Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Cảm ơn bác Thangvc, hôm nào em thử mượn Pre đèn về ghép thử xem thế nào còn nếu không thì em sẽ mượn CD đèn về ghép, hy vọng giải quyết đươcj phần nào vấn đề.

Bác tuan_ipad2 : Em nghe âm lượng nhỏ tý nên chưa thấy có hiện tượng đó bác ạ. Nay mai em sẽ trải thảm + treo rèm dày ở một phía tường có cửa sổ và nếu có hiện tượng về tiếng bass thì ba mặt tường còn lại em sẽ làm thêm mấy tấm mút dán vào.

trandoanhau1980

Active Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Anh cho em xin giá của dàn đó với! Để em biết mà liệu cơm gắp mắm!:D

letuan_216

Bác chủ dùng loa cột mà phòng có 10m, e là không khả thi lắm rồi.
Em nghĩ nó sẽ bị dội âm, nghe bị tức ngực vì công suất của dòng loa cột mạnh lắm, mở nhỏ thì nghe không hết tiết tấu, mở lớn thì chịu không nổi.
Bác sắp đặt cứ như là ở show room không bằng ý, hihi, thích.
Mà sàn của bác là lót gỗ hay dán simali mà em thấy chân tường nó cong cong vậy bác.
Tóm lại là mơ ước như bác,
chúc bác cùng gia đình thưởng thức em nó trong ngôi nhà mới đầy hạnh phúc.

Bin-K

Well-Known Member

Bác trandoanhau1980 : Em ở nước ngoài nên giá cao hơn ở VN mình chút xíu bác ạ.

Bác letuan_216 : Em đang mơ ước có chỗ ở để thi thoảng hứng lên thì nghe nhạc to đến tức ngực mà chưa được đây bác ạ :D. Sàn nhà em là chủ nhà họ trải tấm trải nền thôi chứ ko phải sàn gỗ, do là nhà thuê nên có thế nào dùng vậy chứ em ko làm lại.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm và góp ý giúp em.

Inu Yasha

Member

dàn bác đẹp quá.mà có thêm cái kệ để âm ly thì đẹp,má bác nằm dưới sàn nhà hay sao mà tivi để thấp quá

Bin-K

Well-Known Member

Bác Inu Yasha : So với ghế sofa nhà em thì TV treo tầm đó là vừa bác ạ,

cancntt

Active Member

Kiếm thêm cái cd rotel nửa cho đồng bộ bác chủ?

Bin-K

Well-Known Member

Có người vừa gọi em có một bộ dây XLR Transparent MusicLink Super Balanced Interconnect hàng 2nd giá tầm 250$. Về giá thì em thấy ok nhưng về chất âm có phù hợp với bộ của em và có tăng thêm được tí bass nào ko mới là vấn đề em quan tâm. Bác nào đã dùng qua em này hoặc biết về em này cho em xin chút ý kiến, có j em đi múc ngay, đang máu sẵn :D.

hoyden

Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

~O)~O) Bộ dàn mơ ước.

the sung

Member

bác chủ ơi đầu tư dàn này nhiều xiền lắm k?

lancan

Nói thật nhìn dàn của bác là thấy sướng đời rồi, nhưng để cho hoành tráng bác phải sắm thêm cái kệ bằng gỗ nhé, và một vài sợ dây Monster nữa thêm 01 loa sub nữa là tuyệt rồi

Bin-K

Well-Known Member

Bá cáo với các bác em đã đi lấy hai cọng XLR Transparent MusicLink Super Balanced Interconnect. Kết nối xong thì em thấy tiếng bass cái thiện rõ rệt nhưng có vẻ hơi nặng. Rảnh em sẽ kiếm một sợi dây bạc để nối từ S1 vào Pre xem thế nào. Hình em đã up lên trang 1.

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

đã thật , đời em cố may ra sắm nổi 1 chiếc loa

Hải Đăng

Đề nghị thêm CDP và chụp hình tổng thể hơn, sunroud đâu nhỉ?

Bên trên