Bộ HTPC đang hoàn thiện!!

vantuananh

nhìn các bác có nhiều HTPC quá nên em cũng làm 1 cái vùa chơi game vừa chơi HD,cây HTPC của em vẫn thiếu Fan Coltrol và HDD và card âm thanh,anh em cho em ý kiến nha!! cấu hình của em!!
Chip : i5 2500k
main : Aus P8P67 LE
VGA : GTX 560 Ti DCII
Ram : corsair 16GB bus 1600
View attachment 40632
View attachment 40633
View attachment 40636
View attachment 40637
View attachment 40638
View attachment 40640
còn đây là nội thất bên trong
View attachment 40643
View attachment 40644
View attachment 40645
các bác cho em xin ý kiến với ạ!!em đang tính Mod đèn Led và tìm thêm 1 chú đồ để Mod thêm lên

Chỉnh sửa lần cuối:

ktypro

Active Member
Ðề: Bộ HTPC đang hoàn thiện!!

nhìn khủng wa,thiệt hại bao nhiêu bác

tethien

Active Member

To và khủng quá.
Mình thì thích cái HTPC be bé thôi. Cấu hình vừa đủ dùng.
Mình không cần chơi game ở đó.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bộ của bác gần giống bộ e nhỉ, gần giống main main e có thêm B3, ram cùng Corsair Vengeance, CPU thì của e 2500 còn của bác 2500k dùng cho O.C ngon hơn :D

vantuananh

nhìn khủng wa,thiệt hại bao nhiêu bác

em hết khoảng 27tr bác ạ,chưa có HDD và cái fan coltrol,2 cái đó em đnag đặt về,theo em khoảng hơn 30tr là gần đủ đồ chơi.em đang tính Mod thêm ít đèn Led và ít quạt cho đẹp.

thz

Member

Mục này sắp biến thành nơi post cấu hình máy tính rồi thì phải :|

locnp

Well-Known Member

Máy tính khủng bố quá, bác show luôn phần âm thanh hình ảnh luôn đi ạ.

thz

Member

bác quá lời!!HTPC là để xem phim và nghe nhạc của anh em mà bác!8-}

Ý mình là PC hay HTPC nó chỉ là công cụ thôi ạ, không cần đi sâu vào lòng mề của nó quá đâm ra diễn đàn HD giống diễn đàn máy tính quá :). Giống như làm bác làm 1 con gà, mọi người sẽ nhìn vào thành phẩm là món gà bác sẽ làm, nếu được thì bác cho mọi người thưởng thức cùng với :D, chứ không ai lại đi nhìn vào con dao thịt con gà đấy cả. Vài lời tâm sự với các bác lúc nửa đêm :).

vantuananh

Ý mình là PC hay HTPC nó chỉ là công cụ thôi ạ, không cần đi sâu vào lòng mề của nó quá đâm ra diễn đàn HD giống diễn đàn máy tính quá :). Giống như làm bác làm 1 con gà, mọi người sẽ nhìn vào thành phẩm là món gà bác sẽ làm, nếu được thì bác cho mọi người thưởng thức cùng với :D, chứ không ai lại đi nhìn vào con dao thịt con gà đấy cả. Vài lời tâm sự với các bác lúc nửa đêm :).

em hiểu ý bác rồi!! em đã post phần âm thanh và hình cách đây 2 tháng rồi!!em đang hoàn thiện nốt.hôm nay em xin up thêm 1 chút về từng món của em!!

vantuananh

Máy tính khủng bố quá, bác show luôn phần âm thanh hình ảnh luôn đi ạ.

em đang tìm mua thảm và ghế sofia để cho đủ bộ bác ạ,giờ em thêm chút hình vì trong thời gian em vẫn đang nâng cấp.
Fun RTi A5
View attachment 40787
Cen HTM61
View attachment 40785
Sub AAD S-160
View attachment 40789
Sur RTi A1
View attachment 40788
AVR Denon 2311
View attachment 40786
macbook pro Mc374
View attachment 40792
sur em treo hơi cai 1 chút nhưng em đã chỉnh ở AVR tăng âm ở Sur lên cao và nghe hiệu ứng cũng rất rõ
View attachment 40791
Dune H1
nhìn tổng thể
View attachment 40790
tháng trước gấu nhà em cũng thích xem phim nên em cũng sắm luôn cho gấu em 1 bộ,hẹn các bác sang tháng em post nốt bộ của gấu em lên.

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác đẹp và chuẩn rồi, tháng sau nhớ show dàn của gấu bác lên nhé, nếu show luôn cả gấu thì càng HD hơn ^^

vantuananh

Dàn của bác đẹp và chuẩn rồi, tháng sau nhớ show dàn của gấu bác lên nhé, nếu show luôn cả gấu thì càng HD hơn ^^
vâng!!sang tháng em sẽ post lên,em đang muốn mua 1 cái thảm và 1 cái ghế sofia để ngồi xem phim và cho đẹp phòng,khi nào xong em sẽ post thêm,

accuphase

Member

Đồ chơi của bác ngon quá, nhưng nói thật với bác là cái view tổng thể thì chẳng hi-end tí nào cả, màu loa và sàn gần giống nhau, cái kệ tivi thì GIÀ kinh khiếp. Phía dưới cái loa surround là cái giường ngủ cổ phải kg bác? Cổ quá, cổ quá, cổ quá!!!

Cho em hỏi bác bao nhiêu tuổi ạ??????

accuphase

Member

Đồ chơi của bác ngon quá, nhưng nói thật với bác là cái view tổng thể thì chẳng hi-end tí nào cả, màu loa và sàn gần giống nhau, cái kệ tivi thì GIÀ kinh khiếp. Phía dưới cái loa surround là cái giường ngủ cổ phải kg bác? Cổ quá, cổ quá, cổ quá!!!

vantuananh

;)) em mới 22 tuổi thôi bác!!toàn đồ gỗ là mama em mang về,tàn đồ mới hết bác ạ.giường và tủ bằng gỗ thịt nên nhìn giừ quá!!rất khó phối với nhau,em tính chơi luôn theo phong cách cổ điển 1 chút.em cũng muốn nâng cấp phòng nhưng có khi sang năm em lên nhà riêng rồi em làm luôn 1 phòng chiếu phim riêng,

accuphase

Member

;)) em mới 22 tuổi thôi bác!!toàn đồ gỗ là mama em mang về,tàn đồ mới hết bác ạ.giường và tủ bằng gỗ thịt nên nhìn giừ quá!!rất khó phối với nhau,em tính chơi luôn theo phong cách cổ điển 1 chút.em cũng muốn nâng cấp phòng nhưng có khi sang năm em lên nhà riêng rồi em làm luôn 1 phòng chiếu phim riêng,

Úi chà, thế thì đừng nâng cấp phòng làm gì. Cứ để khi có nhà riêng rồi vét hết thóc đem bán, thiết kế Home Theater ngay từ đầu luôn. Bác sướng nhỉ !!!

Ngon rồi em ơi . Vẫn chỉ góp ý mỗi cái view toàn cảnh nhìn không đc hi-end cho lắm . Thực ra em chuyển sang tản nhiệt khí chỉ tầm 3tr nhìn hầm hố hơn nhiều mà hiệu năng ko thua bộ tản nhiệt nước em đang dùng . Nói chung là HTPC gấu rồi ^^ .
@thz : đam mê mà bác , nói thật em cứ có đồ chơi gì mới là cũng phải chia sẻ niềm vui với anh em ngay . Up lên cũng là để mọi người góp ý cho nhau mà . vài dòng chia sẻ mong bác không trách .

vinlee

em thấy cái PC này,pác chủ để dành dùng suốt đời lun chứ không bán đâu :-bd

Bên trên