Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

LiemPT

Member
Ðề: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

Đằng nào cũng hốt cả bộ thì bác lấy như thế đi giá tốt quá rồi. Lúc trước mình mua riêng Amply cũng hơn 10tr chút + Bộ loa cũng hơn 10tr chút. Cả bộ này có cả Sub là ok.

Hic, mình đã gọi thì họ nói là chương trình khuyến mại tặng loa Sub S210 đã hết, bây giờ giá 21,8tr chỉ có AVR X1000 và loa S626 thôi (khuyến mại toàn bộ dây, công lắp đặt).
Họ cũng nói là Sub S210 thì cũng chỉ nhỉnh hơn 2 loa trầm trong loa Front một chút thôi, vì thế, để dành sau này lên hẳn Sub S260 thì mới cảm nhận sự khác biệt thật sự. Không biết họ nói thế có đúng ko bạn nhỉ?

LiemPT

Member

Em xin lỗi bác chủ tý, em trao đổi với bác LiemPT trong topic của bác.
Bộ của bác LiemPT em thấy mấy điểm sau:
- Loa sub JamoS210 chất lượng rất yếu, thường được các shops tặng kèm trong các chương trình KM
- Bác nên đầu tư thêm 3t nữa để được X2000 thay cho X1000; Sub S260 thay cho S210.
Trọn bộ X2000 + Loa Jamo 626HCS3 + Loa Sub S260 giá 24,990,000 đồng

http://www.hdvietnam.com/diendan/245-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham/888995-dt-nam-phu-khuyen-mai-lien.html

Hic, tài chính của em hạn hẹp, dự trù chỉ 15tr, nghe mọi người khuyên, đang cố lên tầm 20tr, giờ Bạn lại khuyên lên tiếp 25tr thì chắc Vợ nó cho ra đường ở :D

nhhh

Well-Known Member

Hic, mình đã gọi thì họ nói là chương trình khuyến mại tặng loa Sub S210 đã hết, bây giờ giá 21,8tr chỉ có AVR X1000 và loa S626 thôi (khuyến mại toàn bộ dây, công lắp đặt).
Họ cũng nói là Sub S210 thì cũng chỉ nhỉnh hơn 2 loa trầm trong loa Front một chút thôi, vì thế, để dành sau này lên hẳn Sub S260 thì mới cảm nhận sự khác biệt thật sự. Không biết họ nói thế có đúng ko bạn nhỉ?
họ nói sub đó chỉ ngang với loa bass của hai loa front là đúng đó bạn. tuy nhiên nếu quà tặng theo cũng với giá đó thì tội gì không lấy, như thế sau về khỏi cần xài cái sub nhỏ đó thì đem thanh lý cũng đc 2tr chứ nhỉ hee..như thế thì giá mới thơm. hết quà là hết thơm rùi..

LiemPT

Member

Hehe, sáng nay vừa quyết lấy bộ AVR X1000 + Jamo S626 HSC + Sub S260: 22,5tr.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Bác đang dùng 1713 thì mua x1000 phí tiền, mua hẳn x2000 ko thì thôi

Banh thi

Well-Known Member

ALL IN ONE tiện thật

hoangquan652001

Active Member
Ðề: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....Bổ xung thiết bị 2014...

Ngon, đẹp, xịn...về chất lô hàng của bác thì không chê điểm nào nhưng góp ý chút với bác (và các bác khác) riêng vụ Tivi treo tường là làm mất 50% giá trị rồi, chỉ có ở Karaoke kinh doanh hoặc ở tiệm người ta mới treo tường cho đảm bảo, đằng này mình ở nhà mình mà ! Các bác cứ ngẫm lại coi, cái Tivi để trên kệ nhìn sẽ sang trọng hơn rất nhiều nếu so sánh với việc...treo nó lên tường, tôi thấy nói làm sao...sao ấy ! và quan trọng không kém nữa là Tivi khi để ngang với tầm mắt người xem sẽ rất đẹp, tất cả các điểm màu sẽ phát huy hết tác dụng, ngồi coi trong nhà mình mà cứ phải ngửa cổ lên như trong rạp chiếu phim, chán lắm (mặc dù góc nhìn của tivi giờ rất rộng) ! mấy ông bạn tôi chơi HD thuộc hàng thứ thiệt nhưng chưa có ông nào...treo tivi lên tường vì cũng đồng quan điểm với tôi !
Vài lời góp ý (cỏ) chân thành nhưng thẳng thắn, rất mong bác chủ lượng thứ !

nhhh

Well-Known Member

Ngon, đẹp, xịn...về chất lô hàng của bác thì không chê điểm nào nhưng góp ý chút với bác (và các bác khác) riêng vụ Tivi treo tường là làm mất 50% giá trị rồi, chỉ có ở Karaoke kinh doanh hoặc ở tiệm người ta mới treo tường cho đảm bảo, đằng này mình ở nhà mình mà ! Các bác cứ ngẫm lại coi, cái Tivi để trên kệ nhìn sẽ sang trọng hơn rất nhiều nếu so sánh với việc...treo nó lên tường, tôi thấy nói làm sao...sao ấy ! và quan trọng không kém nữa là Tivi khi để ngang với tầm mắt người xem sẽ rất đẹp, tất cả các điểm màu sẽ phát huy hết tác dụng, ngồi coi trong nhà mình mà cứ phải ngửa cổ lên như trong rạp chiếu phim, chán lắm (mặc dù góc nhìn của tivi giờ rất rộng) ! mấy ông bạn tôi chơi HD thuộc hàng thứ thiệt nhưng chưa có ông nào...treo tivi lên tường vì cũng đồng quan điểm với tôi !
Vài lời góp ý (cỏ) chân thành nhưng thẳng thắn, rất mong bác chủ lượng thứ !
- Thứ nhất là em cũng chả muốn treo cái ti vi lên làm gi. Tuy nhiên phòng em rất nhỏ (hẹp) ở cái thế như vậy nên em buộc phải treo sát nhất có thể để ngồi xem được cái ti vi to. Hiện tại khoảng cái từ cái màn hình tới mắt nhìn chỉ tầm 2m nếu em đưa chân vào và để đàng hoàng thì ti vi sẽ bị đẩy ra trước ít nhất 30cm, khoảng cách nhìn còn rất ngắn, có khi không đủ khoảng cách để xem 3D nữa. >>> Em buộc phải treo nó như thế bác ah.
- Thứ 2 có thể ở góc ảnh bác không hình dung được ti vi cao hay thấp. Nhưng khi ngồi trên ghế và thưởng thức là ti vi em đảm bảo đúng tầm mắt, không phải ngửa cổ lên mây để coi đâu bác. KHoảng cách từ đất tới mép dưới ti vi chưa đầy 1m. Người xem ngồi trên ghế độ cao ghế không quá 40cm, tầm mắt cũng sẽ khoảng trên 1m chút. Như vậy là đẹp rồi. Kê thấp nữa thì vừa xem vừa chúi mắt xuống không khéo ai nhìn cứ tưởng mình vừa ngủ vừa xem thì toi..hee..Thanks bác góp ý. Những điều bác góp thì có lẽ ai chơi HD quen cũng nghĩ tới thôi.

fostina

Well-Known Member

Mỗi người mỗi ý thích, mỗi người mỗi cách bài trí riêng cho phù hợp với hoàn cảnh. Dàn bác đẹp và gọn gàng. Like cho bác 1 phát

Marter

Bộ HT gọn, cũng có 2 món giông giống mềnh. Ảnh này bác chụp đẹp quá :

---------- Post added 20-09-2014 at 14:43 ----------

Mỗi người mỗi ý thích, mỗi người mỗi cách bài trí riêng cho phù hợp với hoàn cảnh. Dàn bác đẹp và gọn gàng. Like cho bác 1 phát

hoangquan652001

Active Member

- Thứ nhất là em cũng chả muốn treo cái ti vi lên làm gi. Tuy nhiên phòng em rất nhỏ (hẹp) ở cái thế như vậy nên em buộc phải treo sát nhất có thể để ngồi xem được cái ti vi to. Hiện tại khoảng cái từ cái màn hình tới mắt nhìn chỉ tầm 2m nếu em đưa chân vào và để đàng hoàng thì ti vi sẽ bị đẩy ra trước ít nhất 30cm, khoảng cách nhìn còn rất ngắn, có khi không đủ khoảng cách để xem 3D nữa. >>> Em buộc phải treo nó như thế bác ah.
- Thứ 2 có thể ở góc ảnh bác không hình dung được ti vi cao hay thấp. Nhưng khi ngồi trên ghế và thưởng thức là ti vi em đảm bảo đúng tầm mắt, không phải ngửa cổ lên mây để coi đâu bác. KHoảng cách từ đất tới mép dưới ti vi chưa đầy 1m. Người xem ngồi trên ghế độ cao ghế không quá 40cm, tầm mắt cũng sẽ khoảng trên 1m chút. Như vậy là đẹp rồi. Kê thấp nữa thì vừa xem vừa chúi mắt xuống không khéo ai nhìn cứ tưởng mình vừa ngủ vừa xem thì toi..hee..Thanks bác góp ý. Những điều bác góp thì có lẽ ai chơi HD quen cũng nghĩ tới thôi.

Thiển tai...thiển tai...! Góp ý chân thành vài lời chứ tuyệt nhiên không có ý chê bai (vì chắc chắn là em không bằng bác được) mong bác lượng thứ cho cái thói xấu cứ hay nói thẳng của em nhé !
Chúc bác luôn vui và hài lòng với những gì mình có.

hình như bác dùng con LG lm5800 phải ko.
con này minh xem hình thấy tệ quá,cổng kết nối thì củng tạm(3 hdmi,1 usb,ko internet)

haichinha6

Active Member

Chú cá rồng của bác đẹp quá

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

Bác giúp em setup cặp loa 626 để tận dụng hát karaoke được không ạ..:>:>

Bác mua thêm mixer và micro là đủ thiết bị rồi. Còn tiếp theo là cắm rút :D, thử alo
- Lấy tin hiệu ra của mixer cắm vào ngõ in Analog bông sen của AVR hoặc âm ly bác đang dùng. Nếu như Denon của mình thì chọn đúng ngõ vào của kênh âm thanh. Sau đó chọn chế độ Direct (để chuyển AVR thành một cục Pow đẩy thôi). trên Remote nhé. Các chế độ khác đều không hát được đâu. (Thử sẽ hiểu).
- Cắm micro vào mixer, bật nhạc karaoke lên và thưởng thức.
- Vào trang "Mỗi ngày một bài karaoke" trên diễn đàn này để kéo nhạc HD về hát cho nó phê..:D

Lâu rồi mới ghé lại thăm topic bác, có nâng cấp gì mới không?!

thinhkappa

Well-Known Member

Nhà nhỏ mà bộ dàn TO là được rồi bác .
Xin chúc mừng.

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, K/c từ TV tới chỗ ngồi hình như hơi ngắn nhỉ.

Bên trên