bộ dàn giải trí của em

duchieubui

Ðề: bộ dàn giải trí của em

Hị hị, bác cứ doạ làm em sợ, em lại gọi thằng đầu gấu 20 tháng nhà em ra bây giờ :)) :))

ôi trộm vía nhìn cháu kháu khỉnh chưa kìa,chắc chắn là thừa hưởng từ bố cháu rùi,thế này thì cháu ít nữa nêu gặp con gái nhà chú thì dễ bị con gái chú bắt nạt lắm đây :D , chúc bé ăn nhiều,chóng lớn, mạnh khỏe,thông minh nha...

training

Well-Known Member

Đến lúc 2 đứa gặp nhau rồi bác cho của hồi môn là em R8 nhé :))

leepham

Well-Known Member

Hic bác post thêm bộ dàn mơ ước của bác e muốn ná thở :D
PS : Bộ này của bạn bác hả !?

f113

dàn MBL này thì thôi ... quá là khủng rồi ! Thích nhất là bộ mbl thứ 2 có bộ mica fiber glass rack cho mỗi cái monoblock amp riêng biệt đấy. Tuyệt đỉnh :)

duchieubui

Hic bác post thêm bộ dàn mơ ước của bác e muốn ná thở :D
PS : Bộ này của bạn bác hả !?

Dự định của Em là sang năm mới bác à,giờ Em cứ nhăm nhi bộ hiện tại đã vì 802 của em giờ cũng vừa mới chạy rà xong,nên giờ mà đổi thì hơi phí bác à :) với lại hiện tại Em nâng cấp cặp CA-M300 lên cặp M600,Em đang chờ họ chuyển từ hãng về, rồi ít ngày nữa quả CDP MBL của Em về nữa.quả MBL này lúc Em đặt mua hãng mới bắt đầu làm nên Em phải chờ 2 tháng,cái cảm giác chờ bực mình lắm bác à. :( Bộ mới tinh này bên Em ko biêt đã có ai chơi chưa,nhưng mà Em có cậu bạn bên UK cũng đang chuẩn bị khuân bộ này về đó bác à,thấy cậu này bảo đã nghe rồi hay lắm,Anh mà nghe xong bộ này đảm bảo Anh sẽ cho 802 vào dĩ vãng...hic...hic,nghe vậy Em choáng quá nên giờ ko dám đi nghe thử nữa,thôi giờ chỉ dám xem,sang năm mới dám đi nghe,nếu mà hay thật như Cậu ấy nói thì cũng ko ân hận bác à :D , chào bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

dàn MBL này thì thôi ... quá là khủng rồi ! Thích nhất là bộ mbl thứ 2 có bộ mica fiber glass rack cho mỗi cái monoblock amp riêng biệt đấy. Tuyệt đỉnh :)

Vâng bác nói quá đúng rồi,bác thích bộ thứ 2 cũng chuẩn luôn đó ạ vì ko riêng gì 2 cái giá để cặp 9008A mà bộ thứ 2 phối với CDP 1621A Transport + D/A Converter 1611F đỉnh nhất của MBL bgio,so về giá trị thì quả CDP Transport đắt gần gấp 5 lần quả CDP 1531A của bộ thứ nhất.trong khi đó về mặt cơ bản thì cả hai bộ đều phối chung 101e MK II với Power 9008A+Pre 6010D. nên chắc chắn rằng Em cũng thích giống bác luôn đó là bộ thứ 2, nhìn phê hơn bộ thứ nhất về nhiều mặt, hôm vừa rồi Em định đi nghe thử bộ phối ghép giống bộ thứ 2 tại shop gần nhà Em nhưng mà Em chưa dám, nhỡ bgio mà đi nghe xong rồi về nhà đắp chiếu 802,thì tội nghiệp Em nó lắm :D,thôi Em đành để dành sang năm mới nghe vậy. cảm ơn bác đã quá bộ ghé thăm nhà Em ạ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn B&W 802Di của bác màu Black Gloss nhìn quá phê, hông chổ nào chê, làm em thèm quá, dàn này bác để nghe 2 channels music ah ?

duchieubui

Dàn B&W 802Di của bác màu Black Gloss nhìn quá phê, hông chổ nào chê, làm em thèm quá, dàn này bác để nghe 2 channels music ah ?
Vâng cảm ơn bác,với 802 thì Em chỉ nghe 2 kênh thôi mà :) bởi khi xem phim thì Em dùng CM9 làm Front, với lại nghe nhạc và xem phim Em thích riêng biệt ko liên quan đến phụ kiện của nhau :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Sorry Bro. minh dang sai iPhone cho nen hong danh dau duoc mong bac thong cam.

leepham

Well-Known Member

Bác nói chí phải , đi nghe dàn khũng về nghe lại dàn mình là chán ngay . Trước e cũng thích lọ mọ đi nghe thử .
Dàn e còi B&W 683 thui đi nghe mấy nàng đầu 8 về thì đúng là hơi chán bộ dàn của mình nhưng thôi , cái gì cũng có cái mức của nó nên e ko dám nghĩ tới nữa và bây giờ ko dám đi đâu nghe ké nữa hết sợ bị tẩu :))

nhìn bộ của bác e mê quá. Mơ ước 1 ngày được sở hữu B&W series 8 + Mcintosh. hix

duchieubui

Bác nói chí phải , đi nghe dàn khũng về nghe lại dàn mình là chán ngay . Trước e cũng thích lọ mọ đi nghe thử .
Dàn e còi B&W 683 thui đi nghe mấy nàng đầu 8 về thì đúng là hơi chán bộ dàn của mình nhưng thôi , cái gì cũng có cái mức của nó nên e ko dám nghĩ tới nữa và bây giờ ko dám đi đâu nghe ké nữa hết sợ bị tẩu :))

Nói là vậy thôi chứ đi nghe và giao lưu cũng ko sao mà bác, nhưng quả thật là Bộ MBL kia nhìn về lý thuyết thì khủng thật đấy,còn về phần cốt lõi thì chắc chắn sẽ rất hay rồi,bởi lẽ rất nhiều Audiophile trên thế giới đã đánh giá rất là cao về cặp MBL 101e MK II này,nên Em quyết định sang năm mới đi nghe nếu hay thật thì Em sẽ múc cặp này về luôn bác ạh! giờ thì Em cứ nhâm nhi cặp 802 này đã,từ từ nâng cấp,từ thấp lên cao,rồi ngấm dần dần mới thấy hay bác a, :)

duchieubui

nhìn bộ của bác e mê quá. Mơ ước 1 ngày được sở hữu B&W series 8 + Mcintosh. hix

cảm ơn bác, Em thiết nghĩ chỉ cần bác thích thì chắc chắn bác sẽ sớm sở hữu 802D trong nay mai thôi mà, chúc bác sớm có đc Em nó, nhưng có một điều là " để chọn đc đối tác có thể gọi là tốt nhất cho dòng 800 này thì vẫn chỉ là CLASSE thôi bác à,vì Em đã thử ghép với Rotel và Mcintosh rồi,kết quả mang lại là treb và Mid hơi chói,Bass thì ban đầu nghe hấp dẫn nhưng nghe một lúc thì hơi tức ngực và ko hợp với một số thể loại nhạc mà Em đang nghe,cá nhân Em thấy Mcintosh và Rotel ko ấm áp và ngọt ngào như khi phối ghép với Classe, thứ 6 tuần này là cặp CA-M600 của Em về,nhất định cặp này sẽ "ổn" hơn cặp CA-M300 Em đang dùng, khi nào bác dùng dòng 800 thì bác hãy thử ghép với Classe một lần đi,Em nghĩ chắc chắn đối tác Classe sẽ ko làm bác thất vọng đâu, chào bác,chúc bác vui :)

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

cảm ơn bác, Em thiết nghĩ chỉ cần bác thích thì chắc chắn bác sẽ sớm sở hữu 802D trong nay mai thôi mà, chúc bác sớm có đc Em nó, nhưng có một điều là " để chọn đc đối tác có thể gọi là tốt nhất cho dòng 800 này thì vẫn chỉ là CLASSE thôi bác à,vì Em đã thử ghép với Rotel và Mcintosh rồi,kết quả mang lại là treb và Mid hơi chói,Bass thì ban đầu nghe hấp dẫn nhưng nghe một lúc thì hơi tức ngực và ko hợp với một số thể loại nhạc mà Em đang nghe,cá nhân Em thấy Mcintosh và Rotel ko ấm áp và ngọt ngào như khi phối ghép với Classe, thứ 6 tuần này là cặp CA-M600 của Em về,nhất định cặp này sẽ "ổn" hơn cặp CA-M300 Em đang dùng, khi nào bác dùng dòng 800 thì bác hãy thử ghép với Classe một lần đi,Em nghĩ chắc chắn đối tác Classe sẽ ko làm bác thất vọng đâu, chào bác,chúc bác vui :)

Cặp CA-M300 là bao nhiêu watt, cặp CA-M600 hả bác ? thanks

Bên trên