bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3RuaDongNai

Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

Vài lời ngợi ý với chủ thớt, micro hát kok quyết định giọng ca nặng hay nhẹ

rytomje

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình v

về mic Fre thì em không rõ .nhưng bộ của bác quá ngon rồi .301 tiếng thì hay nhưng tiếng bass không lực bằng RM10II cùng tầm giá .em đã Test thử 2 em này .thử chung 1 phòng thấy R10ii bass sâu hơn .em thử phòng 25m .phòng của bác 16m em nghĩ vừa đủ ,nếu chọn để hát em vẫn chọn bose và sub

sub thì mình nên chọn sub nào bác giá vừa phải. còn muốn xem hd thì mua thêm những gì ah mình mới tham gia nên chưa rành lắm. thanks

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mì

sub thì mình nên chọn sub nào bác giá vừa phải. còn muốn xem hd thì mua thêm những gì ah mình mới tham gia nên chưa rành lắm. thanks

bác chơi.thích ứng ngay với phòng của bác 16m thì Sub Bass 20cm .mang chiến lược lâu dài bác mua loại Sub Bass 30cm .khỏe lực sỹ hơn .sợ phòng bác 16m .phải nín thở ,
những cái em đã đi thử YAMAHA 515 thì không có cửa đọ với Polk audio 125 em đang dùng thua về mọi mặt cả hình thức và lực sỹ .đó là lúc đi mua em test nhanh tại CH .,,,sub velodyne loại bass 20cm em dc nghe ké không ăn nổi con 125 của em .phòng 25m nó đuối sức nó chỉ hợp với phòng dưới 20m .
dòng velodyne bass to hơn em chưa dc nghe ,em không dám đánh giá vì chưa đi nghe thử .:-$
đề cử JBL 25O hoặc L8400P với giá 10>15tr nó sẽ khác con 125 của em đang dùng .em đang tính đón em L8400P.cũng bass 30 nó lực sỹ hơn nữa .giá $ nó cũng gần gấp 2 lần tiền .
em chỉ dám góp ý dưới 10tr bác cứ polk125 mà múc. nếu bác mua em góp ý chân thành bác ko mua loại bass nhỏ .sau nâng cấp Thanh khoản bị âm nhiều hơn mà khó ra .
lúc em chơi sub cũng tính xa đến chuyện này .thế giới audio là vô tận mà .thay đổi chất âm là bình thường .bác ở gần em thì mởi bác qua em Cà phê ,nghe thử con Polk 125 của em .
lúc trước em đi mua cũng ngâm cứu cả tháng trời tìm hiểu mọi rum về nó

Lạc đề của chủ thớt các bác thông cảm nhé

philim

Member
Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

BOSE 301 V mà hát cái gì ,nghe nhạc còn không ra cái gì,không phải cứ BOSE là hay,hát hay chỉ có BOSE 301 III hoặc IV thoi,loa BOSE còn một đặc điểm nữa là không gian càng rộng càng hay nhật là tiếng bass,với lại còn phải biết chỉnh phần mixer nữa.

Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!

Cho em hỏi ké tí nha các bác: giữa paramax pa-999xp va jarguar pa-303xg thì chọn cái nào ạ. em đang định lắp cho phòng kok 23m2 kinh doanh ở nhà em. hỏi ông điện tử ở gần nhà thì được trả lời là dùng paramax cho dể chỉnh. Các bác tư vấn cho em với, thank.

thinhkappa

Well-Known Member
Re: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

mình mới mua dàn karaoke như trên. về nhà hát không ra sao hết. các bác cho hỏi:
+mua thêm suf voi mixer nữa mới hay hả các bác
+nếu mua thì nên mua loại nào ạ

Trước tiên bác pải đổi nguồn phát.mấy cái đầu Mỏng giá hơn 1 tr chất âm phát ra dở lắm, Đổi đầu ngoài 5 tr vào nghe khác liền ,các quán kok đâu có ai xài đầu hơn 1 tr

Trước đây e cũng xài đầu 36L tương đương giống 36K của bác ,e đổi qua con DH3600 4 lỗ nghe chắc và lực hơn nhiều.

huntman

Re: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

mình mua rồi. giờ mình quan tâm một loa suf với 2 mic. chắc mua cũ thôi. phòng khách nhà mình cũng khá rộng. các bác tư vấn dùm mình chỗ nào bán mấy đồ cũ này uy tín nhỉ, hay có bac nao thanh lý không, thankss các bác đã quan tâm

huntman

Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!

theo mình ban nên mua cuả jarguar, tại hôm mình đi mua trên nhà mình hết hàng nên mới phải đành lòng mua paramax.

huntman

Cho em hỏi ké tí nha các bác: giữa paramax pa-999xp va jarguar pa-303xg thì chọn cái nào ạ. em đang định lắp cho phòng kok 23m2 kinh doanh ở nhà em. hỏi ông điện tử ở gần nhà thì được trả lời là dùng paramax cho dể chỉnh. Các bác tư vấn cho em với, thank.

theo mình bạn nen mua jarguar, mình lúc đầu cũng định mua nó mà trên nhà ba mẹ mình hết hàng. minh phai xuong tp hcm gấp đi làm nên mới đành lòng mua paramaxx 999.

huntman

các bác cho em hỏi bây giờ em thay bass con bose 301 serị 5 cong suất 150 này yếu quá. em muốn làm them 2 con jbl 10II vào con amply paramax cong suất 460 dc ko các bác. thanksss các bác nhiều

chobobo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình v

về mic Fre thì em không rõ .nhưng bộ của bác quá ngon rồi .301 tiếng thì hay nhưng tiếng bass không lực bằng RM10II cùng tầm giá .em đã Test thử 2 em này .thử chung 1 phòng thấy R10ii bass sâu hơn .em thử phòng 25m .phòng của bác 16m em nghĩ vừa đủ ,nếu chọn để hát em vẫn chọn bose và sub

Em like bác mạnh luôn :D

huntman

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mì

Em like bác mạnh luôn :D

thanks các bác nhưng bây giờ em ghép thêm 2 con loa jbl 10 II này có cháy amply ko bác. nếu mua sub thi 25cm có đủ không tại em thấy nó yếu quá. nên mua loại nào các bác. giá tâm 3t có ko,
- tiện thể em muốn đầu tư cái micro. bác nào tư vấn dùm em với. shure PG 58 hát được ko các bác. em ko quan tâm nhiều về thương hiệu. em cần chất lượng quan trọng là hút âm cao xíu. chứ cặp mic ariang lúc mua dàn tặng hát xong em phải thở như bị tim ấy. dàn thì em đã mua rồi giờ muốn đổi qua jaguar 203 chắc cần 1 khoảng time nữa.thanks cac pro.

chobobo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giú

thanks các bác nhưng bây giờ em ghép thêm 2 con loa jbl 10 II này có cháy amply ko bác. nếu mua sub thi 25cm có đủ không tại em thấy nó yếu quá. nên mua loại nào các bác. giá tâm 3t có ko,
- tiện thể em muốn đầu tư cái micro. bác nào tư vấn dùm em với. shure PG 58 hát được ko các bác. em ko quan tâm nhiều về thương hiệu. em cần chất lượng quan trọng là hút âm cao xíu. chứ cặp mic ariang lúc mua dàn tặng hát xong em phải thở như bị tim ấy. dàn thì em đã mua rồi giờ muốn đổi qua jaguar 203 chắc cần 1 khoảng time nữa.thanks cac pro.
Bác gắn thêm loa vào amply ko cháy được đâu mà lo....nếu ko kéo nổi thì bác nghe loa nó ko có lực thôi.Còn về mic trước h em toàn chơi mic chế :)) nhưng đảm bảo hay ah nha.Shure xịn thì thua nhưng sẽ ko nhiều tầm 8/10 nhưng tiền thì chỉ bằng số lẻ của shure thôi

huntman

bác chế sao chỉ em làm với. em ko quan trọng thương hiệu. miễn cho ra giọng hát thật với ko mất nhiều hơi la okie. thanks bác

mình mới mua dàn karaoke như trên. về nhà hát không ra sao hết. các bác cho hỏi:
+mua thêm suf voi mixer nữa mới hay hả các báchttp://www.hdvietnam.com/diendan/images/smilies/yahoo/21.gif
+nếu mua thì nên mua loại nào ạ

bác chủ còn phải nâng cấp và đầu tư dài dài mới hay đc:)) , chơi bose sao bác ko cố tí làm đại con jarguar , hay boston mà chơi cho máu .

huntman

có ai giới thiệu mình micro kara gia tâm 1t5 ko.

huntman

đã cưới em jamo s260. ngoài sức tưởng tượng các bác ạ. không 1 tì vết. nguyên thùng nguyên kiện. chỉ 1 chữ là ngon với gia 3t4. bây giờ còn cặp mic bác nào giúp em cái. thankss các bác nhiu nhiuuu

Bên trên