Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

dungnoob

Member
Ðề: Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

loa kim cương thì thôi rồi lượm ơi, thơm lắm

khanhasd

Active Member

NẾU THẬT LÀ BÁC GIÀ 66 THÌ CHỈ 1 TỪ : PHỤC :D

LG-HS102G

Banned

Phòng này vừa xem phim vừa ngủ thì cứ gọi là thiên đàng địa giới !
Cháu xem ảnh mà thèm quá chú ơi !

Hic, không biết ảnh cưới của con chú hay của ... chú mà trẻ quá :))

AIKIBI

Hàng khủng nhưng đúng là thiếu máy chiếu thì quả là hơi tiếc, muốn hay không thì coi fim bằng máy chiếu vẫn có cảm giác cinema hơn cái tivi nhiều.

TR0JAN

Em thích cái giường :)

Lần đầu tiên em thấy phòng ngủ có nhiều loa và thiết bị đi kèm đắt tiền đến thế. :)

loa này có nghe hay hơn loa vi tính ko các bác, em lính mới

chihuahua

Member

dàn máy thì quá tuyệt rồi nhưng mà nội thất trang trí, sàn nhà thì ko giống ở Tân Bình lắm, giống ở nước ngoài thì hơn, phải ko bác chủ ?

thangvic

Member

nhìn đống thiết bị thế này e đoán chắc không dưới 200 obama đâu,hic
cụ này sành điệu thật,đúng là trẻ không chơi già đổ đốn đây mà

Trời ơi ... cắp 802D làm rear ... Bác chủ ơi ... em không biết diễn tả bằng lời ntn ... nhưng đây quả thật là 1 con khủng long bạo chúa ... tối nào e cũng mơ 2 em 802D về làm front nhà mình ... thế mà bác nỡ cho e nó làm rear ... dù sao cũng chúc mừng bác chủ có 1 nơi thư giãn tuổi già ... hihihi

bộ này để trong phòng ngủ thì ngủ làm sao được hả trời??? Sắp xếp gọn gàng và đẹp quá. Nhưng với số tiền bỏ ra để chơi bộ này nghe chắc chắn là hay rồi nhưng e nghĩ sẽ còn hay hơn nữa thậm trí là trên 1 bậc nếu cùng với số tiền đấy mà chơi qua dyn+plinius.
@ Nghiabienhoa: thay Bác chủ trả lời câu hỏi của bác. Nghe nhạc mở như bt thôi. Còn xem phim thì lấy đường pre out của lx70 lần lượt center nối xuống pow musical, đường pre out Sr nối với pow emotiva. Còn đường pre out cua front thì từ pre lx70>pre 2300>pow mc> 800d. Do pre 2300 có Ht by pass nên tín hiệu từ pre lx70 chỉ chạy qua pre 2300( mc 2300 không can thiệp gì vào tín hiệu này). Như vậy khi xem phim phải bật toàn bộ thiết bị.

fostina

Well-Known Member

Không thấy bác chủ đâu hết, chác lại lên cao huyết áp rồi

muatragop

cái gì cũng đẹp nhưng sao 65 rùi vẫn mê HD đúng là có một không hai...

muatragop

Hôm qua bác xem phim cả đêm nay Bác ngủ rùi các cháu à!...có gì tí nữa b zậy rùi tính tiếp nhé!

wildhorse

nhìn phòng này thì đúng là của cụ 65 rồi, có mấy lý do sau:
- Giường có 2 cái gối ôm, đêm mỗi cụ ôm một gối ngủ, nếu là VC trẻ thì sẽ vứt hết gối đi
- Để bộ xem phim trong phòng ngủ: hoàn cảnh này chắc nhà cũng hoành tráng nhưng vì tuổi cao, khó ngủ cụ để đó cho tiện, coi xong ngủ luôn, chứ để phòng khách thì ... xem xong không còn sức lên phòng ngủ.
- tuổi cao, tai yếu nên chơi toàn loa to.

Chỉnh sửa lần cuối:

new_baby

Member

Cho mình tưởng tượng chút nha, nhìn như tượng Như Lai ngồi giữa, 2 bên có 2 ông thần đứng canh.

2 ông Surr mà thổi vào tai thì có sure là điếc chắc.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

bộ này để trong phòng ngủ thì ngủ làm sao được hả trời??? Sắp xếp gọn gàng và đẹp quá. Nhưng với số tiền bỏ ra để chơi bộ này nghe chắc chắn là hay rồi nhưng e nghĩ sẽ còn hay hơn nữa thậm trí là trên 1 bậc nếu cùng với số tiền đấy mà chơi qua dyn+plinius.
@ Nghiabienhoa: thay Bác chủ trả lời câu hỏi của bác. Nghe nhạc mở như bt thôi. Còn xem phim thì lấy đường pre out của lx70 lần lượt center nối xuống pow musical, đường pre out Sr nối với pow emotiva. Còn đường pre out cua front thì từ pre lx70>pre 2300>pow mc> 800d. Do pre 2300 có Ht by pass nên tín hiệu từ pre lx70 chỉ chạy qua pre 2300( mc 2300 không can thiệp gì vào tín hiệu này). Như vậy khi xem phim phải bật toàn bộ thiết bị.

Cám ơn bác giải thích rất hợp lý.:-bd

Nếu đã chơi tới mức độ lấy loa 802D làm rears rồi thì nên bán hết em em JBL, Emotiva XPA-2, em Pioneer LX 70, em Power musical fidelity a270 class A, em Pre c2300 và mua em McItosh MX150 với thêm 3 em MC501 để đánh em Center và 2 em rears, nếu chơi rears high thì múc em MC302, nếu thích múc luôn em McItosh Blu-ray cho đủ bộ, thế mới phê. 2 em high rears đổi qua DS8 thế mới tê... Em 8 tí cho vui, đừng la em tội nghiệp.;;)

Đã hơn 50 cái cm của các ace mà hông thấy bác chủ reply, :-<:)|

fostina

Well-Known Member

Nếu đã chơi tới mức độ lấy loa 802D làm rears rồi thì nên bán hết em em JBL, Emotiva XPA-2, em Pioneer LX 70, em Power musical fidelity a270 class A, em Pre c2300 và mua em McItosh MX150 với thêm 3 em MC501 để đánh em Center và 2 em rears, nếu chơi rears high thì múc em MC302, nếu thích múc luôn em McItosh Blu-ray cho đủ bộ, thế mới phê. 2 em high rears đổi qua DS8 thế mới tê... Em 8 tí cho vui, đừng la em tội nghiệp.;;)

Các bác discuss với nhau về thiết bị mà em chưa tưởng tượng ra nổi, cao thủ không hà

kexinh

Member

Các bác ơi em mới hỏi Cụ rồi ,cụ nhờ em trả lời với các bác như sau :

pow mc1000 có 2 ngõ : RCA và Balance, đời này ko có công tắc chuyển qua lại giữa balance và RCA nhưng ưu điểm đánh lực hơn mấy em đời mới , đời mới có công tắc chuyển nhưng tiếng thì ko uy lực bằng em này.

Nghe nhạc :
dùng đầu MCD-500 làm nguồn phát ,từ main out của pre 2300 => balance của pow mc1000 => 800D

Xem film :
Nguồn phát : HD popcom C200, bluray dennon 3800ci
Front : từ pre out fornt của LX70 ra ngõ RCA của pow mc1000 => 800D
SR : từ pre out surround của LX70 ra pow emotieva => 802D
Center : từ pre out center của LX70 ra pow musical fidelity a270 class a
Nghe nhạc thì tắt LX70, bật pre 2300. Xem phim thì ngược lại. Không phải bật cả dàn các bác ạ. ;;)

còn dyn+plinius thì cụ nói xem film ko nên dùng bác ạ.

các bác thông cảm, cụ ông ko online nên em trả lời hộ ,các bác đừng giận nhé. mai em show típ dàn của cụ bà .hihi

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Các bác ơi em mới hỏi Cụ rồi ,cụ nhờ em trả lời với các bác như sau :

pow mc1000 có 2 ngõ : RCA và Balance, đời này ko có công tắc chuyển qua lại giữa balance và RCA nhưng ưu điểm đánh lực hơn mấy em đời mới , đời mới có công tắc chuyển nhưng tiếng thì ko uy lực bằng em này.

Nghe nhạc :
dùng đầu MCD-500 làm nguồn phát ,từ main out của pre 2300 => balance của pow mc1000 => 800D

Xem film :
Nguồn phát : HD popcom C200, bluray dennon 3800ci
Front : từ pre out fornt của LX70 ra ngõ RCA của pow mc1000 => 800D
SR : từ pre out surround của LX70 ra pow emotieva => 802D
Center : từ pre out center của LX70 ra pow musical fidelity a270 class a
Nghe nhạc thì tắt LX70, bật pre 2300. Xem phim thì ngược lại. Không phải bật cả dàn các bác ạ. ;;)

còn dyn+plinius thì cụ nói xem film ko nên dùng bác ạ.

các bác thông cảm, cụ ông ko online nên em trả lời hộ ,các bác đừng giận nhé. mai em show típ dàn của cụ bà .hihi

Sao em nghi ông cụ = là bác chủ quá, chiêu này hay bị diễn ra quá ta! :p

Bên trên