Bộ Hát Đê (HD) lởm khởm của em!!!!!!!

akita0507

hix ko có điều kiện đành kết hợp living room với phòng xem hd lun:D, bộ dàn giá rẻ của polkaudio các bác ạ, cụ nhà em máu kara nên em thêm quả mixer với con arirang là từ HD thành hát đê lun, hát cũng gọi là gia đình thôi ko hay lắm, bác nào có cao kiến giúp em với, em mua thêm đôi loa kara cũng đc nhưng quan trọng đặt ở đâu cho nó gọn:(, treo lên tường thì nhìn hơi xấu, đã suy nghĩ rất nhiều mà chưa có giải pháp hix, ai giúp em với nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Bộ Hát Đê (HD) lởm khởm của em!!!!!!!

bộ bác đẹp, nhà đẹp, nhưng loa center để lệch mất rồi, cho vào chính giữa đi bác hoặc treo lên đầu LCD đi, em có nhà như bác em làm thên máy chiếu cho chuẩn mực luôn
bác làm bộ KOK không thích treo tường thì bác làm đôi cột và di chuyển cái tủ đi là thừa chỗ, hihi

tieuthieugia

Well-Known Member

bác bõ loa KOK mới lên hộc trên cùng í...
2 vị trí thứ nhất từ trái qua và thứ 2 từ phải qua.
mấy món trưng bày gọn lại vào các hộc khác

HDLover

Em nghĩ bác đặt 2 loa lên trên đầu mấy cái kệ ấy hoặc khoan thêm 2 chân để phía trước luôn cũng được. Mấy cái kệ bác đóng nhìn đã quá, bác có chơi thể thao ha?

vuchaulong

Active Member

thế mà bác ý còn kêu lởm đấy anh ạ :D

Với khả năng đầu tư thế này thì làm con máy chiếu rồi trang trí front có border giống như LCD thì sẽ đỡ lởm hơn. Hiện nay giá máy chiếu đỡ chát rồi.

earl_grey

Well-Known Member

Thế này mà bác bảo lởm, bác định nói hầu hết HT của anh em trên này dưới mức lởm à :D Em đùa tí...

Về máy móc thì em chịu vì với em, loa TV hay 7.1 cũng chỉ biết kêu. Em giống mấy bác trên, có ý kiến là bác đặt loa center cho đúng "center", trông cân đối và nghe cũng cân đối hơn. Tốt nhất là cho lên trên (tuy nhiên có thể phải gia cố giá đỡ, vì khi phát loa rung, mà cái hộc kệ có vẻ không vững lắm). Cái loa đó để dưới trông hơi vướng mắt, vì khi nhìn vào TV viền đen, lại có một cái cục đen đen ngay dưới đặt lệch. Bác cũng nên sắp đặt lại cho gọn hơn, dây rợ nếu có thể thì giấu càng kỹ càng đẹp.

akita0507

hihi thanks các bác đã góp ý giúp em, em định cho cái thanh ngang bên trái cao lên tẹo rồi đưa cục sub lên kệ, gọn hơn mà lại che đc dây, các bác thấy có hợp lý ko ạ?
về loa center thì em đọc trên mạng thấy bảo cũng ko cần để đúng chính giữa hẳn, treo lên thì phải khoan tường sau này có nâng cấp các thứ cũng khá lằng nhằng, khó thật.
Loa kara nếu tậu thì chắc em lấy đôi JBL E50 vỏ gỗ cho nó đồng bộ, chắc phải để lên nóc kệ quá, ko biết cái kệ nhà em có chịu đc ko nữa? đôi E50 ko biết nặng nhẹ thế nào các bác nhỉ?

luciano

Active Member

phòng đẹp là nó đã ăn đứt rùi bác ạ, cái thú chơi này nhiều khi không khí xem còn quan trọng hơn í chứ,miễn là bác đừng bị các đồ chơi cuốn bay là được

Lâm Gia Trang

phòng đẹp là nó đã ăn đứt rùi bác ạ, cái thú chơi này nhiều khi không khí xem còn quan trọng hơn í chứ,miễn là bác đừng bị các đồ chơi cuốn bay là được

lâu lém mới gặp bác, tình iu tình báo thế nào rồi bác, ngon lành cành đào chớ :x

hdamateur

Member

hix ko có điều kiện đành kết hợp living room với phòng xem hd lun:D, bộ dàn giá rẻ của polkaudio các bác ạ, cụ nhà em máu kara nên em thêm quả mixer với con arirang là từ HD thành hát đê lun, hát cũng gọi là gia đình thôi ko hay lắm, bác nào có cao kiến giúp em với, em mua thêm đôi loa kara cũng đc nhưng quan trọng đặt ở đâu cho nó gọn:(, treo lên tường thì nhìn hơi xấu, đã suy nghĩ rất nhiều mà chưa có giải pháp hix, ai giúp em với nhé

Chúc mừng bộ "lởm khởm" đáng mơ ước nhà Bác

locnp

Well-Known Member

Cái phòng thiệt là đã quá đi, bác chủ post cấu hình dàn lên cho anh em học hỏi với!

akita0507

vâng đây là cấu hình bộ của em ạ:)
LED SS 46B7000
bộ polkaudio thì có
+Front: TSi300
+Center: CS10
+Sur: TSi100
+Sub: SW110
HTPC thì em ko nhớ chính xác lắm, sơ bộ thì chip core 2 duo 2.93hz, ram 2Ghz, VGA GT9800 1Gb 256bitz, 1Tb HDD...case antec
karaoke thì em dùng mixer cali 1tr, arirang 36kr hát với đôi front và sub, ko hay lắm với cả cũng sợ đứt loa:((
bộ polk audio này đánh với denon 1910 xem film em thấy cũng ổn lắm, nghe nhạc stereo thì ko hay lắm, có thể sau thời gian rà loa thì sẽ hay hơn, hy vọng thế:)
xem tv thì em chơi HD của VTC cũng ok, xem fashion TV hay Nat Geo thì sướng vãi:D
h em chỉ suy nghĩ sao cho kara hay hơn thôi, cụ nhà em khoái hát kara mà, hôm trc vừa thay mic khuyến mãi bằng shure 58sm thì có khá hơn nhưng vẫn chưa ưng lắm, chắc phải đầu tư thêm đôi loa thật:D

earl_grey

Well-Known Member

vâng đây là cấu hình bộ của em ạ:)
LED SS 46B7000
bộ polkaudio thì có
+Front: TSi300
+Center: CS10
+Sur: TSi100
+Sub: SW110
HTPC thì em ko nhớ chính xác lắm, sơ bộ thì chip core 2 duo 2.93hz, ram 2Ghz, VGA GT9800 1Gb 256bitz, 1Tb HDD...case antec
karaoke thì em dùng mixer cali 1tr, arirang 36kr hát với đôi front và sub, ko hay lắm với cả cũng sợ đứt loa:((
bộ polk audio này đánh với denon 1910 xem film em thấy cũng ổn lắm, nghe nhạc stereo thì ko hay lắm, có thể sau thời gian rà loa thì sẽ hay hơn, hy vọng thế:)
xem tv thì em chơi HD của VTC cũng ok, xem fashion TV hay Nat Geo thì sướng vãi:D
h em chỉ suy nghĩ sao cho kara hay hơn thôi, cụ nhà em khoái hát kara mà, hôm trc vừa thay mic khuyến mãi bằng shure 58sm thì có khá hơn nhưng vẫn chưa ưng lắm, chắc phải đầu tư thêm đôi loa thật:D

Xời, thế thì đúng là bố của lởm :(( :(( :(( Chịu bác!

quangminhauto

theo tớ là mua cái nhà mới thế là ... tèn tén ten

locnp

Well-Known Member

Bộ polk này nghe hay lắm nè, bữa có nghe thử center với sub tại 1 cửa hàng trên đường Lý Thường Kiệt ghép với AVR Marantz.

TRIDUC

hình nhu­ bác để loa main ho­i sát tu­ò­ng thì phải

Bên trên