Bose 301 giả?

nguyenvanminh

Ðề: Bose 301 giả?

thế mua 1 bộ loa Bose hàng thật ở đâu, ai có thể tư vấn cho em dc không ( cộng thêm bộ âm ly nòa chuẩn để đu nghe bộ loa đó) em mới vào nghề chưa rành nhg cái đó lắm. Muốn mua về cắm để xem tivi và xem phim
bác đến cửa hàng lớn, có uy tín mua. em ghép với ampli cùi denon pma 390 nghe không được ngọt lắm

nguyenvanminh

giá khoảng 8,5tr la chuần. chăc con denon này ko đủ rồi, nghe tiếng bass mềm quá

nguyenvanminh

em xem hình ảnh 1 số anh chủ thớt đều sài đến 4 Loa, 2loa trước 2 loa sau, + thêm bad, thế thì cái Loa Bose này chỉ hát karaoke cho vui thôi nhỉ
em mua về nghe nhạc dj thấy cũng ổn, mai mot có điều kiện đổi cái amlpi xem có khá hơn không

dunga

Active Member

Trước mình mua em này được bảo hành 05 năm. Dùng từ 2003 đến giờ trộm vía vẫn như lúc mới mua cả về hình thức lẫn chất lượng. Dòng Bose thì hay nhất cho kara và nhạc Mỹ, nhạc Âu nghe vocal thì không hay lắm.

dh201hy

Well-Known Member

thế mua 1 bộ loa Bose hàng thật ở đâu, ai có thể tư vấn cho em dc không ( cộng thêm bộ âm ly nòa chuẩn để đu nghe bộ loa đó) em mới vào nghề chưa rành nhg cái đó lắm. Muốn mua về cắm để xem tivi và xem phim

Nếu bác ở HN có thể ra Nguyễn Kim, Bose Lê Hồng Phong, Hoàng Hải... toàn hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng Nhập. Bác ở SG thì đương nhiên vào NVH mà múc.

JESSIEBO

Active Member

Ở SG thì ghé em, đảm bảo rẻ hơn giá bác gì nêu trên, Bose thì uýnh :
1. Amply KOK chất lượng cao để vừa KOK vừa nghe nhạc
2. DENON DRA 500 để cho mục đích nghe nhạc thôi. Bose mà phối với DENOn, thì ...tính thanh khoản khá nhất, chất lượng âm thanh phù hợp với nhạc Pop, nhạc trẻ, nhạc "hơi vàng vàng"...

emxaudaman

Nếu bác ở HN có thể ra Nguyễn Kim, Bose Lê Hồng Phong, Hoàng Hải... toàn hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng Nhập. Bác ở SG thì đương nhiên vào NVH mà múc.

em ở HN, nhg có điều là cái giá fix ở nhà Đại lý nào là chuẩn nhất, chứ vào Nguyễn Kim và Hoàng Hải nó chém cho gẫy cổ mất, nếu ở Trong SG thì vào Nguyễn Vĩnh Hoàng Nhập thì ok rồi

emxaudaman

Ở SG thì ghé em, đảm bảo rẻ hơn giá bác gì nêu trên, Bose thì uýnh :
1. Amply KOK chất lượng cao để vừa KOK vừa nghe nhạc
2. DENON DRA 500 để cho mục đích nghe nhạc thôi. Bose mà phối với DENOn, thì ...tính thanh khoản khá nhất, chất lượng âm thanh phù hợp với nhạc Pop, nhạc trẻ, nhạc "hơi vàng vàng"...

Nói thật là em thích xem phim hơn, Nhạc thì em không thích lắm,

a dat

Well-Known Member

nay em ghé vào cửa hàng bán đồ đện tử cũ thấy có cặp loa bose 301 ,em hỏi giá họ bảo 4 triệu,em hỏi có phải hàng chính hãng ko họ nói hàng Mexico ,em nói để về lấy tiền ra mua. giờ lên đây hỏi các bác cách kiểm tra hàng thật và hàng giả vì là đồ cũ nên chắc chắn sẽ không có giấy bảo hàng của NVH.còn giá 301 tại Nguyễn Kim bán 8.7 tr.
Nhờ các bác chỉ em vài bước cơ bản để phân biệt hàng thật với hàng giả nhé.
thanks all!

a dat

Well-Known Member

vậy 301 serial V mấy thì mới là hàng mexico ạ?bác cho em thêm vài cách nhận biết thật giả đi ạ .
cảm ơn bác nhiếu

bmw_9999

Member

nhìn trong ảnh bác chụp thì thấy khác nhiều so với bose 301 seri V hàng bãi lắm. chắc hàng đời mới bây giờ đều thế hay sao ý. loa hàng bãi tụ ở loa bass màu xanh ko phải màu đen, củ nam châm hàng bãi có chữ bose và seri dập nổi trên đít nâm châm và có dán tem đề ngày SX màu vàng chữ đen , màng loa bass màu đen nhìn ngiêng thì có ánh hơi tím chứ ko phải màng loa màu ghi xanh đâu bác nhé, gân zin béo màu hơi ngả vàng và nhìn vào trông rất dầy. hàng bãi tháo ra xem ruột nhìn cái gì trong cũng khôn không dại như loa fake đâu bác à. Thân

a dat

Well-Known Member

Cảm ơn Bác Le Hung nhiều vậy là khả năng loa kia nhái rồi,tưởng loa zin mà giá đó thì cũng múc được,

tienlequoc

Well-Known Member

Có thể trước đây là loa zin. Nhưng bị mất zin rồi...:D

audio&video

Active Member

loa BOSE trên thị trường có rất nhiều hàng nhái có rất nhiều loại loái 1 ,2 ,3 nói chung nếu bose xin phải có seri và có tem của nhà phân phối.nếu nhìn bề ngoài rất khó nhận biết bác ah.

a dat

Well-Known Member

loa BOSE trên thị trường có rất nhiều hàng nhái có rất nhiều loại loái 1 ,2 ,3 nói chung nếu bose xin phải có seri và có tem của nhà phân phối.nếu nhìn bề ngoài rất khó nhận biết bác ah.

Nhưng đây là hàng cũ của cửa hàng đồ cũ thì làm gì còn mấy cái đó

Bên trên