Đánh giá Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nào?

Ðề: Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nà

Chính xác !!! Mong là AVG sẽ cãi thiện sớm !!!
Kênh Cartoon Network là kênh thiếu nhi, sao không có phụ đề vậy bác bên AVG. Như vậy trẻ con xem hình thôi ah?

Ðề: Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nà

Có vài film chơi hẵn tiếng việt luôn, tiếng anh ko có. Đề nghị nhà đài giữ tiếng gốc với!

Jay Miz

Member
Re: Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nà

đúng rồi HBO HD không để song song 2 audio

noname311

cũng mong AVG để HBO 2 audio giống StarMovies chứ từ ngày thuyết minh HBO coi như mình chả xem kênh này nữa luôn :-<

highway1vn

Ðề: Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nào?

Nói thật là thuyết minh bên avg chán quá chẳng biết bao giờ mới cải thiện được đây, lắm lúc không tắt được thuyết minh mà ức chế vãi

tiensa

Ðề: Các bác thấy thuyết minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies thế nào?

avg nên thuê mấy chị bên VTV1 thuyết minh cho phim như là phim cuối tuần thì hay

khongthecothe

Ðề: Các bác thấy thuyế minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies th�

OMG. phim đang hay mà cái giọng thuyết minh ko thể nào đỡ dc! Em thật sự là ko nghe dc giọng miền Nam thuyết minh kiểu này. Cứ như là mấy cái phim hồng kông trung quốc rẻ tiền ngày xưa chiếu trên băng từ ấy!

Phim HK,TQ là rẻ tiền sao? việc lồng tiếng như vậy theo mình là một tác phẩm nghệ thuật đấy, những ai đã đọc các tác phẩm Kim Dung và xem phim bộ HK, TQ lồng tiếng các bạn càng cảm nhận được cái hay của võ thuật giả sử. Mình ủng hộ AVG lồng tiếng các kênh phim nước ngoài, tuy nhiên đây là một bước đi mạo hiểm vì nếu ko có sự đầu tư tốt sẽ làm hỏng bộ phim. Tks!

Jay Miz

Member
cũng có nhiều giọng quen nghe khá được, may mà gần đây có vài phjm không lồng thêm tiếng trẻ con vào không thì rất khó nghe. Mình vẫn ủng hộ có thuyết minh nhưng HBO HD nên phát 2 audio cho tiện

mình thấy Kênh National Geographic có Nguyễn Hữu Chiến Thắng đọc lời bình rất hay sao lại không đưa qua HBO hay Star Movies nhỉ ?

tuank+

Member

thuyết mình thì cũng ổn ,nhưng còn vài khuyết điểm như quá nhiều dọng thuyết minh trong 1 phim điển hình như fim rango chẳng hạn ,thuyết minh gì mà chả nghe đc cái gì luôn làm bộ fim mất hay hẳn . tốt nhất chỉ nên để 2 dọng thuyết minh thôi 1 nam 1 nữ + dọng đọc truyền cảm 1 tí là ok

wanbi79

Member

theo mình thì thuyết mình như thế nào thì không quan trọng,quan trọng là chất lượng kênh có upscale HD hay không ,số kênh có tăng hay không thôi

theo mình thì thuyết mình như thế nào thì không quan trọng,quan trọng là chất lượng kênh có upscale HD hay không ,số kênh có tăng hay không thôi
cũng đang ngóng từng ngày ^^!

anhtuan334444

các bác cho e hỏi là tại sao lịch chiếu phim trên kênh hbo lại ko chính xác thế nhỉ ? rõ ràng lịch chiếu có gi là 22:00 HARRY POTTER VÀ BẢO BỐI TỬ THẦN PHẦN 1 . nhưng đến giờ đó lại chiếu fim khác thế nhỉ .

jptuan2177

GÓP Ý NHÉ! Mình là người miền Nam nhưng thiết nghĩ các kênh NN, AVG nên thuyết minh 1 giọng miền Bắc là chuẩn.

tuank+

Member

GÓP Ý NHÉ! Mình là người miền Nam nhưng thiết nghĩ các kênh NN, AVG nên thuyết minh 1 giọng miền Bắc là chuẩn.

thường thì các dọng thuyết minh miền bắc tốt hơn các bác ở miền trung , miền nam . ca hát với diễn viên thì miền nam tốt hơn miền bắc . mỗi vùng miền đều có 1 điểm mạnh riêng , quả thật đây cũng là việc nan giải với avg , nếu làm ko tốt ở khâu này thì có thuyết minh cũng vô tác dụng . tốt nhất nên lấy ý kiến của khán giả

hvcvuong

Member

Giọng miền nam kéo dài hơn bắc, không phù hợp với thể loại phim nước ngoài như USA

nam2178

Well-Known Member

Xem phim nghe thuyết minh chuối lắm, thuyết minh như thế chỉ dành cho người già mắt kém ngại đọc phụ đề thui.

VQT

Well-Known Member
Ðề: Các bác thấy thuyế minh lồng tiếng của AVG cho mấy kênh HBO và Starmovies th?

Nhìn chung là cũng được, nhưng AVG nên làm thuyết minh thì hay hơn là lồng tiếng, nhất là đối với các kênh nước ngoài

Đồng ý. AVG chỉ cần thuyết minh là được rồi. Nghe thuyết phục hơn. Chứ lồng tiếng nghe buồn cười lắm.
Xem cái phim Xì trum lồng tiếng của anh Thành Lộc mà phát ngán.

Tối quá xem lịch chiếu và giới thiệu trên HBO là có phim suker punch thế mà đến lúc chiếu là khoảng 22h. AVG lại chuyển thành phim vú nuôi Nancy. Bực không chịu được! Hiện tượng này còn gặp trên kênh Starmovies. đáng ra chiếu phim X-men: First class. thế mà lại chiếu cái phim a feel good men. Nản luôn!!!! Không biết AVG đang làm gì??? Tại sao lại làm như thế nhỉ? AI ở AVG cho mình câu trả lời được không?

hddesire

Member

Đề nghị AVG cung cấp cả 2 cách lồng tiếng Việt và tiếng Anh luôn như cũ để lựa chọn.

Bên trên