Bảng tin dự báo thời tiết

dragonlee

Well-Known Member
Mấy ngày nay thời tiết lạnh quá, em post cái này nên cho anh em tiện theo dõi cho con em đi học, quan tâm người già, yếu trong gia đình,...

Nguồn: http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/81/Default.aspx
Các bác nhớ thường xuyên ghé trang nguồn cập nhật tin tức nhé.

tiendat

Active Member
Ðề: Bảng tin dự báo thời tiết

Hôm qua thả con ở đầu trường rồi đi làm, thế là nó phải nhờ đt gọi bác tới đón về. Buổi trưa vợ đi làm qua trường bảo còn khối trẻ con đứng đơi bố mẹ. Mà nếu học thì còn ấm, chứ đứng ngoài trời thì rét. Nhà tớ có đứa bé định cho đi nhà trẻ mà đóng cửa, chứ thực sự trời rét này đi nhà trẻ còn ấm hơn ở nhà: lớp học kín gió, đông trẻ, chúng nó nô ầm ầm toát cả mồ hôi ấy chứ. Ở nhà một mình, nhà rộng, loanh quanh xem TV hay gì còn lạnh hơn.

dragonlee

Well-Known Member

Trời rét thế này ở lớp muốn ấm thì phải đóng kín hết cửa lại, sĩ số học sinh thì đông => không tốt, chưa kể như bác nói trẻ em nô đùa toát mồ hôi mà chẳng may gặp quả gió lạnh này chạy vào phổi thì nguy hiểm lắm. Một phần nữa các cháu phải học sớm, thời điểm gần như lạnh nhất trong ngày, nửa tỉnh nửa ngủ phải đi ra đường kể cũng tội.

TQN

Em đi Sơn La mấy hôm, chạy xe trên đỉnh đèo rét thấu xương, mây mù và sương muối dầy đặc :|

binhhc

Moderator
Nhiệt độ dưới 10 độ thì trẻ em được nghỉ học.
Vậy dưới bao nhiêu độ thì công chức và người lao động được nghỉ nhể !?
Lạnh quá, máy lạnh co quan thì chỉ có 1 chiều. rét gõ bàn phím đau hết đầu ngón tay.
Bao giờ mới đỡ lạnh để còn đi sắm tết đây hỡi ...................g......i.......ờ...................i.

calcifer

Active Member

bê cái bếp than vào giữa nhà, đóng kín cửa sưởi ấm là ok ngay các anh ạ

HHN

Active Member
Con em em cho nghỉ từ hôm nhà trường chưa nghỉ cơ ạ, rét thế này đi học khỏ chúng nó lắm :D mới có 3 tuổi sáng đã phải dậy sớm rồi :D

tiendat

Active Member

Tớ thì chỉ thích lạnh, đỡ phải lo đi sắm tết hay chơi tết gì, ngủ cho sướng, lại ... rẻ nữa.

manhthang

Huyền Thoại

Không biết ở công ty các bác thế nào chứ phòng em cũng chỉ có máy lạnh 1 chiều, mùa này cứ đóng cửa ngồi trong em toàn phải cởi áo khoác ra ngoài ra thôi.
Trẻ con nhà em thì vẫn ở nhà chơi với ông bà, đóng kín cửa (trừ thông gió) nhiệt độ trong nhà toàn 15-19oC nên cũng không lo lắm.

dragonlee

Well-Known Member

Sao em không chuyến cục nóng vào nhà, chuyến cục lạnh ra ngoài ;))

Không biết ở công ty các bác thế nào chứ phòng em cũng chỉ có máy lạnh 1 chiều, mùa này cứ đóng cửa ngồi trong em toàn phải cởi áo khoác ra ngoài ra thôi.
Trẻ con nhà em thì vẫn ở nhà chơi với ông bà, đóng kín cửa (trừ thông gió) nhiệt độ trong nhà toàn 15-19oC nên cũng không lo lắm.

vohaidong

Active Member

Cư lạnh thế này chắc phải mở dịch vụ bán kim trước William Cường có khi lại kiếm. Cứ trc khi vào làm cái kim để khều trươc khi tự xử

Bên trên