Các đánh giá cảm nhận về set-top box HD của SCTV

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Các đánh giá cảm nhận về set-top box HD của SCTV

Em đã nhờ đưa về 1 đầu DVB-C, build rất ngon, khắc phục được một số điểm yếu của đầu thu HD SCTV cung cấp, vốn là hàng rẻ tiền của TQ sản xuất.
Sau khi cài đặt, cắm thẻ thì hiện đủ số kênh, cả SD và HD, tuy nhiên đúng là có 1 số kênh bị khóa không giải mã được. Em tìm hiểu thêm thì do vấn đề giải mã CAS có kèm CSP (Chipset Pairing), tức là thẻ phải được sử dụng với đúng Chip ID của STB đã đăng ký.

Xin hỏi các bác liệu bên kỹ thuật của SCTV có thay đổi Chip ID như yêu cầu của mình được không (tức là cho phép đưa thẻ từ đầu thu này qua đầu thu khác) ? Em thấy nhiều bác mua bán lại đầu thu của SCTV, tức là khả năng này là có. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé.

Hàng cũ bán lại sẽ bị khóa 1 số kênh nhé bác. Số kênh bị khóa cũng khá ít (<10 kênh) nên nhiều người chấp nhận xài.
Nếu cảm thấy không hài lòng với đầu thu hiện tại, bác cứ điện thoại cho SCTV yêu cầu thay đầu thu mới.

iou84

Active Member
Mình dư 2 đầu thu HD SCTV KAON KCF-SA700PCO, do để trong phòng trống không xài nên muốn để lại cho anh em nào có nhu cầu.
Tuy 2 đầu hầu như mới nguyên (vì ít xài) nhưng mình để giá rất nhẹ vì chủ yếu giao lưu anh em là chính :)

Giá cho 2 em: 450k
Giá 1 em: 250k

Cảm ơn các bác quan tâm ^^
hình 1 trong 2 em nó:

honainaygiu

Active Member
Mình dư 2 đầu thu HD SCTV KAON KCF-SA700PCO, do để trong phòng trống không xài nên muốn để lại cho anh em nào có nhu cầu.
Tuy 2 đầu hầu như mới nguyên (vì ít xài) nhưng mình để giá rất nhẹ vì chủ yếu giao lưu anh em là chính :)

Giá cho 2 em: 450k
Giá 1 em: 250k

Cảm ơn các bác quan tâm ^^
hình 1 trong 2 em nó:

bác còn giữ ko!!! bán cho em đi!!!!! em ở tphcm

Bên trên