Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

chitrunghung

Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Cố gắng không vào bài viết của bác nhưng vẫn phải vào hàng ngày để ngắm...

Bin-K

Well-Known Member

hihihi ... nhanh nhỉ ... ah mà có 2 cái 1 cai tháng 6 , 1 cái thang 9 nha

Em định về T6. T9 đang có kế hoạch cho mẹ con cháu đi chơi. Cụ thu xếp lên SG nhóe, ở cùng Majestic với em cho vui. Ok thì nhắn em sớm. Lần này hay quá, làm luôn ở Majestic, em tiện nhất :))

Cố gắng không vào bài viết của bác nhưng vẫn phải vào hàng ngày để ngắm...

Chào bác. Cám ơn bác ghé chơi.

Chúc cả nhà một ngày mới vui vẻ.

langthangvn33

Uploader

Em định về T6. T9 đang có kế hoạch cho mẹ con cháu đi chơi. Cụ thu xếp lên SG nhóe, ở cùng Majestic với em cho vui. Ok thì nhắn em sớm. Lần này hay quá, làm luôn ở Majestic, em tiện nhất :))

Chào bác. Cám ơn bác ghé chơi.

Chúc cả nhà một ngày mới vui vẻ.

em mà ở chung ks với cụ là em đi vụi luôn ... lý do em sẽ nói sau ... hihihi

Bin-K

Well-Known Member

cụ hứa order điều khiển 2 nút bấm rồi nhé ... có thêm nhạc hay nữa thì tê và phê

Cụ yên tâm đêi. Chiều T6 là em có mặt ở Majestic rồi. Cụ muốn mấy cái điều kiển 2 nút bấm cũng ok hết. Em cũng nhờ order 3 cái cho mấy ngày ở đó rồi :)) .

Hẹn gặp cụ cuối tuần tới. Chúc cụ và gd một ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ.

langthangvn33

Uploader

Cụ yên tâm đêi. Chiều T6 là em có mặt ở Majestic rồi. Cụ muốn mấy cái điều kiển 2 nút bấm cũng ok hết. Em cũng nhờ order 3 cái cho mấy ngày ở đó rồi :)) .

Hẹn gặp cụ cuối tuần tới. Chúc cụ và gd một ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ.

hic ... nếu được vậy thì hay quá .... hahahah =))

langthangvn33

Uploader

Rất tiếc là hôm nay anh mình ko có thời gian để mở chai rượu Kim chi. Hẹn cụ lần tới.

Chúc cụ một đêm ngon giấc.

làm tí beer với cụ cũng ok rồi ... tháng 9 nữa nhé ... hihihih .... chúc cụ ngủ ngon

Bin-K

Well-Known Member

Mời các bạn ghé phòng 305 - Norman Audio để nghe xem tay nghề cắm rút của em nó đạt đến đỉnh nào :)) . Norman Audio mang đến triển làm một set up mà ai cũng có thể sở hữu - Wilson benesch & YBA.

Em chỉ biết nói vậy thôi còn ai muốn nghe hay xem thì xin mời đến Majestic Hotel.

View attachment 221213

View attachment 221214

Anh Nhân Norman đang nói "Loa là do em kê còn dây là Bin-K cắm" j/k :))

View attachment 221215

Chúc các bạn một ngày nghỉ vui vẻ.

langthangvn33

Uploader

Mời các bạn ghé phòng 305 - Norman Audio để nghe xem tay nghề cắm rút của em nó đạt đến đỉnh nào :)) . Norman Audio mang đến triển làm một set up mà ai cũng có thể sở hữu - Wilson benesch & YBA.

Em chỉ biết nói vậy thôi còn ai muốn nghe hay xem thì xin mời đến Majestic Hotel.

View attachment 221213

View attachment 221214

Anh Nhân Norman đang nói "Loa là do em kê còn dây là Bin-K cắm" j/k :))

View attachment 221215

Chúc các bạn một ngày nghỉ vui vẻ.

chổ này ở đâu vậy bác ... giờ em mới biết ... hahahah

Quynn

Active Member

Hôm nay lang thang qua ngõ nhà chú Bin-K nên tạt vào và không khỏi ngỡ ngàng khi thấy đồ Linn chú đã dọn sạch sẽ rồi. Chắc đồ mới của chú tuyệt vời lắm.
Mấy con Esoteric chú mới tậu nhìn mê quá. Chú đã chơi Klimax DS rồi và bây giờ là Esoteric N-05. Chú có thể cho biết cảm nhận về E N-05 so với Klimax DS khác nhau và hay hơn như thế nào không ? Chắc chắn E-N05 hơn Klimax DS ở khoản đọc được các file DSD rồi.

tien47kd1

Member
Không đúng chủ đề , mình cắm con denon 3920 bằng HDMI out lên Tv nhưng ko nhận, nhưng cắm ở nhà bạn thì nhận, có bác nào biết ko (TV nhà mình TV led Sony)

Bin-K

Well-Known Member

Em chào anh Quynn.

Lâu lắm rồi anh em ko chuyện với nhau bên nhóm Linn nên anh ko cập nhật tình hình của em. Em đẩy cả bộ Linn đi đổi sang Constelation từ tháng 3 thì phải (nhiều việc quá nhớ ko rõ nữa :D ). Về Klimax DS với Esoteric N-05 thì khó có thể đưa ra so sánh vì ai cũng biết là Klimax DS ko có đối thủ. Còn về chất âm thì em thấy N05 sáng hơn Klimax, ai thích dải cao hoặc bộ dàn thiếu dải cao thì N05 là sự lựa chọn tuyệt vời. Còn về chơi DSD thì đó là phần hơn của N-05 so với Klimax. Các albums DSD N-05 chơi rất mượt mà, nhẹ nhàng, dùng soft của Esoteric hoặc Linn Kazoo để điều khiển đều ok cả. NAS thì em dùng Qnap HS 251 với 2 ổ WD Red 8Tb . Nói chung Linn Klimax DS hay Esoteric N - 05 đều là những trải nghiệm thú vị anh ạ.

Chúc anh một buổi chiều vui vẻ.

AudioHanoi1311

Các bộ dàn của bác đều rất ấn tượng và phối ghép rất hay. Chúc mừng bác.

ABCAudio

Active Member
Chào bạn Bin-K

Tôi đang định mua con ESOTERIC N-05, vì thấy trên mạng có người đánh giá N-05 chất âm còn hay hơn cả ESOTERIC K-01! Không biết có quá lời không! Tôi tìm hiểu mà không thấy có ai chơi, gặp bài viết của bạn thật mừng. Tôi ở Sài Gòn, hỏi ở Đông Thành Hoà Phúc cũng không có hàng!

Xin bạn cho biết N-05 có hợp với loại nhạc giao hưởng, cổ điển không? Tôi thường nghe thể loại này. Không biết chất âm con này và CDP K-05X có giống nhau không (vì đều dùng chip AK4490)

Và nhờ bạn cho biết đã mua N-05 tại đâu? Cám ơn rất nhiều!

Bên trên