Bộ của em đây các bác góp ý

chimcugay

Member
Chào các Bác,

Đây là bộ xem phim và nghe nhạc của em, các bác cho ý kiến góp ý để em hoàn thiện ah.

Nguồn phát:

HDX 1000 + 2T
DVD Pioneer S737

Loa:

Main: BW 683
Center: BW HTM61
Sur: BW 685
Sub: Polkaudio RM20
Font Hight: Polk audio RM101

Âm li:

Yamaha DSP A1.

Hình ảnh:

Panasonic Plasma 42PV80H

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Bộ của em đây các bác góp ý

= AVR chứ = gì nữa bác, bác chủ đâu có tách dàn đâu. Bác chủ cho tí review cảm nhận đánh Front height đi bác, con RM101 có vẻ hơi bé cho FH nhỉ

chimcugay

Member

@tngoctu: Em đang chơi all in one bộ này Bác ah.
@ Nghia: Thực ra ko rõ ràng Font hight Bác ah, vì đang thừa loa nên em lắp cho đủ bộ thôi.

chimcugay

Member

Vâng, tưởng bác đánh 2 kênh bằng ampli rời nữa nên hỏi thăm thôi. Bác setup bộ loa trên thành font-high luôn chứ đâu có dư, font-high chơi hay hơn surback.

Vâng ý em là còn thừa 2 loa này nên em lắp thêm, nhưng cũng ko cảm nhận rõ lắm về font high này. rõ nhất là lúc thử loa thôi à

ktypro

Active Member

AVR này chơi bw tương đối ko bác.

kinggai

Well-Known Member

Dàn đẹp, chất. Mỗi tội cái cửa sổ ốp gỗ đã làm mất đi vẻ đẹp tổng thể. Khuyên bác nên tạo 1 floating wall đằng sau sẽ tăng thêm vẻ hoành tá tràng cho bộ dàn :-L

chimcugay

Member

@kinggai: Cái này em cũng đang có ý định làm nhưng chưa biết cách, Bác tư vấn kỹ hơn cho em với, màu và cả nơi bán hoặc gia công.

bmw252

Bộ loa hoành tráng thế mà bác chơi bằng em A1 thì e sợ không ra hết chất. Theo e bác nâng cấp ít nhất lên AZ1 cho đẹp đôi ;)

leepham

Well-Known Member

Ko biết AVR của bác như thế nào chứ mình lắp font-high, AVR cho phép dùng font-high để tăng cường cho một trong 3 dãi: trầm/ trung/ cao, rất hay khi xem phim lúc mình cần tăng cường thoại hay hiệu ứng. Nếu muốn sử dụng chức năng này phải chỉnh AVR sang Dolby Logic Height. Bác thử xem, sẽ thấy ko thừa đâu.

Bác sài AVR gì vậy , ko bít De 3310 có ko ta ? Mà nếu chỉnh Dolby Logic Height hình như là hiệu ứng giả lập , vậy source film DTS mất luôn hả bác ? Hay vẫn là source DTS nhưng AVR xử lý để đưa hiệu ứng ra loa FH ta ?

tamdamsg

Member

Nhìn bộ bác đẹp quá, chúc mừng bác. Cho em hỏi luôn FH với SB để xem film hiệu ứng nào hay hơn vậy các bác.

chimcugay

Member

Nhìn bộ bác đẹp quá, chúc mừng bác. Cho em hỏi luôn FH với SB để xem film hiệu ứng nào hay hơn vậy các bác.

Tks Bác, Em nghĩ nếu phòng đủ rộng thì Sur back hay hơn, Còn em xem phim thì hầu như ko phân biệt đc font hight.

chimcugay

Member

Bộ loa hoành tráng thế mà bác chơi bằng em A1 thì e sợ không ra hết chất. Theo e bác nâng cấp ít nhất lên AZ1 cho đẹp đôi ;)

Em cũng từ từ thôi Bác ah, ưu tiên có lẽ là loa sub sẽ nâng cấp trước.

linhlinh88

Well-Known Member

nhìn đẹp quá bác ạ, gọn gàng, nhưng tv hơi bé nhỉ, em góp ý chút

ptkrelax

Active Member

Chẳng thấy cái Font Hight của bác đâu cả.
Nâng cấp Sub đi bác

chimcugay

Member

Chẳng thấy cái Font Hight của bác đâu cả.
Nâng cấp Sub đi bác

Bác ơi Font High ở hình cuối cùng đó Bác. Nhỏ nhỏ ở 2 bên góc cửa sổ ngang với cái đồng hồ.
Chắc em sẽ nâng cấp sub nhưng phải vài tháng tới chứ bây giờ cũng kẹt ghê.

@linhlinh: Tivi cũng là 42inch Bác ah, chắc em chụp nghiêng nên nó bé hơn, Em thấy cũng dc rồi bác ah. Tks, Bác góp ý.

leanh1202

Member

bộ dàn của bác đẹp quá , bác nên thay cái kệ cho nó hai hòa với bộ dàn

Bên trên