Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

connit1986

Re: Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Bác nào cho em hỏi chất lượng khi lắp bằng DTH như thế nào ạh? có bị ảnh hưởng nhiều bởi thời tiết ko ạh?

Đặc điểm của truyền hình số vệ tinh nói chung (K+, VTC, AVG) là chịu ảnh hưởng khi thời tiết xấu (mưa gió, bão,...) nếu muốn hạn chế việc ảnh hưởng của thời tiết thì phải tăng kích thước chảo thu(hiện tại chảo thu tại hộ gia đình có đường kính 60 cm), nhưng nó sẽ gây cồng kềnh và khó lắp đặt. Truyền hình số mặt đất ít chịu ảnh hưởng của thời tiết, trời mưa vẫn xem bình thường. Khi thời tiết bình thường thì chất lượng DTH và DTT là giống nhau.

sokita

Member
Ðề: Re: Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Đặc điểm của truyền hình số vệ tinh nói chung (K+, VTC, AVG) là chịu ảnh hưởng khi thời tiết xấu (mưa gió, bão,...) nếu muốn hạn chế việc ảnh hưởng của thời tiết thì phải tăng kích thước chảo thu(hiện tại chảo thu tại hộ gia đình có đường kính 60 cm), nhưng nó sẽ gây cồng kềnh và khó lắp đặt. Truyền hình số mặt đất ít chịu ảnh hưởng của thời tiết, trời mưa vẫn xem bình thường. Khi thời tiết bình thường thì chất lượng DTH và DTT là giống nhau.
chảo VTC là 75 mà bác

Non@me

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

giảm hơn chút
nói chung phải mây đen che kín bầu trời mới mất
Nhưng khi trời có mây đen nhiều nhưng ko kín hoặc trời âm u hay mưa thì tín hiệu có bị giảm ko? hay là mất hẳn tín hiệu ạh?
Có bác nào đang sd DTH vào cho ý kiến tý đi ạh...

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Nhưng khi trời có mây đen nhiều nhưng ko kín hoặc trời âm u hay mưa thì tín hiệu có bị giảm ko? hay là mất hẳn tín hiệu ạh?
Có bác nào đang sd DTH vào cho ý kiến tý đi ạh...

Không phải cứ mưa to là mất, nếu trời mưa to nhưng hướng chảo thu rất sáng rõ thì xem rất bình thường, nhưng trời chỉ mới nổi gió mà trước hướng chảo mây đen kịt là chịu chết.

kienvrg

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Em thấy nhà em dùng DTT vẫn bt. Có lẽ đây là ưu điểm của DTT!

s2c2t

Ðề: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Quảng Ngãi đã có DTT chưa các bác? E thấy mấy ae gần nhà lắp DTH rồi. Trên DTT dc coi đá banh nữa.

s2c2t

Buồn quá nhỉ. Vậy khi nào DTT mới phủ sóng khu vực này? Dùng DTH có thể chuyển qua DTT đơn giản ko?

dhpaul

Well-Known Member

Buồn quá nhỉ. Vậy khi nào DTT mới phủ sóng khu vực này? Dùng DTH có thể chuyển qua DTT đơn giản ko?

Nếu bác thật sự quá máu với DTT (chắc hay phải chuyển nhà) thì có thể mua tạm cái đầu KTS Tàu về xem đỡ 26 kênh rồi chờ AVG cung cấp DTT.

ZhuLio

khi có DTT thì cũng chuyển đổi dễ dàng thôi bác ạh

phihao

Nghe nói hình như Bình Dương có DTT rồi không biết có phát tới Bình Phước không ta?

petiteLoan

bác có bản đổ phủ sóng ở miền nam ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Bản đồ phủ sóng DTT của AVG này

Cột thu AVG Nam định dự là sắp hoạt động trở lại các bác ạ.
Bác cho em hỏi chính xác khi nào phát trở lại vậy? Các cụ nhà em dưới quê cũng muốn xem mà ăng ten đổ nên em lại phải mang lên HN xem.

thuonghieuhanoi

Mình thấy DTT gọn nhẹ nhưng ít kênh quá sóng cũng không bằng DTH nhỉ?. mình cứ DTH cho tốt lắp đặt đc cả gói VTV cab nhiều kênh

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên