Cách phân biệt loa JBL RM101 chính hãng?

chuoichin

Member
Em đang quan tâm em này nhưng thấy nhiều ếch nhái trên thị trường quá. Có bác nào biết làm sao phân biệt được hàng xịn không ( có vài hình minh họa thì tốt quá). #:-S

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Cách phân biệt loa JBL RM101 chính hãng?

loa có tem phiếu .mỗi loa 1 phiếu bảo hành .tem nhãn phúc Giang

( 2 loa số seri khác nhau có thể ghi chung một phiếu )

chuoichin

Member

loa có tem phiếu .mỗi loa 1 phiếu bảo hành .tem nhãn phúc Giang

( 2 loa số seri khác nhau có thể ghi chung một phiếu )
bác có thể cho vài cái hình minh họa đc không bác. Bác nói chung chung vậy thì khó quá.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

cụ thể là bác chỉ tìm hiểu để biết hay là bác định mua luôn ạ ..?
hình em không có .hiện tại em không ở nhà
bác HN hay SG thì có nhiều shop Lớn uy tín bán hàng chính hãng.bác có thể tới đó nói chuyện chủ shop cho bác xem thực tế
mua hay không thì các bác ấy vẫn vui vẻ .đơn giản mua cặp loa cả hơn 10tr thì phải đắn đo là đương nhiên
hình ảnh chưa hẳn chính xác đâu bác ạ .cá nhân em cứ phải thực tế mắt thấy tai nghe tay sờ mó em mới tin
có điều kiện bác nên dành thời gian 1 buổi đi xem thực tế .nhìn hàng thật sau gặp hàng giả mình mới biết .

Ví dụ hàng nhái 99% có chụp hình lên nhìn cũng không biết .giữa nhìn thực tế và ảnh chụp nó khác nhau nhiều lắm
em thi thoảng đi xem có những món đồ cũ người bán nói đẹp lắm chụp hình nhìn đúng rất đẹp khi đến nơi xem thực tế trầy xước lung tung cả ( bác không tin mai lấy máy chụp hình chụp đồ của bác xem giữa hình ảnh và đồ thực tế )

Em đang quan tâm em này nhưng thấy nhiều ếch nhái trên thị trường quá. Có bác nào biết làm sao phân biệt được hàng xịn không ( có vài hình minh họa thì tốt quá). #:-S

Bác tham khả bài này bên em nhé

Đối với 2 mã loa RM được nhập khẩu bởi Công ty Phúc Giang, phía Phúc Giang đã thực hiện dán đầy đủ tem mác trên thùng loa và thân loa, On Audio chỉ cấp thêm 1 phiếu BH của On Audio cho mỗi thùng loa xuất ra.

Vỏ thùng có tem vỡ của Phúc Giang kèm series loa

Nắp và đáy thùng có tem niêm phong

Cạnh thùng có series loa, series này sẽ trùng với phiếu BH của Phúc Giang và On Audio cũng như tem bh dán trên thân loa

Trên đây là 1 số hình ảnh thực tế để nhận biết sản phẩm chính hãng, On Audio xin cảm ơn tất cả các khách hàng đã tin tưởng và ủng hộ. Chúc mọi người sức khỏe và thịnh vượng.

vinagoh

Well-Known Member

Thế Bác chủ đã bao giờ thấy hàng "ếch nhái" chưa?

NHÂN_JBL

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều RM101 hàng giả kém chất lượng . Bác có thể phân biệt như sau :

_ Nhìn tổng quan RM101 xịn vỏ nhựa đen hơn so với hàng giả , nhìn độ sắc nét hàng giả thua xa ( điều này hơi khó vì bác phải có 2 cặp để phân biệt , chứ anh em trong nghành audio nhìn là ra liền )
_ Logo JBL trên lưới loa màu đen và nền màu bạc bóng , hàng giả có logo màu đỏ ( cũng có loại màu trắng nhưng nên logo ko bóng đẹp )
_ JBL RM101 xịn made in china , hàng giả made in mexico .
_ JBL RM101 xịn thùng nhựa phía sau đuọc dập chữ JBL nổi 1 khối với vỏ nhựa , hàng giả được dán lên nếu tinh ý nhìn phía sau lấy móng tay nạy là bong chữ JBL liền vì được dán .
Còn rất nhiều chi tiết nhưng bao nhiêu đây + kinh nghiệm em mong bác có thể lựa chọn cho mình 1 cặp loa chính hãng ..... thanks bác .

chuoichin

Member

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều RM101 hàng giả kém chất lượng . Bác có thể phân biệt như sau :

_ Nhìn tổng quan RM101 xịn vỏ nhựa đen hơn so với hàng giả , nhìn độ sắc nét hàng giả thua xa ( điều này hơi khó vì bác phải có 2 cặp để phân biệt , chứ anh em trong nghành audio nhìn là ra liền )
_ Logo JBL trên lưới loa màu đen và nền màu bạc bóng , hàng giả có logo màu đỏ ( cũng có loại màu trắng nhưng nên logo ko bóng đẹp )
_ JBL RM101 xịn made in china , hàng giả made in mexico .
_ JBL RM101 xịn thùng nhựa phía sau đuọc dập chữ JBL nổi 1 khối với vỏ nhựa , hàng giả được dán lên nếu tinh ý nhìn phía sau lấy móng tay nạy là bong chữ JBL liền vì được dán .
Còn rất nhiều chi tiết nhưng bao nhiêu đây + kinh nghiệm em mong bác có thể lựa chọn cho mình 1 cặp loa chính hãng ..... thanks bác .
Cám ơn bác. Tiếc là bác tận HCM xa xôi em không thì qua bác để xúc 1 cặp.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cám ơn bác. Tiếc là bác tận HCM xa xôi em không thì qua bác để xúc 1 cặp.

Bác cứ chuyển tiền, bác Nhân nghe thử, đóng hàng 3 hôm sau về tới nhà bác, em mua JBL RM 10 II của bác ấy!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Bác cứ chuyển tiền, bác Nhân nghe thử, đóng hàng 3 hôm sau về tới nhà bác, em mua JBL RM 10 II của bác ấy!

quá chuẩn luôn .mua hàng chỗ bác nhân thì yên tâm rồi ,
bốc máy Call để có giá tốt nhất .sen tiền cho bác ấy 3 ngày sau nhận hàng

ketnoihd

Bác HD hưng Yên có vẻ tốt bụng nhỉ,ở tận hưng yên mà chuyện gì cũng biết!!
Thui ra siêu thị gần nhà mua cho chắc,dễ bảo hành,o xa loa hư rồi mệt mỏi lắm,nghe mấy thầy này thì bán lúa theo!

ProSkyR

Well-Known Member

Thui ra siêu thị gần nhà mua cho chắc,dễ bảo hành,o xa loa hư rồi mệt mỏi lắm,nghe mấy thầy này thì bán lúa theo!

Bác ở tình nào mà khó khăn tìm đại lý/cửa hàng âm thanh vậy ?

Minhsur

Banned

Bác HD HUNGYEN ở miền Đông Nam bộ ạ. Bác nói câu cuối chạnh lòng anh em quá.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

hình như bác chưa mua hàng từ xa bao giờ nhỉ .đối với những shop lớn ,bác khỏi phải đắn đo về chất lượng nhé
bác cứ gửi tiền họ gửi hàng về tận nhà , ( phí ship tùy hai bên thỏa thuận )

mặt hàng JBL hàng mới

sài gòn LH bác nhân ở đường hồng bàng và còn nhiều nơi nữa

hà nội Audio thiên hà => gặp bác dương

hà nội Điện tử nam phú => gặp bác dũng

em ở ngoại thành HÀ LỘI thôi , mấy bác bán ở trên em biết họ làm ăn rất uy tín ạ .
bác chưa mua thì tiền vẫn ở túi bác mà .đối với cá nhân em các siêu thị lớn chỉ là nơi đi dạo.không bao giờ em mua đồ Audio ở đó
mùa năm nay cũng đc mùa mà bác.gặt xong làm 1 bộ về hát hò cho vui nhé bác
chúc bác vui ạ

ketnoihd

Vậy bác đã mua hàng hết ở cửa hàng người ta chưa mà bác dám đảm bảo vậy???!!!!
Đối với bác thì thân quen nên đâu ai dám ra mặt,còn với tụi anh em như bọn em thì làm sao biết khách nào cũng là khách,bác chuyên nghiệp nên biết đậu là thật đâu là giả,còn với tụi em thì mèo nào chẳng là mèo!!
Mà em thấy bác tạo ra nhiều topic quá,bác bán giùm người ta ah???
Em hỏi thui bác đừng bức xúc
Thứ nhất em ra siêu thị lớn mua vì người ta không dám bán hàng nhái vì cơ quan chức năng hay kiểm tra nên ngta sợ bị phạt,còn cửa hàng nhỏ lẻ thì e postay!!!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Đối với bác thì thân quen nên đâu ai dám ra mặt,còn với tụi anh em như bọn em thì làm sao biết khách nào cũng là khách,bác chuyên nghiệp nên biết đậu là thật đâu là giả,còn với tụi em thì mèo nào chẳng là mèo!!
Thứ nhất em ra siêu thị lớn mua vì người ta không dám bán hàng nhái vì cơ quan chức năng hay kiểm tra nên ngta sợ bị phạt,còn cửa hàng nhỏ lẻ thì e postay!!!
Em đảm bảo với bác nếu mua JBL RM101 tại bác Nhân sẽ là hàng thật, không phải bàn cãi
Nếu không bác đến số 10 - Trịnh Văn Cấn, P. Cầu Ông Lãnh, Quận 1, TP.HCM (là trụ sở PGI)
P/s: Bác ấy (HDHungYen) vì khách hàng thôi bác ạ, bác ấy chẳng bán hàng cho ai cả, việc bác ấy lập nhiều topic không vi phạm diễn đàn bác nhé.
Việc các bác mua hàng tại siêu thị lớn là việc đáng mừng vì đó là xu hướng tất yếu,nhưng với em siêu thị hiện nay chỉ là chợ kiểu mới mà thôi, siêu thị là nơi giao lưu nhiều nguồn văn hoá khác nhau trong đó có văn hoá bán hàng & chính sách sau bán hàng.
Với khách hàng thì văn hoá bán hàng của người bán & chính sách sau bán hàng của chủ cửa hàng mới là quan trọng.
Em làm bài so sánh nhé:
Nếu em mua hàng thì em sẽ đòi hoá đơn VAT(là hoá đơn bên nhà cung cấp tại VN chứ không phải đại lý mua đi bán lại bác nhé, dù đắt hơn cũng chẳng đắt 2 triệu đâu, nhưng về tối kê cao gối ngủ), phiếu bảo hành là phiếu của nhà cung cấp tại VN, được nghe trực tiếp tại cửa hàng, được yêu cầu phối ghép (siêu thị không được nghe, hoặc có nghe thì chẳng thể tập trung được), được nhìn thấy ông chủ đại diện (đây mới là điều quan trọng, nhìn mặt bắt hình dong mà), chủ cửa hàng ký vào hoá đơn bán hàng, còn ở siêu thị chỉ là nhân viên cũng có ký vào hoá đơn nhưng mai ốm xin nghỉ, cô kia nghỉ sinh, nếu có thắc mắc quay lại được thông báo " cô ấy nghỉ rồi", trình độ tư vấn nhân viên bán hàng không thể bằng chủ cửa hàng được,..... Còn ai có ý kiến thì cứ bổ sung, ném đá thoải mái, vậy bác chỉ cho em mua hàng điện tử ở siêu thị hơn cửa hàng chỗ nào?

luonnho1001

Well-Known Member

Bác này hiểu nhầm ý AE rồi. Ở đây AE tư vấn cho bác toàn chỗ uy tín (Các CTy nhập khẩu chính hãng tại Việt Nam) đó bác.
P/s: Còn em là gà ạ! Đùa bác vậy thôi AE chân tình mà bác!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác nặng lời quá rồi .thôi em không nói nữa....!!!

Bên trên