Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các an

Ðề: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

Còn kho đĩa của e nói hơn 1 ngàn cái ! Ai cho là có mùi thuốc súng cũng dc ! Ai không tin hay cho là bốc phét hay nổ hay gì cũng dc ! Trong này có một số anh em biết em ko cần phải Sâu đâu ;) toàn bộ đĩa chính hãng phát hành và rất nhiều DSD master , sacd ! Riêng Lp e vừa mới chơi thì cũng sưu tầm dc vài chục cái ! Ko muốn sưu tầm nhiều cứ từ từ sưu tầm và toàn bộ đĩa đều mới 100% ! Đĩa cũ mua lại thì cực rẻ em ko mua có cụ Tây gạ 500 cái Lp bán 200 eu nhưng ko mua vì thực tế mua về ko đúng cái mình thích lại chật nhà !
E chỉ nói thế này bác nào hiểu thế nào thì hiểu ! A e giao lưu nhưng đừng đố kỵ nhau giao lưu vui vẻ !

E nghĩ ae chơi âm thanh trên diễn đàn phần lớn là người đã có gđ và ít nhiều có hiểu biết
Trên dđ này đa số ko biết mặt nhau nên ko cần phải đố kỵ nhau làm gì,bác có T bác có quyền làm những gì mình thích ko ai cấm
Bác up lên một bộ dàn mà chắc phần lớn ae trên này đều ao ước, rồi bảo đó là dàn cỏ thì nói thật hơi bị ức chế
Bác sống bên Đức chắc bác nghĩ có mình bác biết bên Đức nó thế nào thì bác lầm rồi. Chơi trên dđ này để ae giao lưu học hỏi nhau chứ để khoe mẽ thì bó tay
Tại sao ae úp bộ dàn của mình cũng có người khen kẻ chê nhưng chổ của bác thì đa số mọi người có ý kiến ko tốt,cái đó bác phải xem lại

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

Dàn to chát chúa quá.

Khiêm tốn chút gọi là dàn cỏ thì cho thế nọ thế kia ! Chả nhẽ bảo dàn tôi nhiều tiền ak ? Mà thực tế nó cũng là đồ bình dân mà !
Còn nói thật thì bảo ko khiên tốn !!!!! Có cụ còn bảo ngửi thấy mùi thuốc súng !!!!! Chắc nghe nổ !
Nhiều người chơi dàn khủng nhưng có khi đa số chơi đĩa chép chăng ? Nên nghe nói đĩa kia đã nói có vẻ cho em nọ kia ! Nói thật e chán nhiều cụ cứ kiểu đố kỵ như thằng Minhsur kia e có thù hằn gì nhà nó đâu mà lúc nào nó cũng nói giọng hiềm khích !
Tham gia diễn đàn để giao lưu chứ có giao đấu đâu ? Có ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo nhà ai đâu ?
Có đồ chơi thì post lên khoe thì cho nọ kia !
Có để khoe cũng dc ko lấy của người khác bảo của mình là dc !
E ghét cái thói đố kỵ chọc ngoáy nói đểu ! Ko thích nhau thì thôi sao cứ nhảy vào topic của e để đố kỵ nhau ? !!!!!
Còn mẽ với miếc số má làm gì ?!!!

hoanganhduytran

Active Member

Đây là mạng ảo mà bác, nên ai thích khoe thế nào, ai thích chơi làm sao cũng có ảnh hưởng đến ai đâu, anh e góp ý nhau cũng chỉ muốn tốt cho nhau thôi bác, bác chơi hàng khủng thế thì bác cứ nói hàng khủng, đằng này bác cứ bảo hàng cỏ làm anh e chạnh lòng. E biết con loa của bác cũng đứng hàng nhất nhì trong Mediamakt rồi. Còn kho đĩa khủng của bác nữa nếu bác có lòng thì chia sẻ cho anh e, em nghĩ công an đang thiếu thời gian bắt hàng lậu ngoài chợ Đồng xuân kia nên ko sao đâu bác ah

Bin-K

Well-Known Member

Em cũng ko có nhiều chỉ mới có hơn một ngàn đĩa sacd và cd trong đó có rất nhiều đĩa của nhiều hãng tuyệt chủng !

Về bộ dàn của bác mà bác khiêm tốn nói là dàn cỏ thì em cũng chỉ biết vậy vì mỗi người có suy nghĩ, nhận định và cách sử dụng câu từ khác nhau.

Còn về kho đĩa hơn một ngàn SACD & CD của bác thì thực sự làm em choáng & rất thèm (cái này em nói theo nghĩa đen và thật lòng)

Em ở xứ Kim chi nơi mà bán đồ nhập khẩu giá khá mắc, em có chú em học ở bên Đức nhà bác cũng đôi lần ghé em chơi và cũng có nói chuyện, em cũng nhờ vả mua đồ & SACD, XRCD. Chú ấy đưa mấy trang web nói em chọn đồ rồi chú ấy đặt gửi về cho em. Thực sự em hoa hết cả mắt. Giá SACD, XRCD còn đắt hơn cả bên em nữa bác ạ.

Bác cho phép em "dự đoán" khối tài sản được bác quy ra bằng SACD & CD kia chút nhé. Nếu tính rẻ nhất rồi trộn hai cái SACD & CD lại chia đôi lấy trong bình là 20$ ~ 25$ một bản thì 1000 bản = ....... thôi em chả dám nói đâu, vì nó bằng cả bộ dàn của em rồi, vậy nên em mới nói với bác là em mơ ước được sờ vào 1/10 chỗ đó.

Ngoài em ra còn rất nhiều ace nói thực tấm lòng chứ ko phải đố kỵ hay ghen ghét gì đâu bác ạ. Bác có đồ chơi thì anh em vào một hai câu vui chung bác chứ anh em được j mà đố kỵ ghen ghét.

Nay em rảnh sớm nên hơi nhiều lời. Chúc bác luôn mạnh khỏe, nhiều đồ mới cho anh em chiêm ngưỡng.

Minhsur

Banned

Khiêm tốn chút gọi là dàn cỏ thì cho thế nọ thế kia ! Chả nhẽ bảo dàn tôi nhiều tiền ak ? Mà thực tế nó cũng là đồ bình dân mà !
Còn nói thật thì bảo ko khiên tốn !!!!! Có cụ còn bảo ngửi thấy mùi thuốc súng !!!!! Chắc nghe nổ !
Nhiều người chơi dàn khủng nhưng có khi đa số chơi đĩa chép chăng ? Nên nghe nói đĩa kia đã nói có vẻ cho em nọ kia ! Nói thật e chán nhiều cụ cứ kiểu đố kỵ như thằng Minhsur kia e có thù hằn gì nhà nó đâu mà lúc nào nó cũng nói giọng hiềm khích !
Tham gia diễn đàn để giao lưu chứ có giao đấu đâu ? Có ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo nhà ai đâu ?
Có đồ chơi thì post lên khoe thì cho nọ kia !
Có để khoe cũng dc ko lấy của người khác bảo của mình là dc !
E ghét cái thói đố kỵ chọc ngoáy nói đểu ! Ko thích nhau thì thôi sao cứ nhảy vào topic của e để đố kỵ nhau ? !!!!!
Còn mẽ với miếc số má làm gì ?!!!

Bác thể hiện bản chất sớm quá. Bác đọc lại xem tôi có chọc ngoáy gì bác không mà bác giật mình thế. Tôi có động rồ đâu mà phải hiềm khích với những thứ ảo tung chảo thế này. Bác cũng đừng nên cay cú mà tỏ ra vô học thằng nọ thằng kia như thế, rồi ức lên không an toàn khi tham gia giao thông.
Tôi còn có nhiều bạn ở Đức, Séc, Ba Lan, Nga... nên cũng rất thấu hiểu hoàn cảnh của họ.

Khoe của khoe tiền là quyền của bác, nhưng đừng nghĩ mình ở Đức là bố đời, hợm hĩnh lắm.
Người Việt ở Đức nhiều lắm, rất nhiều người tuyệt vời. Tôi thật lòng hi vọng bác không thuộc nhóm này!

Em xin lỗi đã làm phiền các bác khác nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác thể hiện bản chất sớm quá. Bác đọc lại xem tôi có chọc ngoáy gì bác không mà bác giật mình thế. Tôi có động rồ đâu mà phải hiềm khích với những thứ ảo tung chảo thế này. Bác cũng đừng nên cay cú mà tỏ ra vô học thằng nọ thằng kia như thế, rồi ức lên không an toàn khi tham gia giao thông.
Tôi còn có nhiều bạn ở Đức, Séc, Ba Lan, Nga... nên cũng rất thấu hiểu hoàn cảnh của họ.

Khoe của khoe tiền là quyền của bác, nhưng đừng nghĩ mình ở Đức là bố đời, hợm hĩnh lắm.
Người Việt ở Đức nhiều lắm, rất nhiều người tuyệt vời. Tôi thật lòng hi vọng bác không thuộc nhóm này!

Em xin lỗi đã làm phiền các bác khác nhé.

lẻ lượn ! đây ko phải là lần đầu mà rất nhiều lần tao thấy mày toàn nói đểu tao ! đi chỗ nào cũng toàn xoáy đểu , ko thích nhau thì thôi chứ sao cứ phải mò vào topic người ta rồi đá đểu ??? quá trẻ con !

artpro

lẻ lượn ! đây ko phải là lần đầu mà rất nhiều lần tao thấy mày toàn nói đểu tao ! đi chỗ nào cũng toàn xoáy đểu , ko thích nhau thì thôi chứ sao cứ phải mò vào topic người ta rồi đá đểu ??? quá trẻ con !

Bác ơi, trên diễn đàn cho cái thú vui tao nhã như này, con người cũng phải là người tao nhã chứ.Dù, mỗi người có một quan điểm riêng, nhận định riêng và vì vậy có thể mâu thuẫn với nhau về quan điểm của thú chơi audio này nhưng, thiết nghĩ bác cũng nên xưng hô thế nào để thể hiện mình là người tao nhã, có văn hóa chứ. Em không biết giữa các bác có bất đồng quan điểm như thế nào nhưng các comment các bác đều không văng ..thằng rồi mày...như vậy đâu.

Về bộ dàn của bác mà bác khiêm tốn nói là dàn cỏ thì em cũng chỉ biết vậy vì mỗi người có suy nghĩ, nhận định và cách sử dụng câu từ khác nhau.

Còn về kho đĩa hơn một ngàn SACD & CD của bác thì thực sự làm em choáng & rất thèm (cái này em nói theo nghĩa đen và thật lòng)

Em ở xứ Kim chi nơi mà bán đồ nhập khẩu giá khá mắc, em có chú em học ở bên Đức nhà bác cũng đôi lần ghé em chơi và cũng có nói chuyện, em cũng nhờ vả mua đồ & SACD, XRCD. Chú ấy đưa mấy trang web nói em chọn đồ rồi chú ấy đặt gửi về cho em. Thực sự em hoa hết cả mắt. Giá SACD, XRCD còn đắt hơn cả bên em nữa bác ạ.

Bác cho phép em "dự đoán" khối tài sản được bác quy ra bằng SACD & CD kia chút nhé. Nếu tính rẻ nhất rồi trộn hai cái SACD & CD lại chia đôi lấy trong bình là 20$ ~ 25$ một bản thì 1000 bản = ....... thôi em chả dám nói đâu, vì nó bằng cả bộ dàn của em rồi, vậy nên em mới nói với bác là em mơ ước được sờ vào 1/10 chỗ đó.

Ngoài em ra còn rất nhiều ace nói thực tấm lòng chứ ko phải đố kỵ hay ghen ghét gì đâu bác ạ. Bác có đồ chơi thì anh em vào một hai câu vui chung bác chứ anh em được j mà đố kỵ ghen ghét.

Nay em rảnh sớm nên hơi nhiều lời. Chúc bác luôn mạnh khỏe, nhiều đồ mới cho anh em chiêm ngưỡng.

bác Bin Nếu cần đĩa gì em sẽ tìm cho ! gửi sang HÀN QUỐC cũng ko khó khăn đâu bác ! có thể em sẽ mời bác xem kho đĩa của em ở một chỗ khác ! có một số anh em cũng đã biết chứ ko phải em nổ hay gì...định post lên đây nhưng mà giọng điệu một số người làm em nản luôn anh ! một số anh em ở vn chơi audio em cũng thi thoảng gửi đĩa về cho các bác ấy những cái họ cần ! kể cả shop anh ạ ! tuy nhiên em chơi tìm những cái em thích anh à chứ ko phải cứ mua đại đi rồi để lấy số lượng đâu anh ! thế giới âm nhạc nó vô cùng lắm có thể loại mình thích có thể loại mình ko thích hoặc có cái người ta thích nhưng em lại ko thích hoặc ngược lại...vd cd của COHEN em có cả cd với Lp là 70 album bác , đấy chỉ là 1 ví dụ ! ko phải khoe để lấy số má ! thực lòng rất muốn chia sẻ với tất cả anh em nhưng mà qua một số vụ bị phạt bản quyền làm em cũng e ngại...còn anh em ở đây hoặc một số đến nhau chơi găp nhau đc tặng nhau 1 vài đĩa điều đó ko nghĩa lý gì anh ơi ! chứ có phải khoe ra số lượng rồi ko share đâu ! nhiều khi mình có mà nhiều người rất cần. nhiều khi mình cũng chả nghe hết...có khi nghe một lần lại cho vào tủ.... hoặc cái nào thích thì có khi nghe cả tuần ấy chứ.
anh em gặp nhau ở diễn đàn giao lưu chia sẻ là điều quý chứ có phải vào để chửi nhau đâu...nhưng thấy một số người ăn nói giọng điệu rất chối !
em nhiều khi gọi là khoe khiêm tốn thì goi là đồ mình đồ cỏ chả ảnh hưởng đến ai ! thế mà cũng nói ra nói vào , nói thật chán luôn ! khoe cái khác thì lại bảo khoe khoang ...... ko có để khoe cứ vào topic các bố khen nịnh các bố thì các bố mới hài lòng à....ko thích thì thôi ko nói nặng lời với nhau ! a e toàn người lớn tuổi rồi mà xử sự như trẻ con ! thế giới mở thì giao lưu cũng dễ dàng ko phải cứ ngồi nghĩ ảo rồi chém chửi ai thì chém chửi ! trái đất tròn sẽ còn gặp nhau....
còn đĩa thì anh Bin ợ cung tùy cái anh ơi...có vài đồng 1 cái cũng có mà có đĩa 36 eu tầm hơn 40 đô mỹ một cái cũng có.... ! em cũng khá tốn kém vào việc mua đĩa và sưu tầm đĩa nhưng vì thích chất lượng chút chứ ko chơi hàng copy ! cuộc chơi nào cũng vậy sở thích bao giờ cũng đắt đỏ.... ! dẫu sao vẫn mong muốn giao lưu cùng tất cả anh em ! chứ trong hội em chơi ở vn nhiều ông nói thật với anh dàn cũng nhiều tiền phết nhưng tìm cả nhà móc đc vài cái đĩa mà còn copy với tàu khựa ! nhiều người chơi đĩa em gửi cho xong bảo dàn như lột xác . vi dụ với bác vài cái đã nhé !

Rất mong anh em nào nếu ko thích thì đừng vào đây xoáy đểu nhau ! có nhất thiết phải như vậy không ???????????????

Minhsur

Banned

Đúng là giang sơn khó đổi bản chất khó thay. Ở bất cứ chỗ nào bác cũng phải giương lông xù vây bảo vệ sự hào nhoáng của mình. Tại sao cứ thấy ai không khen, không tâng bốc mình thì nói người ta đá đểu mình và hành xử thiếu văn hóa thế.

Có thể bác giầu có thật, nhưng bác đang quá thiếu tố chất của người giầu. Bác thật đáng thương.

Tôi cũng không thèm dây dưa với cái thứ như bác nữa đâu. Với bác tôi sẽ theo nguyên tắc trên đường gặp cái gì... thì nên tránh.

Cám ơn lời góp ý của bác ! Nhưng phải gọi vậy vì thằng ấy nó quá nhiều lần rồi toàn xoáy đểu e mà e có động chạm gì nhà nó đâu ? Ko hiểu nó là cái thể loại gì cứ theo e vào cả topic nhà e nói đểu nói cạnh khoé ! Dù là ảo nhưng vào đây trên tinh thần giao lưu chứ phải vào để chửi nhau hay gây thù chuốc oán đâu ?
Nếu bác và ae nào nghe ko lọt tai cho e xin lỗi !

Tự nghĩ lại câu chữ và bao nhiêu lần mày nói đểu tao rồi ? Đừng có nguỵ biện và bảo thủ cứ cho mình là nhất là đúng ! Núi cao có núi khác cao hơn mày là cái gì ? Tao có vào nhà mày nói xóc mày ko hay có mày ở đâu tao có động gì mồ mả nhà mày ko mà mày toàn giọng điệu cạnh khoé ! Đây ko phải là lần đầu ! Chơi chung diễn đàn mà mày cứ thích đi gây gổ là sao ? Ko thích thì thôi chứ sao cứ phải cạnh khoé ? Ngẫm lại đi ! Nhất thiết phải làm như vậy không ? Tao bảo đồ nhà tao cỏ úa mày kể cả ko thích thì góp ý nhau nhẹ nhàng hoà nhã chứ ko kiểu giọng điệu thối cạnh khoé nhau ! Đời chả biết ai hơn ai đâu nhưng tao vào đây ko để chửi nhau hay đi gây gổ như mày ! Xong lại cãi lại giả nhân giả nghĩa !
Tao cũng nhắc lại ! Nên Stop lại và tao cũng ko thèm động ko để bụng thù vặt loại như mày đâu !
STOP .

Minhsur

Banned

Bó tay với thể loại này. Từ giàu có đến sang trọng đúng là còn quá xa với những kẻ vô học.
STOP!

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ topic đanh đá nhỉ. Bác bức xúc gì thì tùy, nhưng nói năng kiểu đấy ko ổn đâu ạ vì đây là diễn đàn cho cả thiên hạ đọc chứ ko phải chuyện riêng.

Cám ơn sự góp ý của bác !
Theo bác thì với thành phần chuyên đi nói xóc nói móc máy và vào cả topic nhà em nói đểu và đã rất nhiều lần rồi !
Theo bác sẽ phải làm gì ?
Mà em có động chạm hay tranh cướp gì nhà nó đâu ! Nản !

badboybeo

Well-Known Member

Toàn Marantz thế kia thì bác nối mass (tiếp địa) kiểu j ?

Nối mát tiếp địa quá đơn giản vì điện nhà em 3 dây mà bác ! Với lại có thấy ù xì hay thiếu mát đâu mà lo !

Dạ, nghe bác nói vậy em hiểu rồi.

đọc đến đây em k nhịn được cười :v
hình như em cũng hiểu theo kiểu bác bin k ;))
hàng Marantz xuất đức chỉ có "đôi" chân
và em mong các bác bình tĩnh giữ hòa khí. anh em cùng hội đam mê cả
cảm ơn thớt đã chia sẻ cho anh chiêm ngưỡng

đọc đến đây em k nhịn được cười :v
hình như em cũng hiểu theo kiểu bác bin k ;))
hàng Marantz xuất đức chỉ có "đôi" chân
và em mong các bác bình tĩnh giữ hòa khí. anh em cùng hội đam mê cả
cảm ơn thớt đã chia sẻ cho anh chiêm ngưỡng

sorry vì cũng đã hiểu nhầm ý nhau ! thông thường thì ở Đ điện nó có 2 chân cắm nhưng ở cạnh rìa nó có hai bên tiếp mát...tức là mát sẽ đc quay trở lại nhà máy điện ! các thiết bị kể cả đèn điện chiếu sáng nó cũng có 3 dây ! em hiểu sai các bác , sorry nhé !
em nghĩ Marantz nó có 2 chân vào và chân mát sẽ đc nối vỏ máy hoặc nó tự động tiếp mát gì đó thì em chịu ! các con âm ly khác nhà em em thấy nó có 3 cái chân ra nhưng marantz thì có 2 thật..nhưng ko thấy kêu ù xì gì cả em nghĩ chắc cũng đã đc thiết kế mạch ổn rồi... nên ko lo phần tiếp mát !
[/URL][/IMG]
nhưng con này lại có 3 chân

Em cũng ko ân oán gì ai trong diễn đàn này và mong bác nào ko hài lòng hay bực tức gì cũng đừng móc máy nói đểu em nhé ! rất mong anh em giao lưu chứ ko hiềm khích nhau ! kể cả ông Minhsur rất mong ông từ nay đừng có thù hằn gì tôi nhé ! ;) :-h

Bên trên