Cách ghi lại cuộc gọi FaceTime trên iPhone và Mac

Bạn có thể ghi lại FaceTime? Các bạn có thể! Dưới đây là cách ghi lại cuộc gọi FaceTime trên iPhone, Mac hoặc iPad của bạn để bạn có thể xem lại sau hoặc chia sẻ với ai đó đã nhỡ. Đây là cách thực hiện .
#/ Ghi FaceTime bằng Mojave hoặc Catalina trên Mac
Bạn có thể sử dụng công cụ Screen Record có trong Mojave để ghi lại bất kỳ điều gì đang xảy ra trên màn hình của bạn, bao gồm cả âm thanh. Đây là cách thực hiện:
  1. Nhấn Command + Shift + 5 để mở các công cụ chụp ảnh màn hình.
  2. Bạn sẽ thấy các tùy chọn để chụp ảnh màn hình tiêu chuẩn cũng như Ghi toàn bộ màn hình hoặc Ghi phần đã chọn. Chọn một trong những bạn yêu cầu.
  3. Nếu bạn chọn Ghi Toàn bộ Màn hình, chỉ cần nhấp vào nút Ghi xuất hiện bên cạnh Tùy chọn. (Nếu bạn có nhiều hơn một màn hình nhấp và giữ vào nút Ghi và bạn sẽ thấy tùy chọn Màn hình 1 và Màn hình 2.)
  4. Nếu bạn muốn ghi lại một phần của màn hình, hãy nhấp vào tùy chọn Ghi phần đã chọn. Bạn có thể chọn khu vực mà bạn muốn ghi trước khi kích hoạt ghi hoặc chỉ cần kéo hộp lên đó.
  5. Vì bạn cũng muốn ghi lại âm thanh, bạn cần chọn một micrô từ Cài đặt, vì vậy hãy nhấp vào Tùy chọn và chọn Micrô tích hợp. Nếu bạn không làm điều này, âm thanh sẽ không được ghi lại!
  6. Khi bạn đã sẵn sàng để bắt đầu ghi, hãy nhấp vào Ghi.
  7. Bạn sẽ thấy một nút Dừng nhỏ xuất hiện trong menu ở đầu trang. Bạn cần nhấp vào đây khi bạn sẵn sàng dừng ghi.
Bạn có thể thực hiện việc này trước khi bắt đầu cuộc gọi FaceTime hoặc trong khi gọi. Bạn sẽ có thể sử dụng màn hình của mình trong khi quá trình ghi đang diễn ra.
Khi bạn đã sẵn sàng để dừng ghi, bạn cần nhấp vào nút Dừng sẽ xuất hiện trong menu ở đầu màn hình. Hoặc bạn có thể nhấn Command + Shift + 5 để hiển thị nút Dừng trên thanh công cụ.
#/ Cách ghi lại FaceTime trên iPhone / iPad
Tính năng quay phim màn hình đã được thêm vào Control Center trong iOS 11. Tuy nhiên, xin lưu ý rằng tính năng này đã được thiết kế có chủ ý để quay video chứ không phải âm thanh trong một số ứng dụng nhất định vì - chúng tôi cho là lý do pháp lý. Và FaceTime là một trong những ứng dụng mà bạn không thể ghi âm.
Tuy nhiên, nếu bản ghi thành phần video của FaceTime - chứ không phải âm thanh - là đủ cho nhu cầu của bạn, thì đây chắc chắn là giải pháp đơn giản nhất.
#/ Ghi lại màn hình iPhone thông qua máy Mac
Nếu bạn muốn có cuộc trò chuyện trên thiết bị iOS và ghi lại, bao gồm cả âm thanh hai chiều, thì giải pháp tốt nhất là kết nối iDevice với máy Mac và ghi lại qua đó.
  • Cắm iPhone hoặc iPad của bạn vào máy Mac, mở khóa iDevice và mở QuickTime trên máy Mac. Chọn Tệp> Quay phim Mới.
  • Một cửa sổ mới sẽ mở ra, hiển thị chế độ xem từ webcam trên máy Mac của bạn, nhưng chúng tôi muốn sử dụng màn hình của iDevice để thay thế.
  • Nhấp vào mũi tên ở bên phải của nút ghi màu đỏ và bạn sẽ thấy iPhone hoặc iPad của mình trong danh sách 'máy ảnh'. Chọn nó.
Hi vọng những thông tin chia sẻ trên có thể giúp bạn biết cách ghi lại cuộc gọi FaceTime trên iPhone và Mac. Tiếp tục theo dõi những bài viết khác của Airforcefury để cập nhật thêm những thông tin công nghệ hữu ích nhé!

Bên trên