Cẩn anh em HP giúp đở!

trocdau

các anh em ơi, td đang có cái ổ cứng di động 320gb mua ở cpn ở lạch tray 3 tháng trước, nhưng bây giờ bị lỗi ( bad sector ) nhưng chưa tìm được phiếu bảo hành, xin hỏi anh em có cách nào td đổi cái mới được không vậy? xin chân thành cám ơn :)

vuabatoa

Ðề: Cẩn anh em HP giúp đở!

Không tìm được phiếu BH thì lấy phiếu mua hàng cũng được chấp nhập.
Trường hợp nếu không thấy phiếu mua hàng thì:
- Bảo hành trực tiếp trên hãng ( gọi điện hỏi trước)
- Xem trước mua hàng ở CPN có ghi tên mình thì đến xin check lại theo số phiếu - Nếu đúng thì ok.
Chúc may mắn !

Mountain

Member

các anh em ơi, td đang có cái ổ cứng di động 320gb mua ở cpn ở lạch tray 3 tháng trước, nhưng bây giờ bị lỗi ( bad sector ) nhưng chưa tìm được phiếu bảo hành, xin hỏi anh em có cách nào td đổi cái mới được không vậy? xin chân thành cám ơn :)

Anh em cẩn thận khi mua ổ cứng di động ở CPN nhé. Em cũng bị tèo 1 cái nhưng may hơn bác td là em giữ phiếu bảo hành cẩn thận lắm. Sau 1 tháng thì họ đổi cho 1 cái second hand khác ( chẳng biết cái cũ kia phiêu bạt phương trời nào rồi, có khi nằm trong bãi rác cũng nên)

pchd

Em ghét nhất cái thằng CPN là khi bảo hành phải có phiếu....hic...mất phiếu chắc kiếm cái ổ khác thôi bác ah...

trocdau

Anh em cẩn thận khi mua ổ cứng di động ở CPN nhé. Em cũng bị tèo 1 cái nhưng may hơn bác td là em giữ phiếu bảo hành cẩn thận lắm. Sau 1 tháng thì họ đổi cho 1 cái second hand khác ( chẳng biết cái cũ kia phiêu bạt phương trời nào rồi, có khi nằm trong bãi rác cũng nên)

a di đà phật, may quá đã kiếm được phiếu bảo hành, nhưng còn một vấn để nữa là mình đã tháo cái ổ cứng ra và làm rách tem trên ổ cứng, vậy có đổi đựơc không các bác? và xin anh em chỉ giùm để khỏi bị nạt, tới đó mình nói gì và làm gì để đổi được ổ mới? cám ơn!

HHN

Active Member

a di đà phật, may quá đã kiếm được phiếu bảo hành, nhưng còn một vấn để nữa là mình đã tháo cái ổ cứng ra và làm rách tem trên ổ cứng, vậy có đổi đựơc không các bác? và xin anh em chỉ giùm để khỏi bị nạt, tới đó mình nói gì và làm gì để đổi được ổ mới? cám ơn!
Thế là toi roài, bác không đọc kỹ điều kiện bảo hành à, về nguyên tắc thì tất các các thiết bị có dán tem, mà bác làm rách tem thì không được bảo hành vì bất cứ lý do gì.

Mountain

Member

Mô phật. Bác cứ mang ra đó. Đến đâu hay đến đó. Cùng lắm là sửa mất phí.
Chứ hy vọng đổi mới rất là căng, ngay cả khi bác không làm rách tem cũng còn khó nữa là.

trước mắt bác google phần mềm này: HP USB Disk Storage Format Tool chạy thử coi xem có được không rồi hãy mang tới CPN

trocdau

Mô phật. Bác cứ mang ra đó. Đến đâu hay đến đó. Cùng lắm là sửa mất phí.
Chứ hy vọng đổi mới rất là căng, ngay cả khi bác không làm rách tem cũng còn khó nữa là.

trước mắt bác google phần mềm này: HP USB Disk Storage Format Tool chạy thử coi xem có được không rồi hãy mang tới CPN

không format được bạn ơi, đêm qua thử cả đêm, cái này bị lỗi nặng rồi, cấm vào usb lúc đọc được lúc không, và có lúc đơ máy luôn, chắc là đem ra cho cpn xem nó nói gì chứ kiểu này thì có fix được cũng không giám cho dữ liệu vào.

Bên trên