Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

kexinh

Member
Ðề: Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

NghiaBienHoa : Sao em nghi ông cụ = là bác chủ quá, chiêu này hay bị diễn ra quá ta!

bộ này mới là của em đây bác ạ (còi cọc lém hok có gì để xem hết) :

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

NghiaBienHoa : Sao em nghi ông cụ = là bác chủ quá, chiêu này hay bị diễn ra quá ta!

bộ dàn này mới là của em đây bác ạ (còi cọc lém hok có gì để xem hết) :

Hihi hai cặp loa khủng kế bên bác dấu hông cho ae coi vậy bác. Cho chút chi tiết đi bác. Em nghe nói kệ của bác chất lượng cao lắm, thấy mấy cái kê chịu đựng nổi em HTM1D là biết rồi. Thanks bác chia sẻ

duchieubui

Ðề: Re: Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

Các bác cứ hỏi đi hỏi lại về thông số kĩ thuật dàn máy,rồi làm bác chủ Kệ khó trả lời :D bởi lẽ bác chủ kệ có biết đc thông số những thiết bị kia đâu,hai bộ dàn trên kia là của người khác và họ đã đặt mua Kệxinh ở đại lý bác này,đây cũng là một trong những cách quảng cáo,bán hàng rất có hiệu quả đấy ạ,cũng như bộ dàn của Em mà đc ngự trên Kệxinh của bác đây thì đảm bảo chắc chắn đẹp hơn rất nhiều so với cái kệxấu của Em đó ạ :) ,thay vì hỏi loa,đài, các bác thử hỏi Kệ Xinh giá bao nhiêu tiền,và đc làm từ chất liệu gỗ gì...? :) và nếu giá Kệ xinh giá cả hợp lí thì Em cũng xin mua luôn một bộ ạh.!

kexinh

Member
Ðề: Re: Bộ dàn của ông già 65 tuổi vẫn đam mê HD !!!!

Các bác cứ hỏi đi hỏi lại về thông số kĩ thuật dàn máy,rồi làm bác chủ Kệ khó trả lời :D bởi lẽ bác chủ kệ có biết đc thông số những thiết bị kia đâu,hai bộ dàn trên kia là của người khác và họ đã đặt mua Kệxinh ở đại lý bác này,đây cũng là một trong những cách quảng cáo,bán hàng rất có hiệu quả đấy ạ,cũng như bộ dàn của Em mà đc ngự trên Kệxinh của bác đây thì đảm bảo chắc chắn đẹp hơn rất nhiều so với cái kệxấu của Em đó ạ :) ,thay vì hỏi loa,đài, các bác thử hỏi Kệ Xinh giá bao nhiêu tiền,và đc làm từ chất liệu gỗ gì...? :) và nếu giá Kệ xinh giá cả hợp lí thì Em cũng xin mua luôn một bộ ạh.!

bác này nói chuyện khó nghe quá, trước khi nói điều gì xin bác suy nghĩ cho kĩ đừng nóng vội.
thông số kĩ thuật dàn này bác xem lại trang 6 nhé.
người bạn của em nhờ em gửi hình bộ dàn của ông ấy lên để chia sẻ với anh em ,vì người ta ko muốn mày mò trên internet,
nên mới nhờ em post lên giúp.
còn tiêu đề em để là góp vui thôi chứ có ý gì đâu mà bác cứ phải ném đá thế.
em không bao giờ đi nhận đồ của người khác là của mình và cũng chẳng cần quảng cáo theo kiểu con nít như này đâu bác ạ. :">

để em post tấm hình cho bác xem rồi hãy bình luận nhé :

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

Hihi Em nói như vậy bác mới xuất đầu lộ diện chứ,Em ko có ý nói quá bác hay nói quá mọi người đâu :) Em chỉ chia sẻ chứ ko chê bai hay có ý xấu với bất kì ai đâu, với bác thì lại càng không!có gì ko phải Bác mong bác bỏ qua nha :)

không biết bác chủ 65 thật hay la 6nhan5=30 đây,hihihi,bộ cua bác chủ khủng long quá,nhưng nếu bác chủ dùng máy chiếu thì đẳng cấp xẽ được nâng lên tầng cao mới

khactuyen

Banned

Đề nghị bác chủ về trao đổi với 2 cụ là dịch cặp 802d vào mép giường chút, trong trường hợp đang xem film đến đoạn cao trao ko may ngã té giường thì có cặp rear nó đỡ, tuổi cao rồi gãy tay chân lâu lành lắm đó nhé.
Fun bác chủ chút, bộ này mà đặt trong phòng chuyên biệt có tiêu tán âm nữa thì quá mỹ mãn, thiết bị cực chuẩn rồi nhưng phòng em sợ chưa tương xứng.

Các bác ơi em mới hỏi Cụ rồi ,cụ nhờ em trả lời với các bác như sau :

pow mc1000 có 2 ngõ : RCA và Balance, đời này ko có công tắc chuyển qua lại giữa balance và RCA nhưng ưu điểm đánh lực hơn mấy em đời mới , đời mới có công tắc chuyển nhưng tiếng thì ko uy lực bằng em này.

Nghe nhạc :
dùng đầu MCD-500 làm nguồn phát ,từ main out của pre 2300 => balance của pow mc1000 => 800D

Xem film :
Nguồn phát : HD popcom C200, bluray dennon 3800ci
Front : từ pre out fornt của LX70 ra ngõ RCA của pow mc1000 => 800D
SR : từ pre out surround của LX70 ra pow emotieva => 802D
Center : từ pre out center của LX70 ra pow musical fidelity a270 class a
Nghe nhạc thì tắt LX70, bật pre 2300. Xem phim thì ngược lại. Không phải bật cả dàn các bác ạ. ;;)

còn dyn+plinius thì cụ nói xem film ko nên dùng bác ạ.

các bác thông cảm, cụ ông ko online nên em trả lời hộ ,các bác đừng giận nhé. mai em show típ dàn của cụ bà .hihi

Ac ac, ai nói với bác dyn+plinius không nên xem phim vậy???? Tầm này mà chơi dyn c4 làm front, dyn c1 làm surr, dyn confidence center + plinius sa reference nữa thì hết thuốc luôn đấy. E đã nghe và trải nghiệm 802 diamond+ Mc 601 rồi, hay thì có hay nhưng ấn tượng để lại không sâu sắc như khi nghe dyn c2 + pre, pow plinius cùng tầm tiền. E thấy bw+ mc tiếng nó không được mềm mại cho lắm. Nghe lâu thấy mệt mệt

bộ này khủng quá
ước mơ cả đời của em

Mà đấu theo kiểu bác chủ dễ có ngày đi tong đôi 800d quá, lỡ không may mà bật cả 2 cái pre lên thì .....????

Tmobile

Member

Thèm quá! xem xong tủi thân quá!

ninoninaxx

Well-Known Member

trời . cụ gì mà cụ. treo ảnh cưới đầu giường nữa mà vậy mà bác chủ top nói ko rượu chè gái gú. chỉ có 2 phương án : 1 bác chủ quăng, 2 ông cụ này ham cỏ non. dàn này bộ B&W cái gì cũng có chư D-->> Diamond vãi thật

huhem35

Well-Known Member

M nhìn mà thấy thèm chảy nước luôn , không biết đến bao giờ M mới tậu được phòng giải trí như vậy . Chỉ ước thôi ....

toti

Member

Thật khũng....em nghĩ ỡ ViêtNam dàn này chắc là đĩnh
của HDviêtnam quá.

thangvc

Member

Thật khũng....em nghĩ ỡ ViêtNam dàn này chắc là đĩnh
của HDviêtnam quá.

Gì bác so ở VN dàn này đỉnh hả bác,chưa đâu bác ạ. Theo style B&W thì e biết ở Hải Phòng còn đỉnh hơn nữa kìa. Ở SG theo E biết k dưới 10 bộ dàn giá trị cao hơn và hay hơn bác ạ, chẳng qua họ k show ra thôi! Đôi khi chỉ cặp loa là gần ăn đức giá trị của bộ loa 5.1 của bác này rồi. Nhưng cũng kinh đấy,xem film và nghe nhạc mà đầu tư như thế chỉ có 2 loại: 1 là chơi theo kiểu đại gia cứ nhiều tiền là ok hoặc là niềm đam mê cực lớn. E cũng k dám nhận xét là loại nào vì chưa gặp bác chủ bộ dàn này.
Ước mơ "gần" của E là cặp loa front,còn e k mơ dàn amp vì nó k làm loa hay lên được khi nghe nhạc theo ý thích của e. MC nghe khô ran,căng thùm thụp hix nghe Susan Wong làm sao cảm nhận được độ tình cảm da diết như rót mật vào tai.
E chơi B&W cũng lâu lâu rồi nên chỉ nhận xét theo ý kiến chủ quan và cảm nhận của riêng e, mỗi người có cảm nhận riêng nên các bác bỏ qua cho.

Marine

Member

Đối với mình thì xem xong muốn ngất luôn. Một cái unit của cái dàn này hơn cả bộ nhà mình. Chúc mừng bác chủ dàn. Bác là một trong những người may mắn nhất rồi đấy.

Transformer

Member

Khủng long bạo chúa xuất hiện !!!!
Cặp surr & Srb để vậy có gần quá ko bác chủ ?

tuanvhv

Member

Trời Hà Nội mùa hè nóng thế mà xem song bộ này Em lại thấy rét mới chết chứ.

Bên trên