Bộ dàn gần Full HD siêu hạt dẻ mong anh em ném gạch nhẹ tay hi hi

tunghoanh1987

Cấu hình của em bao gồm:
  • Một amply Sony TA-DK2-(1,5 triệu)
  • 2 loa thùng Sony môi loa công suất 110W mỗi loa-(2,4 triệu)
  • 1 loa sub oto Xplod 250 W (500k)
  • 1 nguồn tự chế (400k)
  • 1 màn hình 51inch-LG Plasma (7,6 triệu)
  • 1 máy tính dell-N5010 làm nguồn phát full HD (18 triệu)
  • Tổng thiệt hại: 30 triệu 200k
he he các bác chiêm ngưỡng quả dàn gần full HD của em he he, mong các huynh đài ném gạch đá nhẹ tay cho em thưởng thức ha ha

img0227.jpg img0228.jpg img0229.jpg img0236.jpg img0232.jpg img0235.jpg
Hôm nay mới có thời gian up lại bộ HD siêu hạt dẻ đã qua chỉnh sửa các bác ạ:

vwlnbl

vwlnbk

và dưới đây là con sub em đã tự đóng lại và dính chữ BOSE vào cho hoành tráng nhé:

vwlnbx
vwlnou

Chỉnh sửa lần cuối:

zero2411

Ðề: Bộ dàn gần Full HD siêu hạt dẻ mong anh em ném gạch nhẹ tay hi hi

alo loa sub ở đâu mà rẻ thế bác?? cho xin đia chỉ nghe thế nào bác?? ấm ko?

tunghoanh1987

em mua trên bạch đằng! nghe cũng tạm ổn nhưng xem phim oánh phê lắm có gì qua nhà em thị sát 0988268187 (tùng nhé) em độ lại ý mà

TNHH

Member

lạ quá.hình số 4 là cái gì vậy.....bác chủ..

rongruby

Cục sub của bác thoạt mới nhìn cứ như quả bom nguyên tử chuẩn bị nổ ấy :D.

anhducxx247

Active Member

sub của bác là sub hay độ cho đồ chơi xe hơi phải không.

hungavi

Member

Mới nhìn cái sub tưởng bác chơi cái thùng phi hi hi ! Giàn này lạ .Chúc mừng bác chủ có bộ giàn ưng ý:))

linhht

Well-Known Member

Quả sub của bác là sub cho xe hơi, nếu em không nhầm thì là Xqlob 10 - 280w. có điều chỉnh âm lượng, nghe tạm cũng được. Trước chua có sub ngon em cũng dùng em sub ô tô như bác giá có hơn 1t tí nhưng nghe cũng dền vang lắm, phòng 30m2 bật to xem 2012 cũng cảm thấy phê lắm. Sắm được sub ngon rồi em mang em nó lại vào xe cho đúng tính chất của nó. Nếu em đoá đúng thì thông số con sub của bác đây nè, dòng Xqlob có 3 loại 6',8' và 10'. Thông số như nhau.

Xqlob
Model: 10014
Car audio systems
Loa Subwoofer 10 inch - có tăng âm (amply)

Details:

» 6" 4-ohm subwoofer
» 5-sided polypropylene cone with foamed rubber surround
» power range: 50-200 RMS watts (280 watts peak power)
» frequency response: 27-3000 Hz
» senstitivity: 88 dB
» mounting depth: 8-1/4"
» sealed box volume: 0.59 cu. ft.
» ported box volume: 0.91 cu. ft.

tunghoanh1987

Quả bom nguyên tử của em đúng là con Xqlob 10 - 280w đó he he. Em độ từ 1 cục nguồn 200w thôi sợ to quá cháy nổ chết. Công nhận con Sub oto này đập phim ác lắm rung cả nhà bác ạ he he em chi mât tông thiệt hại cho nguồn nó là 900k thôi siêu hạt dẻ mà...

hangbinhdan

Member

Cái SUB của bác được lắm đó. Làm thêm cái nữa rồi set mỗi em một pha sóng thì tuyệt.

linhht

Well-Known Member

Con Xqlob này chạy nguồn 12v, yên đập đạp bét nhè thì bác kiếm cho em quả nguồn máy tính 450w ( cũng hạt rẻ thôi), trích lấy chân nguồn 12 vôn trên đó , lúc đó bác chơi vô tư luôn khỏi lo.

pterpm

Well-Known Member

bác có sáng kiến hay thật, nhất là quả sub, chẳng cần nhiều $ mới thưởng thức được HD ăn thua là mình vừa ý với những gì mình có và cảm thấy hài lòng là được, chúc mừng bác chủ nghen, một góp ý nho nhỏ là bác có thể nào cho em loa bên phải nằm chung một hướng với em bên trái không ạ, đưa nó lên đầu tủ thế kia e tiếng hơi bị lệch
chúc bác chủ có những giây phút thư giãn tuyệt với cùng với những bộ phim của mình
thân

cái màn hình bác mua rẻ nhỉ . Plasma 51' mà có 7.6tr :)

tunghoanh1987

Cái SUB của bác được lắm đó. Làm thêm cái nữa rồi set mỗi em một pha sóng thì tuyệt.

Là sao ha bác set thế nào hả bác ??? em vẫn chưa hiểu...phòng em nhỏ 20m con này nện cũng ác lắm bác ạ :)) thank các bác khá nhiều

tunghoanh1987

Con Xqlob này chạy nguồn 12v, yên đập đạp bét nhè thì bác kiếm cho em quả nguồn máy tính 450w ( cũng hạt rẻ thôi), trích lấy chân nguồn 12 vôn trên đó , lúc đó bác chơi vô tư luôn khỏi lo.

à em mua cái nguồn rồi mà, bên bán họ đang thanh lí nên mua được trong nam với giá 325K+70K vận chuyển tổng thiệt hại cho con nguồn 12v 200W là 375K các bác thấy có được ko hì hi ảnh em nó gần giống em này

Con Plasma em mua ở PICO đang giảm giá he he

khoatu

Anh đang định dúng máy tính để làm nguồn phát HD giống như cậu mà chưa biết cách, cậu mách nước cho anh với.

tunghoanh1987

À em có 1 ông khách làm "Nhà thông minh" bên em có một bộ dàn toàn đồ của Mc các bác ạ...Bọn VTC nó lia nhanh quá hầu như chỉ nói về nhà thông minh ít đả động đến quả rạp hát tại gia của ông ý quá,...em hứa 1 ngày gần đây em đưa ảnh nhà ông bác lên với đầy đủ thông tin về con dàn HD khủng này....phòng cách âm làm mất 2 tỷ,....con loa và dàn cung là 5 tỷ rồi bác ạ....anh em xem clip trước nhé....[video=youtube;kI3qoPtLnUQ]http://www.youtube.com/watch?v=kI3qoPtLnUQ[/video]

Tieubaocaca

Active Member

Bác này kiếm được quả Plasma rẻ quá.

tunghoanh1987

Anh đang định dúng máy tính để làm nguồn phát HD giống như cậu mà chưa biết cách, cậu mách nước cho anh với.

hi hi thì có card rời với loại máy core 2 duo trở lên xem ngon tất bác ạ, chủ yếu là TV của bác thôi...em thử với con VOSTRO 1400 rồi mới sang con N5010 he he ngon tất

Chỉnh sửa lần cuối:

linhht

Well-Known Member

à em mua cái nguồn rồi mà, bên bán họ đang thanh lí nên mua được trong nam với giá 325K+70K vận chuyển tổng thiệt hại cho con nguồn 12v 200W là 375K các bác thấy có được ko hì hi ảnh em nó gần giống em này

Con Plasma em mua ở PICO đang giảm giá he he
Bác chạy với em nguồn này cũng là ngon rồi. Em này cũng khá ổn định.

Bên trên