Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

chuongzzz

Member
Lần Đầu Chơi HT , có Gì Nhờ các bác đóng góp ý Kiến thêm Cho , thanks

Thiết Bị :
Tivi Samsung 60'' series F7100 ($2000)
Avr Onkyo tx-nr828 ($800)
Loa Polk rti a7 ($800) + csi a6 ($350) + fxi â6 ($400) + Bmb 450 ($450) (của Usa , dùng Làm Hight front cho ht và 2 chanel cho kok luôn , 450W )
Kok Hanet hd10 ($700)
Yamaha mgcx Mixer ($120) + yamaha subwoofer 315 ($300)
American Audio Power (1000W) ($350)
Ps3 (dùng Làm blueray player ) ($400)

P/s : giờ Em còn 1 vướng mắc đó là con Pc để ở phòng ngủ mà Avr để phòng khách , cả 2 đều kết nối internet , có cách nào để Play phim từ Pc đến avr mà ko cần cáp hdmi ko vì khoảng cách xa wa đi dây mất công nữa , bác nào có cao kiến hay biết link nào cho em xin với , bữa giờ ráp xong mà chưa play dc bộ phim nào hết , thanks all

vài tấm sau khi đổi kệ mới và tẻo mấy cái loa surround lên :

BONUS thêm 1 tấm em gái vs polkaudio hi hi

Chỉnh sửa lần cuối:

taixin

Active Member
Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

bác làm một tấm cận cảnh gỡ e căng ra nhìn phê hơn bác ơi sub bác không thay bằng em khác ah ,,, polk audio 125 cho đồng bộ và cũng đẹp hơn nữa nhìn yahama hơi trỗi
bác kéo cái loa font bên tray trái ra sát mép tường luôn rồi dời tiếp để tránh con sub dễ bị trầy khi để ngay gần góc đườ́ng đi bác ơi

taixin

Active Member

từ từ sẽ đẽ ra amply hai kênh và bác sẽ làm một cái kệ xinh nhìn nó đẹp hơn nhiều ,,, dàn đẹp chúc bác vui ,,, cảm nhận xem phim từ bộ polk này như thế nào hả bác chủ

bác chủ làm thêm em dune h1 mua hàng 2nd đi cho rẻ tầm 2tr8 đổ lại và ổ cứng coi phim cho tiện .,. pc để lướt web trong phòng ngủ ,,, đi dây lại làm xấu nhà bác ơi

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn đẹp, phòng đẹp, chúc mừng bác.
Em thấy có smoke và carbon monoxide detector nữa chắc bác ở khu nhà mới nào bên US!
Thanks bác chia sẻ.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác đặt đồ vào đúng vị trí hẹp nhất (giữa 2 cửa). Nên cân nhắc đặt sang bên tường nào rộng hơn thì hình thức trông hợp lý hơn mà lại có khoảng tường đủ rộng cho máy chiếu sau này

baamboo8

Member

dàn đẹp, nếu đổi cục sub polk luôn cho đồng bộ thì ok. Chúc mừng bác.

fanbose

Chúc mừng dàn gọn đẹp của bác chủ

le_hung214

Vấn đề source phim ở phòng ngủ mà dàn HT ở phòng khách bác chỉ giải quyết được với đầu HDP thông qua LAN thôi.

ivnhdvn

Mình có cái kệ để TV y chang nhu* bác chủ :)

đẹp quá bác, chúc mừng bác chủ. Bác làm thế nào mà cặp kia vừa dùng làm FH vừa karaoke dc ạ?

lmcuong4u

Active Member

Dàn đẹp, nhà đẹp, chúc mừng bác chủ!

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

Em thấy có smoke và carbon monoxide detector nữa chắc bác ở khu nhà mới nào bên US!
Thanks bác chia sẻ.
bác Nghĩa này chắc dân xây dựng hay sao nhìn vào biết ngay hi hi , thật ra em mua nhà cũ về rồi remodel lại thôi nên nhà vẫn chưa xong gì hết mà máu quá làm đại bộ giàn luôn , có gì ae góp ý thêm cho , thanks

chuongzzz

Member

Vấn đề source phim ở phòng ngủ mà dàn HT ở phòng khách bác chỉ giải quyết được với đầu HDP thông qua LAN thôi.

em để PC phòng ngủ để tiện việc dơn phim với lại mở phim cho gia đình coi còn mình vẫn đọc báo hay xem cái khác được ... hi hi nhưng vấn đề này làm em nhức đầu quá , bác nào có giải pháp hay cao kiến xin chỉ giúp e với , em có nghe nói đến INTEL WIDI nhưng khi check thì PC em ko có với lại ko rành về nó lắm , em cũng đang nghiên cứu xem có nên mua WD TV Live HD Streaming Media Player 1080P ko nữa tên Ebay có $50 obama thôi nhưng ko biết có kết nối nó với AVR được ko nữa (sợ tiền mất tật mang nên đang lưỡng lự ) , AVR Onkyo 828 này chỉ có Stream được Music thôi chứ ko được movie nen mới khổ cho em thế đấy , anyway thanks các bác đã góp ý và ghe ủng hộ

chuongzzz

Member

đẹp quá bác, chúc mừng bác chủ. Bác làm thế nào mà cặp kia vừa dùng làm FH vừa karaoke dc ạ?

thật tình thì em đi dậy chưa xong với PC để phòng ngủ nên chưa thể play phim thử được nhung em tính đi 2 dây từ cặp BMB ra 1 đầu vô AVR cồng HF , dây còn lại chạy vô cục Pow em nghĩ như vậy chắc được hi hi để em thử rồi cho bác biết kết quả , em nghĩ chỉ cần khi coi phim thì đừng bật Pơ lên còn khi hát KOK thì đừng bật AVR là được .

vinh do

Active Member

Thanks bác chia sẻ.

ước gì được như anh ấy hả bác nghĩa :(.thanks chủ thớt chia sẻ,dàn đẹp nắm bác ơi :D

dungtranvn

Khiếp cho bộ dàn của bác quá. Ước gì mình được như anh í

lascetis

Active Member

Nhìn đã thích rồi mà được nghe nữa thì :D

Bên trên