Bộ HT của em,cực kỳ lủng củng,toàn đồ vô danh,chỉ mình em biết.nhưng hay

ngoc ky lan

View attachment 15853
Bây giờ em xin trình bày với các bô lão =))
em AMP : D8EX.
em front là em loa cổ lỗ xĩ pioner cs R33.đôi này em thấy nó là gân vải,rất mỏng và cực mềm.trong 1 đêm lọ mọ.em tháo ra,cho tín hiệu chạy trực tiếp,không qua phân tần.:Dkết qảu không ngờ - nghe như full range=)).đôi này nghe blue cafe thì thôi rồi.nghe nhạc vàng ngọt như mía lùi
2 em center : loa nỉ sony 29 loại đặc biệt ( thấy các bác trên FR bảo thế,gân mút,màu vàng,không phễu ) nghe Nora jone như phả vào mặt\m/
2 em sr : là loại buc seo cổ của nhật tên Diango - tiếng Sr rất tốt - trong 1 đêm mưa gió,em bóc phần vỏ loa ra,để mộc - rất ngộ
em sub Ya 150 tiếng được ( em thấy giá của nó giờ lên ầm ầm thế nhỉ )
Em CDp là em pi T05 cho hợp moden nhưng ghép với D8EX rất chuẩn
Em LCD LG 42 LH 70 với đường cong đẹp mắt,hình ảnh sắc nét( em thấy màu của LG đẹp hơn SS thì phải )
Em DVD samsung 1080P8
và em Dopodo S200 plus.
Kính mời các bác xem và cho em vài lời:D

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Bộ HT của em,cực kỳ lủng củng,toàn đồ vô danh,chỉ mình em biết.nhưng hay

Bộ dàn của bác nhìn đẹp và hiếm đấy chứ, tuy nhiền có nhiều vật dụng, chi tiết nhỏ đặt kế bên quá, bác dọn bớt đi có lẽ sẽ đẹp hơn ...

Phụ bác 1 tay, post tấm hình lên cho dễ nhìn

ngoc ky lan

Nhẫn xét chung : Em thấy nghe bộ này rất vừa tai và hợp với gu ca nhạc và phim ảnh của em ( nghe nhac - phim 50-50 ).thể loại nhạc vocal,nhac vàng và tất cả các thể loại về nhạc cụ như violon,sáo...rất hợp.( em hay ngồi nghe sáo và ngắm chim hót )
Tuy rằng chưa được nghe nhiều những bộ đắt tiền nhưng có lẽ em đã khai thác hết cỡ bộ loa 5.1 rẻ tiền này của em.
Kính mời các bác đến tệ xá em giao lưu. Em ở 59 Mai Hắc Đế HN - 0904688484.em tên Dũng

ngoc ky lan

à mà em quên mất .Phần ánh sáng là do em tự thiết kế phía trên.bên cạnh đó còn đèn laze và cột khói mini nữa..hì hì.
Bộ 2 kênh : em nghe amp MR PM75,cdp MR 75 và loa victor SX 55.nghe nhạc vàng hay dễ sợ ( đôi SX 55 em đã định bán đi vì không ghép nổi cho ra tiếng.nhưng là do ông nhạc cho em ,và về sau em tìm được con AMP MR 75 này,em nghe như cậu nằm với mợ...

bietthusaigon

có bác nào ở HCM không? mình muốn nghiên cứu 1 bộ để xem film nhung không rành lắm, nhờ các bác tư vấn giúp mình với, cảm ơn nhiều

ngoc ky lan

trong si gon co chi bich van do bac if g

thangvic

Member

bộ của bác cũng lủng củng giống bộ của e,nhưng của bác chất hơn của e rất nhiều
bác làm ơn cho e hỏi bác làm cái tấm gỗ ở trên tivi nhu thế nào đấy ạ,e cũng đang muốn làm cái giống thế nhưng lại chưa biết cách làm

anbinhdo

Well-Known Member

Bác sắp xếp cho em center ở giữa nghe cho nó sướng.
Bố trí cái loa phía tay phải ( hình ) có vẻ hơi khập khểnh , cho nó chổ nào thích hợp tý đi Bác để nhìn vào cho nó cân đối tý.
Còn cảm nhận nghe như Bác nó là phê như con cá trê với bầu rượu tây rồi =P~

bth8888

Member

Nghe bác tả là đã thấy hay rồi .

JupR74

Active Member

Bộ dàn của bác cũng ok, tuy nhiên nhìn hơi rối mắt 1 chút

Bên trên