Bộ dàn HD nghiệp dư của mình, vẫn còn thiếu một số món mong góp ý

ddtl2012

Ðề: Bộ dàn HD nghiệp dư của mình, vẫn còn thiếu một số món mong góp ý

bộ ghế đẹp thế bác

hvt2205

Member

Cái Tivi hơi bé đấy bác chủ!

tienlequoc

Well-Known Member
Cái sọc ngang tai hại thật. Phòng có chiều ngang lớn mà chơi 2 cái sọc ngang như vậy, nhìn vào cảm giác cái phòng không cân đối chút nào hết.

Audio_28NSL

Member
Chào cả nhà HD
Thật tình là em bắt đầu tìm hiểu và chơi HD từ khá lâu, từ cái thời mà bác Chip còn bên Vozforums hướng dẫn cách tinh chỉnh ffdshows, bẵng đi một thời gian vì công việc với lại đi xa một thời gian nên ko có cơ hội hoàn thành dàn HD. Khi mọi chuyện đã ổn bây giờ tiếp tục sự nghiệp HD còn dang dỡ.
Mấy hôm nay em đang tìm mua Center Jamo C60 mà chẳng cửa hàng nào bán rời cả, bức xúc quá post hình lên đây để các bác cho ý kiến với lại tư vấn giúp mình cái center còn thiếu luôn
AVR : Denon 2311
Front : Jamo C607
Subwoofer : Yamaha YST 515
Center : Coming soon
Surround : B&W DM600 S3
Dây Sub Monster 400SW, dây loa Monster XP, dây loa Surround noname (lúc làm nhà ko để ý mấy chú thợ điện chạy dây âm tường chọn cho mình luôn -> chán)
LCD Sharp 42A66M
DVD Player Sony
Truyền hình SCTV A800 (đầu thu HD tệ nhất mình từng biết)
Source : Xtreamer (lạc hậu quá rồi nhưng thôi kiếm center xong tính với lại chờ Dune ra con nào có HDMI 1.4)
Đây là dàn mình để ở phòng khách nên không gian mở luôn, set up xong rồi tính cái dàn ở phòng riêng :)

Em thấy nhà pác lên thay bằng màn chiếu thì xem phim thật đã

HD_ngheo

Member

thay bằng tv 55inch hoặc màn chiếu thì wá dẹp :D

ninoninaxx

Well-Known Member

với tầm này thì nhẹ nhàng trước tiên là thay cái kệ gỗ trùng với màu bộ loa ( hình như là gỗ camxe ) cho hoành tráng . đem cái kệ đó lên phòng ngủ thì hợp lý hơn. còn về sau thì cái cần nhất là bác thay cái tivi tầm 47 trở lên là tuyệt. phòng khách với diện tích đó ko nên chơi máy chiếu làm gì, vì lúc tiếp khách ai lại đi tắt đèn. loa liếc gì thì thay sau. tivi chuẩn và to là cái cảm hứng nhất tiếp theo mới mấy cái âm thanh

tlsanjose1224

Em thấy cái này bác chủ tậu cái tv 55 inch trở lên là tốt.

thytruong

Member

Theo em thấy thì bác thay đổi vị trí để dàn máy theo chiều dọc của phòng thì thẩm mỹ hơn phải ko ? chúc bác có bộ dàn hay ....

eagle284

Active Member

Đồng quan điểm với mấy bác về cái nẹp gỗ nhà bác chủ, tại góc chụp hay sao mà em nhìn đi nhìn lại vẫn thấy 2 cái sọc không cân đối, có vẻ cái sọc phía bên tivi cao hơn bên kia thì phải, cộng với cái kệ hơi thấp và ngắn tạo cảm giác hơi trống rỗng, em xin mạn phép góp ý với bác có thể kê thêm một số đồ vật trang trí lên cái kệ (ví dụ như bình hoa hay bình gốm gì đó) nhìn vào sẽ thẩm mỹ và bớt trống rỗng hơn, vài lời theo suy nghĩ riêng của em. Thanks bác đã chia sẻ, chúc bác vui vẻ và sớm hoàn thiện bộ giàn theo như ý muốn.

thanhminhppc

Active Member

bộ ghế đẹp thế bác
Thanks bác, nhưng ghế nệm ngồi êm hơn :)

Cái Tivi hơi bé đấy bác chủ!
Em sẽ nâng cấp dần, nhưng màn chiếu thì ở phòng khách em không làm được

Đồng quan điểm với mấy bác về cái nẹp gỗ nhà bác chủ, tại góc chụp hay sao mà em nhìn đi nhìn lại vẫn thấy 2 cái sọc không cân đối, có vẻ cái sọc phía bên tivi cao hơn bên kia thì phải, cộng với cái kệ hơi thấp và ngắn tạo cảm giác hơi trống rỗng, em xin mạn phép góp ý với bác có thể kê thêm một số đồ vật trang trí lên cái kệ (ví dụ như bình hoa hay bình gốm gì đó) nhìn vào sẽ thẩm mỹ và bớt trống rỗng hơn, vài lời theo suy nghĩ riêng của em. Thanks bác đã chia sẻ, chúc bác vui vẻ và sớm hoàn thiện bộ giàn theo như ý muốn.
Cái sọc cân đối bác à, chắc do chụp hình thôi, em đã nâng em center lên hy vọng bớt trống rỗng ở giữa

chube10old

Em thay bo ban ghe ko hop

quá ổn, mình cũng đang tập tành ko biết có sa đà quá ko?

vnthq

Member

Chúc mừng, nhưng thực sự hỏi bro thanhminhppc là cảm nhận âm thanh từ 2 cái surround thế nào..... theo mình cảm nhận thì như nếu hiệu ứng xe hơi chạy từ đằng sau đến giống như mình ngồi dưới hầm nghe auto chạy qua đầu.....

2ndFACE

Member

Nhà cụ vừa to vừa đẹp.... nhìn ngưỡng mộ quá, em có góp ý đừng để nẹp gõ chạy dọc hết chiều dài, nhà ngắn còn được chứ nhà bác dài bỏ cha, k cần thiết lắm,che lại bằng cách kê thêm 1 kệ, đi dây lại là okie thôi.

thanhminhppc

Active Member

Chúc mừng, nhưng thực sự hỏi bro thanhminhppc là cảm nhận âm thanh từ 2 cái surround thế nào..... theo mình cảm nhận thì như nếu hiệu ứng xe hơi chạy từ đằng sau đến giống như mình ngồi dưới hầm nghe auto chạy qua đầu.....
Thật sự thì 2 loa suround treo hơi cao nhưng mà khi nghe hiệu ứng mình ko có cảm giác âm thanh từ trên cao xuống đâu bác

Nhà cụ vừa to vừa đẹp.... nhìn ngưỡng mộ quá, em có góp ý đừng để nẹp gõ chạy dọc hết chiều dài, nhà ngắn còn được chứ nhà bác dài bỏ cha, k cần thiết lắm,che lại bằng cách kê thêm 1 kệ, đi dây lại là okie thôi.
ok mình sẽ cố gắng khắc phục lại :)

tamikha

Nhà cửa sạch sẽ, gọn gàng

Bên trên