làm những gì hay chỉ đóng rồi ăn or đóng rồi chơi????

Kính bác,em nghĩ phải cho mọi người tham gia thì mới có cơ hội thể hiện chứ ạ,còn ban ĐH cũ theo em là quá tốt òi,em thấy suốt ngày nhậu,cafe hay hội họp là thích òi,nhất là cái hội chắn cạ

Đấy ...chưa vào hội mà đã có người ngăn cản.Vậy đâu là dân chủ đây=))

vohaidong

Active Member

Xin được trích dẫn những phát biểu thẳng thắn của bạn:
Đề nghị Mod vi xử lý thơt này. Loại ra các thành phần phá đám, chọc phá ... gây mất hết cái '' vẻ đẹp '' của thớt để làm gương cho kẻ khác.

vuchaulong

Active Member

Đề nghị Mod vi xử lý thơt này. Loại ra các thành phần phá đám, chọc phá ... gây mất hết cái '' vẻ đẹp '' của thớt để làm gương cho kẻ khác.

Điểm tâm sớm thế? Lại dùng từ chuyên môn rồi.

phucbeo

Có thể anh em chưa xem phần thông báo của BQT về việc lập BĐH địa phương:

Anh em HD thân mến,

Từ khi thành lập đến nay, thời gian chưa nhiều nhưng HDvietnam đã làm tốt nhiệm vụ tạo cầu nối để anh em đam mê HD có thể kết nối với nhau. Cho đến nay, hơn 160.000 tín đồ HD đã tập hợp thành 1 cộng đồng mạng khá lớn, không những chỉ ở Việt Nam mà còn lan tỏa khắp nơi trên thế giới.

Nhằm tạo điều kiện phát triển cộng đồng HD ngày một phát triển, BQT HDvietnam xin phép đề xuất một giải pháp sau, mong anh em tham khảo và ủng hộ.

Hội HD sinh ra và phát triển thường là tự phát. Theo dõi các hội HD tại HDvietnam, Chip nhận thấy với những hội có tổ chức (có người đứng đầu gây dựng phong trào, có quy chế, có họp mặt định kỳ....) thì phong trào HD phát triển rất mạnh, hỗ trợ cho thành viên ổn định, quan hệ giữa các thành viên cũng bền chặt hơn.

Để phát triển những ưu điểm trên, BQT mở cuộc bình bầu trên toàn diễn đàn. Theo đó, các thành viên mỗi tỉnh thành/khu vực bầu ra BĐH (ban điều hành) sở tại. Việc bình bầu này là do anh em tự do và dân chủ thực hiện, BQT không chỉ định, không can thiệp.

Bên cạnh thuận lợi phát triển hội HD khi có BĐH, việc này còn giúp BQT kết nối dễ dàng với các hội HD tại mỗi địa phương, nhất là sắp tới, mỗi tháng BQT đều dành một phần hiện kim hiện vật làm quà tặng cho các thành viên/phong trào xuất sắc. BĐH HD sẽ là cầu nối để chuyển những món quà của ít lòng nhiều từ BQT HDvietnam đến các thành viên khu vực mình quản lý. Hơn nữa, việc thi đua, giao lưu giữa các hội HD tại các tỉnh thành cũng sẽ trở nên thuận lợi và ý nghĩa hơn.

Như vậy, từ nay đến hết ngày 29/6/2010, kính mời anh em HD khắp nơi tổ chức bình bầu BĐH cho địa phương mình. Đây là cuộc bình bầu dân chủ, công khai và công bằng. Cuộc bình bầu cần được tiến hành trên diễn đàn.

BĐH sẽ có chức danh (title) BĐH HD <tỉnh/thành sở tại>
BĐH sẽ có chức năng như moderator tại box phong trào HD mình đang quản lý

Trước mắt, mỗi địa phương bầu ra 1 hoặc 2 thành viên BĐH (sau này có thể nhiều hơn tùy vào sự lớn mạnh của phong trào HD). Anh em có thể tự làm theo cách anh em thấy tốt nhất, hoặc tham khảo quy trình sau (chỉ là gợi ý, ko bắt buộc):

1. Đề xuất thành viên BĐH mong muốn, ngày 26/6 khóa sổ
2. Tạo vote bằng công cụ của diễn đàn dựa trên các ứng viên trong bước 1, vote công khai danh tính (người vote có tên trong bảng bình bầu), chỉ thành viên đăng ký trước ngày 21/6 được bỏ phiếu (tránh tình trạng clone nick làm sai lạc kết quả). Ngày 29/6 vote xong và thông báo kết quả.

BĐH có thể bị thay đổi nếu anh em không còn tín nhiệm, cơ chế thay đổi thế nào thì tùy hội HD sở tại ra nghị quyết.

BĐH là do anh em bầu ra một cách độc lập và dân chủ, là đại diện và cầu nối của phong trào HD sở tại với BQT diễn đàn, vì vậy anh em nên cẩn trọng trong quyết định của mình.

Mong anh em nhiệt tình ủng hộ và hưởng ứng phong trào. Xin chân thành cảm ơn anh em.

Thay mặt BQT,
Chip

Cá nhân mình thấy cũng là mong muốn của BQT cho việc phát triển về chiều sâu của diễn đàn này.
Anh em ta ở HP phải nói là sinh hoạt rất thân thiện, vui và đoàn kết. Nếu chưa suy nghĩ được thấu đáo đến việc thay đổi nền nếp, cách thức sinh hoạt sau khi có BĐH, thì cũng vẫn nên có BĐH chỉ bằng cách rename thôi mà.

Với reback:
- Nếu chỉ là một nick thì theo mình anh em cũng không cần quan tâm các ý kiến của nick này, tự các bài của nick này đã phản ánh hết rồi.
- Nếu là một thành viên đầy đủ cả online và offline thì reback nên có tên, địa chỉ và tham gia các cuộc họp mặt của anh em, chắc chắn bạn sẽ được welcome. Còn nếu cứ là một nick viết các bài như vừa rồi thì nên xem lại mình, và rất không nên tham gia HD Hải Phòng và chắc chắn HD Hải Phòng cũng không kết nạp bạn vào. Thật tiếc nếu bạn chính là người bạn mà anh em HP đều đã biết.

manhthang

Huyền Thoại

Sáng vào đọc tin cái mà bực cả cửa trì, chẳng nhẽ lại bịt đầu chờ
Ục ục

Anh Đông lại phải chịu khoản rượu thôi, em định không nói nhưng không nói thì anh có cớ chạy làng mất :))
Anh không phải nhường nhịn vị trí hậu cần rượu với reback đâu, vì thành viên này không lạ gì với anh em HDHP - bị bác buihung nhà mình ban lên ban xuống nhiều lần lắm rồi. Anh em cứ nhìn cái ý nghĩa của từ reback thì biết.

vuchaulong

Active Member

Anh Đông lại phải chịu khoản rượu thôi, em định không nói nhưng không nói thì anh có cớ chạy làng mất :))
Anh không phải nhường nhịn vị trí hậu cần rượu với reback đâu, vì thành viên này không lạ gì với anh em HDHP - bị bác buihung nhà mình ban lên ban xuống nhiều lần lắm rồi. Anh em cứ nhìn cái ý nghĩa của từ reback thì biết.

Một câu nói wen thuộc "Come with me if you want to live..."

Bên trên