bộ dàn giải trí của em

duchieubui

Ðề: bộ dàn giải trí của em

Chắc mai đi mua 1 dàn giống vậy?

Em ủng hộ và chúc mừng bác đã quyết định như vậy, khi đã quyết phải tiến hành nhanh và gọn bác ạ :) nhanh bao nhiêu thì mình càng đỡ sốt ruột bấy nhiêu . " đây là câu nói nguyên văn của bác Sonrock đó ạ" :D

sonrock

e nói câu này lúc nào và ở đâu sao e ko nhớ :D???

duchieubui

sonrock : e nói câu này lúc nào và ở đâu sao e ko nhớ ???

Ủa :-/ có một vấn đề Em đã đề cập với bác ở trên mà sao ko thấy bác có ý kiến ý cò gì nhở :D

training

Well-Known Member

Hôm nay lọ mọ trên ebay tự nhiên thấy hãng Zu audio
Có 1 em Zu soul-superfly giá sách là 3.700 đang bid là 1.800 USD. bác duchieubui có biết gì về hãng này ko nhỉ????

duchieubui

Hôm nay lọ mọ trên ebay tự nhiên thấy hãng Zu audio
Có 1 em Zu soul-superfly giá sách là 3.700 đang bid là 1.800 USD. bác duchieubui có biết gì về hãng này ko nhỉ????

Dạ báo cáo bác là Em ko biết hãng này,lần đầu tiên Em nghe thấy hãng này và cũng là lần đâu tiên được chiêm ngưỡng dung nhan Em nó " nhưng mà Em này nhìn trông xí gái lém" bác ạ :D , mà vào Ebay Em toàn coi Oto thôi à.

sonrock

zu audio được nh audiophile ở UK đánh giá cao, nhất là để phối với amp đèn. theo cá nhân e thì loa hãng này nhìn tuy ko đẹp nhưng lại được ưa chuộng do âm thanh hay, vậy nếu bác nào thích thì mua chơi yên tâm :). cái bác chủ shop làm loa và tặng cặp horn cho e đánh giá rất cao và thích loa của hãng Zu này đấy ;)

training

Well-Known Member

hì hì, có ai tặng cho mình đôi Zu ko nhỉ? Xem trên mạng đôi Experience giá 12k, còn 2 đôi đời cao hơn phải contact mới có giá...........chắc cũng phải vài chục ngàn USD.
Ko biết so với Kharma, Avalon............thì thế nào nhỉ???

osiric

Well-Known Member

Khủn quá
ước gì mình cũng như anh ấy

duchieubui

hì hì, có ai tặng cho mình đôi Zu ko nhỉ? Xem trên mạng đôi Experience giá 12k, còn 2 đôi đời cao hơn phải contact mới có giá...........chắc cũng phải vài chục ngàn USD.
Ko biết so với Kharma, Avalon............thì thế nào nhỉ???

bác tậu Em nó về đi rồi Em và bác Sơn đc nhòm ngó tí :D chứ bác hỏi vậy Em làm sao ma biết đc, Kharma thì Em mới chỉ đc nghe danh và nhìn qua ảnh thôi chứ chắc gì đã có cơ hội đc ngắm và nghe cơ chứ hic...hic, Avalon em cũng chưa đc nghe nè, Thành phố nơi Em đang ở là thành phố chính vậy mà cũng ko thấy có đại lý bán hàng của 2 hãng này,Em thử tìm và kt lại xem có hay ko để có cơ hội đc nhìn va nghe thử xem thế nào bác ạ. hình như là nơi Em đang ở họ ko đam mê audio hay sao ý, bác biết ko, năm ngoái khi Em mua bộ dàn của Em, người bán hàng có nói thật với em rằng,đại lý bw của họ ở đây nằm giữa trung tâm thành phố đc 14 năm rồi và từ đó đến giờ Em là khách hàng đầu tiên to nhất của họ,vậy thì chứng tỏ là ở đây người dân Balan ít quan tâm đến audio hơn so với các nước khác thì phải.!

duchieubui

Khủn quá
ước gì mình cũng như anh ấy

cảm ơn bác đã ghé thăm nhà Em ạ, bác ước phải hơn em chứ, bằng như em thì quá bt rồi bác ah, chúc ước mơ của bác sớm thành hiện thực, Em đang đọc triết lý của bác "Thường thường, bạn không thể giàu có nếu chỉ vừa mới tốt nghiệp trung học.Tuy nhiên, để trở thành một nhà quản lý cấp cao, bạn cần có cả hai: bằng tốt nghiệp trung học và tiền bạc." triết lý hay thật đấy!

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

còn hơn 2 tiếng vẫn kịp bid, a thích thì làm cặp này về nghe rồi so sánh với 802D xem a :)

Bowers and Wilkins B&W B & W 800D Diamond Tweeter | eBay

e mà có nhà to chắc e múc cặp này về nghe thử xem sao :)

thôi Anh ko mua đâu,mua đồ mới về,đồ cũ tạm thời để ở đâu bgio,bên này bán đc cho ai khó lắm,bán rẻ thì tiếc :p ,với lại 802 của Anh lúc mua là mới tinh,mới nghe đc 10 tháng,gân loa,và màng loa cũng vừa lúc căng ra hết,giờ chưa muốn thay đâu. trong kho của Anh vẫn còn hơi nhiều loa cũ luôn,Anh ko muốn 802 lại nằm ở trong kho.

sonrock

:) thế a cứ nhẩn nha thưởng thức đi đã! Mua mới tinh mà dùng chưa đc năm bán bjo hơi phí v vội, để sang năm tìm loa khác a ạ. Nếu a thích bán thì đưa lên ebay rồi cho international shipping là ok mà ;)! Nhưng bjo chưa phải lúc a nhẩy ;))

hungsoftware

Giàn nhà bác khủng quá ! E nhìn hoa cả mắt không biết là bao nhiêu loa nữa hj

thanhlonghp

Samsung Plasma Seri 4 51 inc + Ext HDD 500Gb - chuyên Youtube HDD clip cho con

duchieubui

:) thế a cứ nhẩn nha thưởng thức đi đã! Mua mới tinh mà dùng chưa đc năm bán bjo hơi phí v vội, để sang năm tìm loa khác a ạ. Nếu a thích bán thì đưa lên ebay rồi cho international shipping là ok mà ;)! Nhưng bjo chưa phải lúc a nhẩy ;))

bán hay ko bán quan trọng ở chỗ: huề hay có lãi chút chút là Anh bán ngay :D cách đây 2 tuần Anh cũng mới bán cặp Proac C130 " hàng này giờ giờ khó kiếm lắm đó" trong kho vẫn còn mấy cái amp và một số loa...tạm thời để đó sau này ko còn sản xuất nữa bán đồ cổ thu ối tiền... :p Chuẩn bị M600 về chú xem có ai rước M300 đi hộ Anh cái đc ko,hay là lại cho nằm kho làm đồ cổ.

duchieubui

Giàn nhà bác khủng quá ! E nhìn hoa cả mắt không biết là bao nhiêu loa nữa hj

cảm ơn bác, loa nhà em mới chỉ bấy nhiêu thôi, vẫn ít thôi mờ. bác mà đến nhà chú Sơn Em của em thì chắc là bác nhắm mắt luôn,cứ mở mắt ra là nhìn thấy loa đài ngổn ngang như Lợn con,cứ gọi là Kinh Khủng Hoảng :D

training

Well-Known Member

ke ke, M600 về dư M300 thì để cho em đê :))
còn có động lực mà lên đời giống bác chứ
Thế mà bác ko bid đôi 800D mơ ước của em, em lại lấy 802D của bác :))

sonrock

bán hay ko bán quan trọng ở chỗ: huề hay có lãi chút chút là Anh bán ngay :D cách đây 2 tuần Anh cũng mới bán cặp Proac C130 " hàng này giờ giờ khó kiếm lắm đó" trong kho vẫn còn mấy cái amp và một số loa...tạm thời để đó sau này ko còn sản xuất nữa bán đồ cổ thu ối tiền... :p Chuẩn bị M600 về chú xem có ai rước M300 đi hộ Anh cái đc ko,hay là lại cho nằm kho làm đồ cổ.

a cứ nhận được cặp 600 rồi so sánh nó với cặp 300 xem sao. nếu a ưng 600 - e tin là thế - thì cho bộ 300 kia đi nhanh thôi mà a. e có thể rao giúp a trên các diễn đàn ở UK. chỉ cần a chụp ảnh thật tỷ mỷ mọi góc cạnh, số series, hộp và đồ packaging, có hóa đơn gốc nữa thì càng tuyệt vì trên đó đảm bảo là đồ của a bn tuổi và a là chủ sở hữu đầu tiên. cuối cùng a cho e cái giá a muốn bán và tiền ship qua UK sẽ dùng DHL hay UPS,...E tin là sẽ đi nhanh thôi a ạ :). ko nữa a đưa lên eBay rồi làm đúng như trên e nói, để cái international shipping cost nữa là xong. ra đi trong vài nốt nhạc :D

Bên trên