Bộ HTPC trong phòng của em

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Bộ HTPC trong phòng của em

bác chụp thêm ảnh cái case mozart đi :x

nghe&nhin

Member

case Mozart nhìn hoành tráng quá :-ss
mà bác kê loa sub cao vậy lúc coi action chắc trái banh trong tủ nó văng ra nhỉ :D
phòng nhỏ bác có thể chơi cái surround này nè

voidness

cái dây đen đen đó là dây DVI qua LCD để xài desktop. Kiếm mua dây dài cỡ 15+M mà ko có, đang tính khoan xuống sàn mà chưa có làm đc. Con sub sẽ cho xuống dưới cái bàn để LCD, nhưng chưa có mua dây, nên để đó đỡ. phòng ngủ nên cũng ko có gọn lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

cái dây đen đen đó là dây DVI qua LCD để xài desktop. Kiếm mua dây dài cỡ 15+M mà ko có, đang tính khoan xuống sàn mà chưa có làm đc. Con sub sẽ cho xuống dưới cái bàn để LCD, nhưng chưa có mua dây, nên để đó đỡ. phòng ngủ nên cũng ko có gọn lắm.
Ơ, sao cái cánh cửa phòng giống hệt nhà mình thế nhỉ? Hình như bạn ở chung cư thì phải? Có khi nào là hàng xóm không ta?

vkc

Well-Known Member

Bác mua cái nẹp nhựa ( nẹp dây điện ) rồi cho sợi dây đi sát dưới cửa rồi sử dụng keo 502 dán lại ( sàn nhà bằng gạch men nên không sợ đâu :D ) sau đó cho dây đi trên len tường, thế thì đẹp :D

P/S : công dụng của cái nẹp che dây nữa là che bớt cái khe cửa cho khỏi thóat hơi máy lạnh :)

Bác là dân văn phòng nhỉ, nhìn khô mực em đóan thía :eek:

voidness

Ơ, sao cái cánh cửa phòng giống hệt nhà mình thế nhỉ? Hình như bạn ở chung cư thì phải? Có khi nào là hàng xóm không ta?

sát bên thì đỡ rồi có gì qua leech phim hahaha, em ở nhà bác ơi !!

Bác mua cái nẹp nhựa ( nẹp dây điện ) rồi cho sợi dây đi sát dưới cửa rồi sử dụng keo 502 dán lại ( sàn nhà bằng gạch men nên không sợ đâu :D ) sau đó cho dây đi trên len tường, thế thì đẹp :D

P/S : công dụng của cái nẹp che dây nữa là che bớt cái khe cửa cho khỏi thóat hơi máy lạnh :)

Bác là dân văn phòng nhỉ, nhìn khô mực em đóan thía :eek:

hmm cách đó cũng đc, để về coi lại sao, cám ơn bác đã góp ý. Khô mực để phóng vấn bác ơi. bt sơ mi tai dài thôi

voidness

phỏng vấn kiếm việc kìa ROFL ko phải phóng viên :D

Cái HTPC bác để trong cái hộc vừa khít thế kia thì tản nhiệt chắc hơi căng nhỉ?

Bác này chắc hút thuốc hơi nhiều, mà lại trong phòng ngủ nữa, chắc là còn single :D

voidness

Không có hút trong phòng đâu bác, thuốc mới hút lại thôi, ông chú đi vn về cho một cây, chứ bỏ ồi. Còn vụ tản nhiệt thì cũng thấy không nóng lắm, case không có đóng. nhiệt độ cỡ 45 -55 àh.

Cooling thì như vầy
2 cái HDD stack thì cool bằng 1 con 80mm 1k rmp và một con 30mm.
CPU - Noctua NH-U9B CPU

chạy cũng êm lắm em để torrent 24/7 ngủ vô tư ko ồn chút nào, còn êm hơn WC luôn.

ductruonghn

Bác này bỏ xiền ra mà nâng cấp hệ thống loa đi chứ, có Receiver mà bộ loa thế kia thì tội nghiệp receiver quá. Thấy bác đầu tư case mozart với cái kệ rõ đẹp trong khi âm thanh và hình ảnh ko tương xứng với hai cái đó.

tieuthieugia

Well-Known Member

bác chạy tube bóng j vậy bác? đánh với loa nào vậy?

voidness

Hết tiền rồi bác ơi, phòng nhỏ quá. còn TV thì nếu có tiền nói gì haha. Cái tube hàng tung của, bóng của hình như là 6AQ5 / 6P1 x 4, mua nghe thử thôi tại thấy rẻ, Tên của nó là MA 6p1 6AQ5 Valve Push-Pull Integrated Tube Amp 10watt, còn loa thì đang xài John Blue JB3, loa toàn dải.

duongbaba

Active Member

Theo em đoán chắc bác mê nhạc hơn xem phim rồi. Kiếm cặp Pioneer về nghe là đủ bộ.

không hiểu bồ mua thêm cái DAC chi vậy :confused:,giải thích nghen:-?...mà công nhận nó ngầu thiệt :cool:

nhìn cái dàn giải sầu của bồ rất ok , chỉ góp ý là bỏ thuốc lá đi pa :-L

em kết cái kệ của bác quá,vừa đẹp và khoẻ... em đang định đóng 1 cái thấp như thế để ngồi xem cho đã, bác có thể cho em xin chất liệu, thông số (thông số tổng thể và thông số các ngăn thì càng tốt,...) và giá thành được không,.. cảm ơn bác rất nhiều

voidness

DAC mua tại lúc trước xài ôm bom, sau đó mua SQ210A thì thừa, nhưng dùng nó để hát DVD player cũng đc.

còn cái kệ mua về ráp thôi, giá thì lâu quá ko nhớ, còn chiều dài 1.5m cao .65m (tính luôn cái đế) rông .59m mỗi hộc .45m, mấy miếng gỗ, bự 4cm vách ngăn 1.5cm

Bên trên