Cảm nhận khi vừa mới lắp AVG 12/2012

pinokio

Ðề: Cảm nhận khi vừa mới lắp AVG 12/2012

Sao số lượng kênh của gói cao cấp phát qua DTT và DTH khác nhau thế nhỉ, chênh hơn hơn chục kênh? Hình như DTT bắt tốt hơn DTH phải ko các bác, ví dụ như khi trời mưa hay âm u thì bắt vệ tinh DTH có vẻ không tốt bằng?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Cảm nhận khi vừa mới lắp AVG 12/2012

số vệ tinh trời mưa là chịu, còn mặt đất mưa bão xem phà phà, nhưng do hạn chế băng thông nên trên số mặt đất ít kênh hơn trên số vệ tinh.
Sao số lượng kênh của gói cao cấp phát qua DTT và DTH khác nhau thế nhỉ, chênh hơn hơn chục kênh? Hình như DTT bắt tốt hơn DTH phải ko các bác, ví dụ như khi trời mưa hay âm u thì bắt vệ tinh DTH có vẻ không tốt bằng?

ZhuLio

DTT trạm phát sóng mặt đất nên ảnh hưởng của thời tiết ko nhiều ^^ mình thấy DTT ok hơn, DTH chỉ hơn mấy kênh địa phương thôi

dhpaul

Well-Known Member

DTT trạm phát sóng mặt đất nên ảnh hưởng của thời tiết ko nhiều ^^ mình thấy DTT ok hơn, DTH chỉ hơn mấy kênh địa phương thôi

Ảnh hưởng của địa hình lên DTT cũng khủng khiếp hơn. Trừ khi ở trong vùng sóng mạnh, đồng đều, địa hình ổn định thì DTT còn tốt, chứ ở các vùng núi cao, hay thậm chí là giữa thành phố nhưng bị nhiều nhà cao tầng che chắn chuyện không thu được là bình thường. Vì thế không nên thần thánh hóa bất cứ cái gì cả.

ZhuLio

chính vì vậy bên mình có cả DTH cho những vùng địa hình ko tốt nữa mà bác. Em đang tình ở đây là xét về điều kiện bình thường như trung tâm thành phố thôi

chính vì vậy bên mình có cả DTH cho những vùng địa hình ko tốt nữa mà bác. Em đang tình ở đây là xét về điều kiện bình thường như trung tâm thành phố thôi

bởi vậy mới nói đừng nên thần thánh quá, bão mạnh quá thì cũng tiêu trạm phát sóng à, nhà mái tôn nhiều cũng ảnh hưởng à, vệ tinh mà bị người hành tinh bắn thì cũng chịu à...

BTDBRVT

bởi vậy mới nói đừng nên thần thánh quá, bão mạnh quá thì cũng tiêu trạm phát sóng à, nhà mái tôn nhiều cũng ảnh hưởng à, vệ tinh mà bị người hành tinh bắn thì cũng chịu à...
Cái tháp truyền hình ở Nam Định là 1 ví dụ hả :D

ZhuLio

đúng là bác Điêu chém bão ghê quá ^^ cứ như thể sắp tới tận thế

sonic_tank

Ở Bình Dương trung tâm TP TDM lắp DTT hay DTh mấy bác!!

tan_huy_93

Well-Known Member
bác @sonic_tank ở trung tâm Tp. Thủ Dầu Một thì lắp số mặt đất (DTT) đi bác, gần tháp truyền hình của Đài PT-TH Bình Dương nên sóng rất tốt.
bác ở trung tâm nhưng phường nào, Phú Cường, Phú Hòa hay Hiệp Thành.

sonic_tank

Ngay công viên phú cường!!!đang xài cái k+ mà kênh nó chán quá nên chuyển qua AV thử.Hihi!

tan_huy_93

Well-Known Member

nhà bác ở phường Phú Cường thì lắp số mặt đất (DTT) đi bác, gần tháp truyền hình của Đài PT-TH Bình Dương, nên sóng mặt đất của TH An Viên rất tốt.
Ngay công viên phú cường!!!
đang xài cái k+ mà kênh nó chán quá nên chuyển qua AV thử.Hihi!

tiepbv

Với giá cước mà truyền hình anvien đưa ra là ngon lắm rồi các bác ạ

ZhuLio

có bác nào muốn lắp đặt hay làm CTV cho AVG thì pm em nhé.

AnhBaSG

Member

Bác cho mình hỏi là nhà mình ở cuối đường Cộng Hòa-Trường Chinh gần cầu Tham Lương TP HCM thì nên lắp DTT hay DTH vậy bác? tks

saigonboy_92

Active Member

Mình ở chung cư Q.1 thì nên lăp DTT hay DTH các bạn,và nếu lắp trong thời gian này thì có KM gì ko,gói nào coi dc EPL T7,nhà mình có 2 TV (1 Led 1 crt) có cách nào để 2 tv cùng coi dc ko,chân thành cảm ơn các bạn :)

Mình ở chung cư Q.1 thì nên lăp DTT hay DTH các bạn,và nếu lắp trong thời gian này thì có KM gì ko,gói nào coi dc EPL T7,nhà mình có 2 TV (1 Led 1 crt) có cách nào để 2 tv cùng coi dc ko,chân thành cảm ơn các bạn :)

Ưu tiên lắp DTT nếu có thể. Tại DTT có True Vision4... Muốn lắp nhiều TV thì cắm một cái HDMI, một cái Video đó đủ bộ cho LCD và CRT rồi đó

Bên trên