Bộ dàn HD lẩu thập cẩm mới tham gia, nhờ các bác tư vấn hoàn thiện

lebac123

Sau 3 tháng mải miết, gom nhặt, cuối cùng rồi cũng gom đủ cho một phong chiếu HD 7.2. Thôi thì post đại lên cho các bác cùng xem và góp ý để em hoàn thiện.

Bộ tiếng:
Loa trước Klipschs RF7-II.
Loa trước trên Monitor Audio Bx-Fx
Loa Center monitor Audio bronce.
Loa Surround Monitor Audio RX5.
Loa Suround back Klipsch RS-52II.
Sub Klipsch SW-113.
Receiver đa kênh DENON AVR4520.
Đầu phát CD : DENON DCD 510AE.
Bộ hình:
Tivi : PANASONIC Plasma 55VT60 2013.
Máy chiếu : PANANONIC PTAE-8000 U.
Đầu phát HD : DUNE 3D.

Em thấy nói chung hệ thống cung tạm, cho căn phòng 12m2. nhưng có vẻ phòng hơi bé so với cặp loa các bác à nên tiếng nghe dội.
Còn dây nhợ, lọc điện em chưa đầu tư gì.

lebac123

Ðề: Bộ dàn HD lẩu thập cẩm mới tham gia, nhờ các bác tư vấn hoàn thiện

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn của bác toàn hàng khủng, nhưng không gian eo hẹp nên khó phát huy hết. Nhìn qua hình thì em thấy rất khó sắp đặt cho hoàn thiện với các bộ loa bác đang có. Cám ơn bác chia sẻ và chúc bác thành công

ducluan74

Member

Theo em bác chủ nên đưa cái tủ nhỏ bên trái ra ngoài và thay cái kệ audio khác đơn giản hơn cho gọn và thoáng cái phòng bác ạ!
Phòng nhỏ mà bác để 2 món này vào thấy chật chội và bí lắm bác.
Vài dòng chia sẻ có gì không phải mong bác bỏ qua!
Chúc mừng bác sở hữu được nhiều hàng ngon, là mơ ước của biết bao ae trên diễn đàn!

Bin-K

Well-Known Member

Bác chiếu trực tiếp lên tường nên nó ko được đẹp hay máy nó vậy ạ ? Phòng chật thì bác làm kệ bệt thì nhìn sẽ thoáng hơn nhiều chứ bác đưa mấy cái tủ vào nhìn nó ngột ngạt lắm. Bác kiếm mấy tấm mút trứng dán rải rác trên các bức tường sẽ đỡ dội âm nhiều lắm đấy. Em đã từng nghe nhạc trong phòng hơn chục mét vuông nên cũng đã phải lọ mọ rất nhiều vì vấn đề này.

Bộ này phải phòng 20m trở lên bác ạ. Làm cái màn chiếu nữa rồi chiến thôi, chúc mừng bác có bộ dàn chất:)

minhjp

Well-Known Member

CHúc bác có bộ dàn ngon

Center bác phải cỡ RC 64ii hoặc RC 62ii mới xứng với cặp RF 7ii trên :) bác chơi center nhỏ vậy cặp font lấn hết tiếng rồi - em bị rồi: bom nổ ở giữa mà nghe thấy 2 tiếng font làm thôi , còn AVR và sub thì quá ngon rồi :) Surback RS 52ii Ok hok bác ? FH thì treo lên tường đi bác
Hok thấy tivi nhỉ , con máy chiếu pana quá dữ có đèn sáng thế mà màu sắc vẫn lên ngon lành , có màn còn phê hơn nữa nhiều đó bác :)

lebac123

CHúc bác có bộ dàn ngon
Center bác phải cỡ RC 64ii hoặc RC 62ii mới xứng với cặp RF 7ii trên :) bác chơi center nhỏ vậy cặp font lấn hết tiếng rồi - em bị rồi: bom nổ ở giữa mà nghe thấy 2 tiếng font làm thôi , còn AVR và sub thì quá ngon rồi :) Surback RS 52ii Ok hok bác ? FH thì treo lên tường đi bác

Hok thấy tivi nhỉ , con máy chiếu pana quá dữ có đèn sáng thế mà màu sắc vẫn lên ngon lành , có màn còn phê hơn nữa nhiều đó bác :)

Cảm ơn bác đã động viên, mình chơi theo kiểu kiến tha lâu đầy tổ nên cũng hơi lộn xộn, đặc biệt là vừa đầu tư vừa lắp dần.
Loa Center cũng định chuyển sang 64-II đang đặt hàng, con này giá hơi chát gần 22 củ.
Ti vi chưa bố trí được vì mình chưa có màn, phải làm màn xong thì mới để ti vi được.
Bà con tư vấn cho mình con màn, định dùng con màn kéo tay tạm kích thước 90 inch thôi vì phòng hẹp. Sau này nâng cấp được phòng chiếu sẽ mua màn 120 inch các bác thấy hợp lý không?
Con RS5II làm SB ổn đó bác.
Máy chiếu thì mình xác nhận đúng là chất so với giá tiền, cũng đi xem thử qua máy chiếu optoma giá 150o obama nhưng đúng không bằng con này.

lebac123

Theo em bác chủ nên đưa cái tủ nhỏ bên trái ra ngoài và thay cái kệ audio khác đơn giản hơn cho gọn và thoáng cái phòng bác ạ!
Phòng nhỏ mà bác để 2 món này vào thấy chật chội và bí lắm bác.
Vài dòng chia sẻ có gì không phải mong bác bỏ qua!
Chúc mừng bác sở hữu được nhiều hàng ngon, là mơ ước của biết bao ae trên diễn đàn!

Bác nói đúng , nhưng mất tiền đóng nó bây giờ không biết để đâu, phí quá. nhưng cũng phải làm vậy cho phòng nó gọn.
Nhân tiện hỏi thêm các bác: Cai receiver nó có cả pre out vậy mình mua thêm âm ly 2 kênh đanh riêng thêm cho cặp loa có được không, bác nào kinh nghiệm chỉ giúp.

lebac123

Thêm một vài hình ảnh để cá bác tư vấn:

Phía sau, chắc mình sẽ nhấc cái máy chiếu gắn vào tường.

Phía trước : sẽ bỏ bớt cái tủ bên trái thay vào đó là kệ nhỏ kê sát tường.

Thêm cái apple TV cũng hay phết dùng để chơi phim trên mạng

HDCUAEM

Member

Bác kê không hợp lý, nhiều tủ như có Bác ở trên nói, trước mặt lại còn cái máy chiếu to bổ chảng, sao Bác không treo lên nhưng mà đồ của Bác nhìn mà thèm rỏ ...

minhjp

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã động viên, mình chơi theo kiểu kiến tha lâu đầy tổ nên cũng hơi lộn xộn, đặc biệt là vừa đầu tư vừa lắp dần.
Loa Center cũng định chuyển sang 64-II đang đặt hàng, con này giá hơi chát gần 22 củ.
Ti vi chưa bố trí được vì mình chưa có màn, phải làm màn xong thì mới để ti vi được.
Bà con tư vấn cho mình con màn, định dùng con màn kéo tay tạm kích thước 90 inch thôi vì phòng hẹp. Sau này nâng cấp được phòng chiếu sẽ mua màn 120 inch các bác thấy hợp lý không?
Con RS5II làm SB ổn đó bác.
Máy chiếu thì mình xác nhận đúng là chất so với giá tiền, cũng đi xem thử qua máy chiếu optoma giá 150o obama nhưng đúng không bằng con này.

64ii hok có hàng sẳn hả bác , thấy nhiều CH bán lắm mà , hoặc chơi 62ii cũng được
Màn kéo tay nó hok phẳng hok phê bằng màn fix đâu bác - chơi fix thì lại không để tivi được :)
Con RS 52ii ngon hả bác ! bác lấy loa cột làm SUr thì avr phải gấu như 4520 mới chịu nổi !
COn máy chiếu Pana này giá bao nhiêu vậy bác, có chơi 3D được không, mua ở đâu vậy bác ? con optoma đời nào mà 1500usd vậy bác ? với lại hàng Đài loan sao đấu lại với hàng nhật được :)

Hai Scm

Active Member
Ngưỡng mộ bác chủ quá, phòng 12m2 mà bác khuân cái Receiver và cặp Front khủng quá.... em nghĩ bác nên chuyển sang phòng 20-25m2 thì chat âm bộ dàn bác mới phát huy sở trường...

Bác phát nhạc 2 kênh kết nối như thế nào bác ?

kukku

Loa to, mở nhỏ chắc chắn không đã
còn mở to thì ù rền chắc luôn
Phí của giời, xin gấu phòng to hơn đi bác ei
:)

xuanhoaktv

Hàng khủng nhưng e thấy bác sắp xếp chưa đc thẩm mỹ lắm...

lhoang858

Bác đầu tư màn chiếu và treo máy chiếu lên tường thì mình nghĩ là okie hơn. chứ sắp xếp như hiện tại thì đúng là ngộp thật

dts-hd

Member

đồ của bác đẹp quá.Em có ý kiến bác kê lại cho gon là ok.Chúc bác có những giây phút thư gian thoải mái bên bộ giàn của mình.

dts-hd

Member

Theo em bác cứ làm thêm cái âm ly 2 kênh nghe nó sướng hơn nhiều.

liam nguyen

Treo máy chiếu lên thì tuyệt quá bác. Phòng chiếu của bác nhìn gọn gàng, sang trọng :D Nhìn e khoái quá

Bên trên