Box CFI ???

binhvaeco

Well-Known Member
Box chứa ổ HDD mình có tham khảo thấy xem phim, sao chép trên PC ổn định, vậy khi nối với HDPlayer 24/24 (qua cổng USB) thì khi xem phim, nghe nhạc có ổn định như ổ cứng HDD nằm sẵn trong HDPlayer không vậy?
Khi gắn box CFI vào HDPlayer có tự nhận HDD không?
Xin cám ơn !!

badboybeo

Well-Known Member
Ðề: Box CFI ???

sao lại k ổn quá ngon í chứ, tớ chưa có đạn để làm em này, những câu hỏi của bro, con này làm được tất

tdhvn

Active Member

CFI là box đã được thử nghiệm sau 1 thời gian sử dụng của anh em dùng để lưu trữ và làm dịch vụ copy phim, chất lượng đã được khẳng định bác ạ.
Hiện nay có đủ các loại: 2/4/5 bays, tùy theo nhu cầu sử dụng :)

binhvaeco

Well-Known Member

Mình chỉ sợ khi load phim qua cổng USB thì xem không được mượt khi xem trực tiếp trên HDPlayer. Thứ 2 là khi mình xem phim trên ổ cứng của HDP, thì ổ cứng bên trong CFI cắm qua USB có bị ảnh hưởng độ bền hem ^^?
Box 2 bays giá khoảng bao nhiêu vậy bác ? Mình có thể mua ở cửa hàng nào ?
Thanks ^^

sunnydtld

Well-Known Member

Mình chỉ sợ khi load phim qua cổng USB thì xem không được mượt khi xem trực tiếp trên HDPlayer. Thứ 2 là khi mình xem phim trên ổ cứng của HDP, thì ổ cứng bên trong CFI cắm qua USB có bị ảnh hưởng độ bền hem ^^?
Box 2 bays giá khoảng bao nhiêu vậy bác ? Mình có thể mua ở cửa hàng nào ?
Thanks ^^

Mình mua ở Tấn Thành khoảng 1.8chai.
Các bác cho mình hỏi là sao khi cắm CFI có 2 bay (có gắn 2HDD) vô TVIX 6500A thì TVIX chỉ nhận 2 HDD khi mình chỉ gắn 1 cổng USB, nếu mình gắn thêm 1 HDD khác vô cổng USB còn lại của TVIX thì TVIX chỉ nhận được 1 HDD trong CFI box? Mình đang xài firmware 1.5.16

Mình có nên bật CFI 24/24 hay là mỗi lần xem xong sau khi tắt TVIX thì tắt luôn công tắt ở đằng sau lưng của box CFI luôn. Thanks các pak nhiều. *-:)

tdhvn

Active Member

Các bác cho mình hỏi là sao khi cắm CFI có 2 bay (có gắn 2HDD) vô TVIX 6500A thì TVIX chỉ nhận 2 HDD khi mình chỉ gắn 1 cổng USB, nếu mình gắn thêm 1 HDD khác vô cổng USB còn lại của TVIX thì TVIX chỉ nhận được 1 HDD trong CFI box? Mình đang xài firmware 1.5.16

Mình có nên bật CFI 24/24 hay là mỗi lần xem xong sau khi tắt TVIX thì tắt luôn công tắt ở đằng sau lưng của box CFI luôn. Thanks các pak nhiều. *-:)

Rất tiếc là TViX 6500/7000 chỉ nhận 2 ổ gắn ngoài bác ạ. Đến TViX M-6600/N1 mới nhận đến 6 hdd gắn ngoài.
Khi không dùng đến CFI, bác nên tắt đi cho nó lành :)

binhvaeco

Well-Known Member

Mình cũng suy nghĩ giống bác nì, khi ô cứng trong HDP đầy nhưng không muốn tháo ra vì lâu lâu vào xem lại phim nữa, vậy phải cắm box CFI 24/24 nên cái ổ trong HDP và ổ còn lại trong CFI (2bays) có bị ảnh hưởng hem?

Rất tiếc là TViX 6500/7000 chỉ nhận 2 ổ gắn ngoài bác ạ. Đến TViX M-6600/N1 mới nhận đến 6 hdd gắn ngoài.
Khi không dùng đến CFI, bác nên tắt đi cho nó lành :)

Vậy đôi với các HDP còn lại thì sao bác (Dnet, N1, AC...) hem lẻ khi mua CFI 8bays thì tụi nó chỉ nhận 6 bays thui hả trời :(?

tdhvn

Active Member

Mình cũng suy nghĩ giống bác nì, khi ô cứng trong HDP đầy nhưng không muốn tháo ra vì lâu lâu vào xem lại phim nữa, vậy phải cắm box CFI 24/24 nên cái ổ trong HDP và ổ còn lại trong CFI (2bays) có bị ảnh hưởng hem?

Vậy đôi với các HDP còn lại thì sao bác (Dnet, N1, AC...) hem lẻ khi mua CFI 8bays thì tụi nó chỉ nhận 6 bays thui hả trời :(?

Với box hdd gắn ngoài, TViX 6600/N1 hiểu đến 6 ổ đĩa. Nếu cần nhiều hơn, bác nên nghĩ đến phương án dùng NAS.

Bên trên