[Biên Hòa] Chào các bác HTPC của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 2]

luciano

Active Member
Ðề: [Biên Hòa] Chào các bác HTPC của em đến từ tỉnh Đồng Nai [Phiên bản 2]

hèn chi nhìn dây đèn nó seo seo ấy?? nóng lòng muốn xem bác làm xong cái floating quá! Thấy mấy anh khoai Tây làm mê li luôn

HDLover

tuyệt quá, cho bác 1 phiếu, cứ đà này chắc bác lại nâng cấp tiếp thoai. chúc mừng bác

lilkevin_Bravia

mình cũng ở biên hòa nè,mình cần cấu hình pc thế nào mới coi HD dc ha bạn,sweet_kevin89

tuanaiai

Active Member

mình cũng ở biên hòa nè,mình cần cấu hình pc thế nào mới coi HD dc ha bạn,sweet_kevin89

Bác vào topic kỹ thuật nhé, nói chung cũng không cần chiến lắm, cứ có vga rời, cpu + ram mạnh chút là kéo khỏe và đẹp thôi.

HD Beginner

Đầu tư lệch quá. PC thì cấu hình cũng khá nhưng phần âm thanh thì lại quá bèo bọt.

Tiền mua cái case này thà cố làm bộ loa 5.1 còn có tác dụng hơn nhiều

tuanaiai

Active Member

Đầu tư lệch quá. PC thì cấu hình cũng khá nhưng phần âm thanh thì lại quá bèo bọt.

Tiền mua cái case này thà cố làm bộ loa 5.1 còn có tác dụng hơn nhiều

Hi bác, cách tính thế thì dễ mà 8-}. Nếu nói chơi 5.1 vi tính bán S330 đi bù thêm tí mua Z5500 không có khó. Nhưng mục đích chơi còn lâu dài, trước mắt thế cho cân đối, đẹp mắt. Còn nghe thì đợi lúa chín đầy đồng em rinh Jamo + Denon AVR, AMP...setup tí là oánh thôi. Vừa 2 kênh vừa 5 kênh.

Còn PC cấu hình cũng được là do con mình có chơi tí game mà. 8-}

Mắt thẩm mĩ của bác đâu rồi nhỉ, bỏ cái dây đèn màu xanh ra đi, nói với vợ bác là tất cả mọi người đều chê sợi dây đèn đó.

tuanaiai

Active Member

Chụp tạm show lên cho bác xem sợi dây đèn nó thế này nè. Floating mình đã làm xong hồi tháng 3, mà chưa rảnh để up lại hình.

ZEX

Member

oái. nhìn sang đấy nhờ :D. lạ lạ ;;)

tuanaiai đã viết:

hoangtq

Well-Known Member

Chụp tạm show lên cho bác xem sợi dây đèn nó thế này nè. Floating mình đã làm xong hồi tháng 3, mà chưa rảnh để up lại hình.

Cái Floating của bác nhìn sao sao ấy, hay tại máy chụp hình mờ quá. Nhìn qua tưởng là nhà của PHÁP SƯ TRẦN PHIÊU DIÊU ... hehhe

tuanaiai

Active Member

Do máy chụp hình đó bác, mình post lại cho bác xem

tuanaiai

Active Member

Case htpc chỉ cần 1 fan chỗ hdd hút ra + fan của psu là mát ròi ! ko cần phải gắn chi nhìu fan cho bụi ! Mát là do PSU quyết định . Cấu hình của bác ko tổn hao nhìu tài nguyên điện thế đâu ! 8/10 good job !

Cám ơn bác, topic này lâu quá rồi, hôm nay mới được up up, những cái quạt đó là quạt Zin theo case antec đó bác, mình không có gắn thêm :-j, hệ thống này là quá khứ, hiện tại có chút thay đổi :D, chờ bác đón xem. good dat.

sibaseo

Khổ nỗi đèn và lọ hoa bx trang trí [-(, sao mà dẹp được:((

Dây đèn đó khi xem phim mình không có on bác, nó là phần floating em chưa làm xong, chỉ on khi nghe nhạc thôi, nằm ngắm đèn cho vui mắt đó mà ;), còn case thì nó chỉ có 1 đèn xanh duy nhất, cũng dễ chịu lắm.

Nhìn cái dây đèn như cái ban thờ ý :D Không biết giờ này em móc cống lên thì bác đã thuyết phục đc phu nhân chưa :D

cuga

Member

Nhìn cái dây đèn như cái ban thờ ý :D Không biết giờ này em móc cống lên thì bác đã thuyết phục đc phu nhân chưa :D

Ấy ấy, bác này lại xúi bậy rồi, thêm 2 dây màu đỏ + vàng nữa nhìn là hết ý luôn, sao lại bỏ đi ?:))

khoái nhất cái dây đèn xanh, chiếu cải lương mà bật nó lên y như rạp luôn à nhe

hoangsilk

Nhìn cái vỏ Antec bác này mất thẩm mỹ thế, vỏ trắng đi với ổ đĩa đen.
em cũng đang dùng antec loại giống của bác nhưng vỏ em màu đen :D

manhthang

Huyền Thoại

Nhà bác có ma à 8-X
Bóng người không tay đứng trên nóc loa là ai thế :-S

tuan-HD

Quá xấu. Bác vứt hết đèn đóm, tấm gỗ đê. Treo tivi lên tường trông mộc mạc đẹp hơn. Bác ko thấy đồ càng xịn càng mộc mạc đơn giản hử hử

Bên trên