Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

Cam on ban, ban o tp nao vay ? Co dip minh the choi duoc hong .

minhjp

Well-Known Member

Q2 Sgòn , cũng gần BHòa nhà bạn vào tp mà . wellcome

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Uh o nha cung vo sg moi tuan nhung minh it vo lam, lau lau moi vo lan, cam on ban da welcome minh.

minhjp

Well-Known Member

Update hình 1 chút .
Thanks bác Vkc và bác ptkrelax tư vấn nhiệt tình nhé !
Chụp bằng IP4 và source DVD nên hơi mờ các bạn àh .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Wow mới đó mà bác đã làm cái floating board and treo cái TV rồi lẹ thiệt. Quá đẹp. Cái Center bác nên kéo ra đến cạnh cái kệ một chút âm thanh sẻ trong sáng hơn. Hai cái Fronts cũng nên move forward qua cái kệt một tí. Hope this help!
Nghĩa.

minhjp

Well-Known Member

Wow mới đó mà bác đã làm cái floating board and treo cái TV rồi lẹ thiệt. Quá đẹp. Cái Center bác nên kéo ra đến cạnh cái kệ một chút âm thanh sẻ trong sáng hơn. Hai cái Fronts cũng nên move forward qua cái kệt một tí. Hope this help!
Nghĩa.

Thanks bạn
Mình treo tivi lên cũng được 2 tuần rồi nhưng chưa tiện post hình lên .
Mình sợ center kéo ra phía trước quá không gọn nên đẩy sát nó vào trong , 2 Font hiện nay là bằng với cái kệ , kéo lên cao quá font right vướng cái cửa ra vào bạn àh .
Thanks bạn tư vấn .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Làm như mình nói thì âm thanh hay hơn được tí thôi, nhưng nếu bạn thấy thoải mái thì như vậy tốt lắm rồi. Dàn cùa bạn gọn gàng, đơn giãn nhưng mà rất đẹp, chắc âm thanh hay lắm. Chúc mừng bạn. Bạn thích coi Thúy Nga va Asia ah ?

minhjp

Well-Known Member

Làm như mình nói thì âm thanh hay hơn được tí thôi, nhưng nếu bạn thấy thoải mái thì như vậy tốt lắm rồi. Dàn cùa bạn gọn gàng, đơn giãn nhưng mà rất đẹp, chắc âm thanh hay lắm. Chúc mừng bạn. Bạn thích coi Thúy Nga va Asia ah ?

Thanks
Để mình thử kéo center lên , ông anh vào nghe cũng nói kéo font lên phía trước .Bữa nào rãnh qua nhà ông anh này ở Tân phú chở 2 cái tán âm, 2 cái tiêu âm về nữa gắn lên tường rồi nhờ ổng check tiếp ( anh chơi hi-en nên tai nghe rất tốt , bữa thử trải thảm vào ổng nghe khác mà mình tai trâu chẳng thấy khác tí nào, ổng nghe rồi kêu dời cục sub qua hết bên trái luôn rồi )
Mình thích asia hơn
P/s : nếu asia đến bây giờ là 68 đĩa thì mình có chắc tầm khoảng gần 60 đĩa vừa DVD 5 vừa DVD 9. Thiếu mấy cái dvd 1,3 .... gì đó

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Tâm lý ai cũng muốn để sâu vô cho gọn đó mà. Tại khi bác để cái Center sâu vô như vậy thì âm thanh phát ra bi ém bởi mặt bàn, hông tỏa đều ra theo hướng ngồi của người nghe. Room của bác rộng và trần nhà cao nhiều khi phải cần dual subs.
Ông anh của bác chắc là dân pro rồi, dàn của bác ta chắc dữ lám ? Thường dân pro mà chơi HT thi sài đồ chơi toàn màu đen hông à, speakers, receiver, center, HD players đều đen hết.
Mình cũng thích Asia nhất. Bác có nhiều sưu tầm hơn mình, khi nào có dịp thọ giáo vói bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member

Tâm lý ai cũng muốn để sâu vô cho gọn đó mà. Tại khi bác để cái Center sâu vô như vậy thì âm thanh phát ra bi ém bởi mặt bàn, hông tỏa đều ra theo hướng ngồi của người nghe. Room của bác rộng và trần nhà cao nhiều khi phải cần dual subs.
Ông anh của bác chắc là dân pro rồi, dàn của bác ta chắc dữ lám ? Thường dân pro mà chơi HT thi sài đồ chơi toàn màu đen hông à, speakers, receiver, center, HD players đều đen hết.
Mình cũng thích Asia nhất. Bác có nhiều sưu tầm hơn mình, khi nào có dịp thọ giáo vói bác.

Lúc đầu mình để center ra giữa kệ nhưng ông anh lại để sát vào , đúng là cảm giác center bị nhỏ lại , không trong trẻo lắm . Đúng là trần nhà mình cao 3m6 lận . Một sub cũng phê rồi bạn àh.
Vậy cũng cùng sở thích nghe asia với mình , mình còn nghe rock nữa . Sẽ thọ giáo với bác .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cục sub đó của bác là bao nhiêu inches, bao nhiêu watt ? thx

minhjp

Well-Known Member

Cục sub đó của bác là bao nhiêu inches, bao nhiêu watt ? thx

Sub Klipsch sw 450
10" (25.4cm ) bạn àh
AMPLIFIER POWER: FTC Rated Power: 200 watts continuous @ 1% THD, Dynamic Power: 450 watts
FREQUENCY RESPONSE: 28-120Hz +/-3dB
MAXIMUM ACOUSTIC OUTPUT: 115dB @ 30Hz 1/8 space, 1m

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Sub đó la quá nhỏ so với cái phòng của bạn, nếu bạn có điều kiện chơi thêm cái nửa để ở bên phải sẻ thấy khác liền, sợ còn chưa đủ nửa. Cái phòng chung cư của mình nhỏ xíu ah nếu mà mình có chỏ để thì cũng ráng rinh thêm cái y hệt vậy về nghe tiếng bass đều đã lắm nhất là coi phim va nghe Asia. Co tiệm nào hay người bạn nào cho bạn mượn đem về thử thử, bảo đảm khác hản *-:)

minhjp

Well-Known Member

Sub đó la quá nhỏ so với cái phòng của bạn, nếu bạn có điều kiện chơi thêm cái nửa để ở bên phải sẻ thấy khác liền, sợ còn chưa đủ nửa. Cái phòng chung cư của mình nhỏ xíu ah nếu mà mình có chỏ để thì cũng ráng rinh thêm cái y hệt vậy về nghe tiếng bass đều đã lắm nhất là coi phim va nghe Asia. Co tiệm nào hay người bạn nào cho bạn mượn đem về thử thử, bảo đảm khác hản *-:)

Vậy à ! 2 cái sub chắc phê hơn nhiều . mình cũng có người quen bán chắc mượn được . bữa ông anh khiêng cái sub yamaha limited 1000 xuống thử .
Mình đang định đổi center C2 của klipsch nên chưa nghĩ đến cục sub bạn nói .
Sẽ quan tâm tiếng bass sau vậy
Thanks bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nếu bạn có cơ hội mượn cục sub về rồi, connect xong rồi calibrate cái receiver lại, bỏ vô cái đĩa Asia nào bạn thích hay coi, nghe thì biết liền. Center của bạn hơi nhỏ, đỏi cái to hơn cũng đúng. Step by step. Nếu bạn mua thêm cái sub thi nên mua giống caí kia.

ptkrelax

Active Member

Hỏi phí không phải chứ. 2 Sub thì câu làm sao bác.
Vì chưa thử chơi 2 Sub bao giờ cả. AVR chỉ có Pre Out thôi mà.
hay là câu Sub(2) vào Font B chơi A+B

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hỏi phí không phải chứ. 2 Sub thì câu làm sao bác.
Vì chưa thử chơi 2 Sub bao giờ cả. AVR chỉ có Pre Out thôi mà.
hay là câu Sub(2) vào Font B chơi A+B

Phòng rộng và cao nên cần 2 subs bác ạ, hông phí đâu vì âm thanh sẻ nghe khác hẳn, ấm, đều và trung thực hơn.
Không nên câu sub vào 2 fronts bác ạ. Muốn chơi 2 subs thì dùng sợi Y cable chia một thành hai từ Sub pre-out ra bác ạ

ptkrelax

Active Member

Liệu chơi như thế tín hiệu ra Sub có sao không và cảm nhận có hơn không.
Hôm nọ trên Thế giới nghe nhìn thấy dàn của Thanh Tùng Audio đánh 2 SUb JBL mà nó không biết đấu kiểu nào mà Sub xuống tận 18Hz mới kinh.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Liệu chơi như thế tín hiệu ra Sub có sao không và cảm nhận có hơn không.
Hôm nọ trên Thế giới nghe nhìn thấy dàn của Thanh Tùng Audio đánh 2 SUb JBL mà nó không biết đấu kiểu nào mà Sub xuống tận 18Hz mới kinh.

Tính hiệu của subs hông bị ảnh hưởng chi cả, nếu bạn chơi 2 subs và placement đùng chổ, chỉnh receiver calibration đúng cách thì bạn sẻ cảm nhận như vầy WOW
Bác còn nhớ subs JBL đó la model gì hông, theo mình biết ít có JBL sub nào đánh được dưới 20Hz lắm.

ptkrelax

Active Member

Cái này mình xem trên VTV2 Tối T4 hàng tuần.
JBL đó khủng lắm ( gần 60kg) chỉ nhớ là nó là dòng Pro chuyên dụng cho xem phim thôi.
Thế mà nó đánh xuống tới 18Hz mới kinh dị chứ.

Bên trên