Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Cảm ơn bác 0986686958, em cũng nghĩ nó có tác dụng lọc nhiễu lọc sạn j đó nhưng ko chắc chắn lắm nên hỏi các bác. Bộ dây nguồn thì em sẽ đổi nhưng vì dây tín hiệu và dây loa nó cỏ hơn nên em đổi trước, còn vụ CDP thì chắc phải từ nay đến cuối năm hoặc lúc nào máu đột xuất thì trong chốc lát lại bê về được ngay, tính em nó vậy, máu là chơi ngay chứ ko chờ được :D .

Cuối cùng thì nó thành thế này.

View attachment 70968

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em giống bác chủ, em cũng mới múc MIT trãi nghiệm. \m/

Cảm ơn bác Nghĩa đã ghé thăm, ngắm bộ của bác mãi ko chán. Hai cọng dây của em nó chỉ thuộc dòng phổ thông của MIT, vì em chưa được nghe dòng cao cấp của MIT dùng cho bộ như của em nên cũng ko biết nó có hay hơn nhiều không nữa nhưng với bộ của em thì hai cọng dây đó là vừa đẹp và hiện em cũng thấy hài lòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

phuocmobile

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã ghé thăm.

Chắc em phải mua cái kệ dài dọc theo chân tường để cho dây nó chui xuống dưới đó chứ ko giấu đi đâu được vì dây dài lại có thêm cả cái box to đùng. Về cái box này thì em chịu ~X( , chẳng biết nó là cái box j và có tác dụng j, có bác nào biết nó chứa j và tác dụng của nó sao giải thích giúp em với.
Theo em đó là cục ferrit chống nhiễu đó bác, mấy cái sóng từ trường đi qua nó triệt tiêu vè 0 hết

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Cảm ơn bác Ngĩa đã ghé thăm, ngắm bộ của bác mãi ko chán. Hai cọng dây của em nó chỉ thuộc dòng phổ thông của MIT, vì em chưa được nghe dòng cao cấp của MIT dùng cho bộ như của em nên cũng ko biết nó có hay hơn nhiều không nữa nhưng với bộ của em thì hai cọng dây đó là vừa đẹp và hiện em cũng thấy hài lòng.

Thanks bác. Bác đã quá khen. Cặp dây loa MIT của bác nhìn khủng thật, rất đẹp, hợp tông màu với bộ dàn và quan trọng là bác thích thì OK nhất. Chúc bác vui.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Thanks bác. Bác đã quá khen. Cặp dây loa MIT của bác nhìn khủng thật, rất đẹp, hợp tông màu với bộ dàn và quan trọng là bác thích thì OK nhất. Chúc bác vui.

Em kiếm cặp 1m mà không có nên phải vác cặp 3m về rồi phải cuộn lại như vậy. Hiện tại thì nhìn nó vướng mắt nhưng mai kia đổi nhà mà ko đổi dây thì lại ngon lành bác ạ.

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em kiếm cặp 1m mà không có nên phải vác cặp 3m về rồi phải cuộn lại như vậy. Hiện tại thì nhìn nó vướng mắt nhưng mai kia đổi nhà mà ko đổi dây thì lại ngon lành bác ạ.

Em nghĩ 2m hay 3m đều có tác dụng của nó đấy bác ạ, không phải tự nhiên nhà sx họ lại làm 3m cho dài làm đâu.
Theo em chơi dây 3m sẽ có 2 tác dụng là cơ động cho việc kê lắp và quan trọng nhất là bước sóng...
Vì thế nên bác cuộn tròn lại như vậy chưa chắc đã tốt, theo em bác cứ cho em nó nằm dài trên sàn theo hình sin và tránh xa các ổ cắm điện là ok nhất...!:D
Em chém sai các cao thủ bỏ qua nhé!!!

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em nghĩ 2m hay 3m đều có tác dụng của nó đấy bác ạ, không phải tự nhiên nhà sx họ lại làm 3m cho dài làm đâu.
Theo em chơi dây 3m sẽ có 2 tác dụng là cơ động cho việc kê lắp và quan trọng nhất là bước sóng...
Vì thế nên bác cuộn tròn lại như vậy chưa chắc đã tốt, theo em bác cứ cho em nó nằm dài trên sàn theo hình sin và tránh xa các ổ cắm điện là ok nhất...!:D
Em chém sai các cao thủ bỏ qua nhé!!!

Cảm ơn bác đã góp ý. Trong điều kiện nhà cửa hiện tại thì việc em để dây loa tránh xa các ổ điện đã khó rồi, để hình sin thì càng khó hơn bác ạ vì nhà em nó nhỉ quá.

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Cảm ơn bác đã góp ý. Trong điều kiện nhà cửa hiện tại thì việc em để dây loa tránh xa các ổ điện đã khó rồi, để hình sin thì càng khó hơn bác ạ vì nhà em nó nhỉ quá.

Em cũng như bác, mới bước vào 2CH...còn nhiều cái phải thay đổi lắm bác ợ. Thôi anh em ta cứ từ từ mà tiến vậy:)

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em cũng như bác, mới bước vào 2CH...còn nhiều cái phải thay đổi lắm bác ợ. Thôi anh em ta cứ từ từ mà tiến vậy:)

Em cũng đang từ từ mà tiến đây, thấy có j hay hay là lụm về, hợp thì chơi ko hợp lại đổi bác ạ.

Hải Đăng

Cảm ơn bác 0986686958, em cũng nghĩ nó có tác dụng lọc nhiễu lọc sạn j đó nhưng ko chắc chắn lắm nên hỏi các bác. Bộ dây nguồn thì em sẽ đổi nhưng vì dây tín hiệu và dây loa nó cỏ hơn nên em đổi trước, còn vụ CDP thì chắc phải từ nay đến cuối năm hoặc lúc nào máu đột xuất thì trong chốc lát lại bê về được ngay, tính em nó vậy, máu là chơi ngay chứ ko chờ được :D .

Cuối cùng thì nó thành thế này.

View attachment 70968
Bác làm một cái mành hay tấm ván gỗ ốp làm phông nền bộ dàn vừa làm nơi để giấu mấy sợi dây, thì nhìn ngon hơn bác ạ :)

thanhlegas

Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Niềm mơ ước của nhiều người như em, chúc mừng bác!

artpro

hix, lấy tổng số tiền mà bác đầu tư cho bộ âm thanh này mà chia cho 10m2 phòng thì có lẽ là trị giá 1m2 của bác đắt gấp nhiều lần của nhiều bộ khủng khác đấy nhỉ!

moithamgia

Nhìn dàn âm thanh này thấy mê quá. Nghe chắc đã lắm. Đầu tư bộ này khoảng bao nhiêu vậy bạn?

Hai Scm

Active Member

Oái chà hàng oách quá, chúc mừng bác chủ thớt :-??

Bin-K

Well-Known Member

Bác làm một cái mành hay tấm ván gỗ ốp làm phông nền bộ dàn vừa làm nơi để giấu mấy sợi dây, thì nhìn ngon hơn bác ạ :)

Do nhà em đi thuê nên chủ nhà họ ko cho làm này nọ động đến tường, họ sợ ảnh hưởng đến kết cấu tòa nhà, hôm em khoan lỗ bắt vít để treo cái TV cũng phải đề nghị mãi mới làm được đấy ạ. Chắc em sẽ kiếm một tấm gỗ thông dày khoảng 10cm kê dọc theo chiều dài để ngụy trang mấy cọng dây dợ.

Niềm mơ ước của nhiều người như em, chúc mừng bác!

Cảm ơn bác đã có lời khen.

hix, lấy tổng số tiền mà bác đầu tư cho bộ âm thanh này mà chia cho 10m2 phòng thì có lẽ là trị giá 1m2 của bác đắt gấp nhiều lần của nhiều bộ khủng khác đấy nhỉ!

Bác nói thế thì nếu mang bộ này ra ngoài hội trường lớn thì giá trị nó sẽ còn bằng đúng giá trị âm thanh của nó mang lại :))

Nhìn dàn âm thanh này thấy mê quá. Nghe chắc đã lắm. Đầu tư bộ này khoảng bao nhiêu vậy bạn?

Đối với em là cả một sự cố gắng lớn bác ạ.

Oái chà hàng oách quá, chúc mừng bác chủ thớt :-??

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Stormhdvn

Well-Known Member

Vậy là okie rùi, kaka nhiều người cũng thèm được như bác lắm mà không được đấy chứ

Bin-K

Well-Known Member

Vậy là okie rùi, kaka nhiều người cũng thèm được như bác lắm mà không được đấy chứ

Cứ bình tĩnh phấn đấu bác ạ, ko lúc này thì lúc khác các bác cũng sẽ có được đồ các bác muốn thôi.

Nhìn bộ dây loa khủng quá.

Cảm ơn các bác đẽ ghé thăm, chúc toàn thể anh em một ngày làm việc cuối tuần vui vẻ và ......... được nghỉ sớm.

Bin-K

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi về chất lượng của bộ DAC đi liền trong đầu CD của Wadia được đánh giá như thế nào nếu chơi với HDP và nguồn nhạc DVD Thúy Nga down trên mạng ? Em đang ngắm mấy con của Wadia nhưng đang phân vân nên lấy DAC liền hay lấy CDP thuần (thì ko chơi được với nhạc DVD có hình) hay lấy Transport + DAC và nên lấy con nào trong tầm giá 2000 ~ 2500$ (giá ebay). Các bác đã dùng qua Wadia cho em xin chút ý kiến.

Cảm ơn các bác.

Bên trên