Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

lcd40inch

Member

Xem link gốc Bản đồ phủ sóng của truyền hình số mặt đất DTT của AVG tại miền Bắc

Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Bản đồ này cũ rồi bác ạ, ít nhất ở hà nội thêm 2 trạm phát ở vĩnh tuy và khu mỹ đình( không phải trạm keangnam nhé)

Cột Nam Định sụp đổ rồi. Nam Định - Thái Bình có thu được đâu???
Có bác nào ở Nam Định - Thái Bình xác nhận vẫn đang thu được DTT không?

tan_huy_93

Well-Known Member
bản đồ này cũ rồi, chắc không thể dựa vào đây để tham khảo được

Mình hỏi cái là ở Nam Định hiện nay đã có DTT chưa nhĩ, hỏi luôn là ở các huyện ấy. Cụ thể là Xuân Phong-Xuân Trường-Nam Định. Đang định xách cái về cho ngoại nhân dịp Tết đây. Ai biết trả lời nhé, đừng có nói 19001900

vnucfl

trước khi cột nam định đổ thì tất cả các huyện thị trong tỉnh nam định đều thu được sóng DTT. Hiện nay trên địa bàn nam định ko thu đc nữa, ban ko thể dùng đc đầu thu DTT, bưu điện nam định cũng ngừng cung cấp đầu DTT , hiện chỉ còn cung cấp đầu thu DTH thôi bạn ạ. công an nam định đang điều tra nguyên nhân gãy cột, chưa có kết luận nên cột gãy vẫn nằm đó, kinh phí cũng chưa có nên mình đoán phải cuối 2014 may ra mới có cột mới

Gãy rồi à, chưa khắc phục được hả. Tưởng là chỉ cần tòa nhà nào cao cao, rồi lắp máy phát lên là được chứ, hóa ra cũng cần cái cột angten hả. Thế thôi vậy, thích chơi DTT.

sokita

Member

Gãy rồi à, chưa khắc phục được hả. Tưởng là chỉ cần tòa nhà nào cao cao, rồi lắp máy phát lên là được chứ, hóa ra cũng cần cái cột angten hả. Thế thôi vậy, thích chơi DTT.

thấy bảo đầu năm 2013 là khắc phục xong
hôm trước có bác trên 4rum mình ở tận xuân trường vẫn thu sóng ở đài HN xuống kinh thật
nhưng thôi lắp DTH cho yên tâm bác ạ

vnucfl

thấy bảo đầu năm 2013 là khắc phục xong
hôm trước có bác trên 4rum mình ở tận xuân trường vẫn thu sóng ở đài HN xuống kinh thật
nhưng thôi lắp DTH cho yên tâm bác ạ

ở nam định làm gì có tòa nahf nào cao tầng đâu hả bác, cái nào cao nhất cũng chỉ hơn chục tầng, xây thấp tè, nếu lắp thì sóng sánh chỉ may ra phủ sóng được thành phố nam định

tan_huy_93

Well-Known Member
trước em có đọc ở đâu đó (em quên rồi) là tháp truyền hình mới sẽ xây theo mô hình như tháp truyền hình của Đài PT-TH Bình Dương.

Ðề: Re: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

trước em có đọc ở đâu đó (em quên rồi) là tháp truyền hình mới sẽ xây theo mô hình như tháp truyền hình của Đài PT-TH Bình Dương.
Xin chú, tháp cũ xây giống kiểu của Bình Dương thì có. Vì vậy nên nó mới đổ sập như vậy:
- Phải quan tâm đến vị trí, địa chất.
- Phải quan tâm đến khí hậu, thời tiết, thiên tai.
.....
Đâu chỉ copy rồi paste là xong đâu.

Bác này làm như viễn thông lắp mấy trạm BTS ko bằng :))

tan_huy_93

Well-Known Member
vậy à...
nếu thế sao nó sặp ta ??
chẳng lẻ khi xây họ rút ruột ??
nên chất lượng công trình bị giảm xuống ??
chứ chất lượng công trình tháp truyền hình của Bình Dương cũng thuộc hàng chất lượng cao ở Việt Nam.
Xin chú, tháp cũ xây giống kiểu của Bình Dương thì có. Vì vậy nên nó mới đổ sập như vậy:
- Phải quan tâm đến vị trí, địa chất.
- Phải quan tâm đến khí hậu, thời tiết, thiên tai.
.....
Đâu chỉ copy rồi paste là xong đâu.

connit1986

bản đồ này cũ rồi, chắc không thể dựa vào đây để tham khảo được

Bản đồ phủ sóng này hiện tại chưa có cập nhật mới nhất. Sự cố sập cột Nam Định sẽ ảnh hưởng đến sóng DTT tại Nam Định và các tỉnh lân cận như Ninh Bình, Hà Nam, Thái Bình. Hà Nội và các các tỉnh lân cận Hà Nội bản đồ phủ sóng không thay đổi các bác nhé.

Ðề: Re: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

vậy à...
nếu thế sao nó sặp ta ??
chẳng lẻ khi xây họ rút ruột ??
nên chất lượng công trình bị giảm xuống ??
chứ chất lượng công trình tháp truyền hình của Bình Dương cũng thuộc hàng chất lượng cao ở Việt Nam.
Rút ruột gì đâu chú?
Copy xong paste của Bình Dương vào Nam Định. Có quan tâm đến yếu tố khác nữa đâu mà nó chả đổ. Bình Dương liệu có bão to bằng Nam Định không?

Non@me

Bác nào cho em hỏi chất lượng khi lắp bằng DTH như thế nào ạh? có bị ảnh hưởng nhiều bởi thời tiết ko ạh?

Bên trên