Bộ home theater Klipsch-ProAc-AudioLab

Quangot

Member
Chúc tất cả thành viên HDVN sang năm mới có :
Bầu trời sức khỏe
Sự nghiệp sáng ngời
Vạn sự như ý
Tỷ sự như mơ
Làm việc như thơ
Đời vui như nhạc
Coi tiền như rác
Coi bạc như rơm
Chung thủy với Cơm
và Sắc son với Phở

Happy new year!

Delly

Ðề: Bộ home theater Klipsch-ProAc-AudioLab

Đúng là ăn chơi có tổ chức ạ;;)

vodanhhd

nhà Bác chắc mới làm nội thất phải ko,trông ngon qúa

AUDIOLAB

1. Nhìn các bác trao đổi kinh nghiệm ghép nối, em đọc xong mà em thấy chóng hết cả mặt, hoa hết cả mắt. Cặp loa này em thấy ở Shop Anh Duy họ toàn ghép với DENON PMA2010 thôi bác ạ, em có nghe rồi nhưng thật lòng mà nói chất âm không ổn tý nào, bass thì phều phào, loa tép thì chói gắt, trung âm thì khô cứng (có gì không phải bác đừng giận nhé) mà giá thì cũng chát kinh người. Mà em hỏi khí không phải, ai tư vấn cho Bác bộ KLIPSCH RF7-II với AUDIOLAB thế? ^:)^ sao bác không dùng cặp ProAC làm front nhỉ ??? Có khi bác chuyển thử cặp ProAC làm front lại có kết quả chất âm theo đúng chất bác thích.
2. Nghe thử clip của bác tuanaiai thì em thấy trình thẩm âm của các bác cao quá chắc em còn phải học tập nhiều.
3. Nếu bác quyết định cho em McIntosh MA6900 và em ProAC đi ở, thì bác hú em 1 câu nhé, Em tai trâu chắc chỉ cần nghe nhìn bộ này là mãn nhãn và mãn thính lắm rồi, ah mà nhà bác ở đâu cho em thông tin có gì anh em giao lưu học hỏi

klipsch 7 làm Front xem phim thì đốn ngã Pro AC trong vòng 5 phút phim bác ạh, có lý do thì bác ấy mới dùng Pro Ac lui về làm surround... Chỉ có điều mình thắc mắc bác chủ chưa có sub mà lại lấn cấn chuyện tiếng bass nhỉ?

theaminh81

Well-Known Member

nhà đẹp vãi, nhưng mà nếu có phòng riêng bố trí vẫn ok hơn, chác có phòng riêng chứ hả bác chủ

Dynaudio

klipsch 7 làm Front xem phim thì đốn ngã Pro AC trong vòng 5 phút phim bác ạh, có lý do thì bác ấy mới dùng Pro Ac lui về làm surround... Chỉ có điều mình thắc mắc bác chủ chưa có sub mà lại lấn cấn chuyện tiếng bass nhỉ?

Chào Bác AudioLab

Theo như em hiểu thì Bác thớt chủ đang lăn tăn về chất âm bass khi nghe nhạc chứ không phải lăn tăn chất âm khi xem phim Bác ạ. Em nghĩ Bác chủ đã dùng Klipsch RF-7ii để xem phim mà còn chưa hài lòng thì chỉ còn nước... ra rạp xem thì mới thỏa mãn được. Thế cho nên em mới hỏi sao ko dùng cặp ProAc làm Front để nghe nhạc Bác ạ.

hthangnhoc

chất lượng quá bác ơi. nhà đẹp + dàn khủng good quá

hlhuy

Bác chủ ơi tình hình phối ghép của bác thế nào rồi ạ? Theo e bác thử phương án mua đôi sur và sub, còn đôi Proac để nghe nhạc với KL thì ko chỉ riêng e mà chắc nhiều bác cũng đánh giá e nó cao hơn hẳn e KL kia bác ạ còn nếu bác thiên về xem phim bác bán đôi Proac đi thừa sức mua 1 đôi loa cột và sub ngon. E đang có cái ampli Sophia Electric™ KT88 Tube Amplifier thấy hãng nói là để trị 3.8 nếu bác cho phép hôm nào e đến ghép thử đc ko bác? Thanks bác.

thuongzzz

Active Member

Ước mơ không những của mình mà củ rất nhiều người.
Chúc mừng bác!

lebac123

tuyệt đẹp, bộ ht ước mơ của bao người

Dynaudio

Bác quangot cho hỏi cảm nhận của Bác về RF 7ii sau một thời gian sử dụng. Em cũng đang ngắm em này ạ

Bên trên