[Cần Chỉ Giáo] Một đống câu hỏi của gà về âm thanh và dàn KOK

megaultima

Active Member
[Nhờ Chỉ Giáo] Một đống câu hỏi của gà về âm thanh và dàn KOK

Em là một con gà thật sự ~:> đang mê và muốn đeo đuổi con đường âm thanh mà vào box này em như lạc vào cái mê cung . Các Bác cao thủ cho em hỏi các câu sau đây nhé ( em sẽ đánh số thứ tự , bác nào biết câu nào giải đáp dùm em , em cảm ơn lắm lắm ):

1. Jamo S608 : Power (W, long/short term) 150 / 240
Impedance (Ohm) 6
+ AMPLY BN AUDIO PA-1100 II
Công suất: 150W x 2Ch
Amply này có 8 cọc ghi trên thùng máy là 8ohm , trong khi đó trong hướng dẫn lại có 4 cọc 4ohm ???

Em đọc mãi mà cũng ko hiểu tính công suất ra sao và nếu có mua thì chả biết đấu như thế nào nữa ? :-t

2 .Em đọc thấy một số shop anh này là amply digital vậy nó khác gì với amply thường ?

3. Hình như dòng PA-1100 II khác dòng PA-1000 S II ở chỗ cái màu thì phải : dòng 1100 II (không có chữ S là màu đen ) dòng 1100 S II là màu bạc ( em đoán chữ S có nghĩa là Silver ) .Hem biết đúng không nữa ?

4. Kết hợp cặp này dùng cho KOK thì không biết nên mua thêm micro nào cho tiếng ca ấm nhỉ ?

5. Hay là để giọng ca thêm ấm phải tăng echo lên và phần bass của giọng ca lên ( em đọc của bác google ) ? mà trên amply thì phần bass của giọng ca lại có 2 chổ chỉnh ( 1 cái ở phần micro , 1 cái ở phần echo ~X( )

6.Loa S608 này có nhái hay giả không các bác ? nếu có thì cho em xin cách nhận biết ?

7. Boston trên nghe nói đồ giả nhiều , đi nhiều cửa hàng thấy con này chả có dán tem trên thân máy ? làm sao nhận dạng hàng xịn ?

Em hỏi nhiều quá nhỉ 8-X ? Do tính em rất thích học hỏi nhất là lĩnh vực mà mình đã đang hay sẽ đam mê . Rất mong các cao thủ chỉ giáo dùm em ,Em cảm ơn các Bác rất nhiều >:D<>:D<

Bác nào giúp được em câu nào là em đa tạ và cảm ơn nhiều lắm . Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình . ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

megaultima

Active Member
Ðề: [Cần Chỉ Giáo] Một đống câu hỏi của gà về âm thanh và dàn KOK

Help meeee !!!!!!!!!!!!

audio&video

Active Member

âm ly digital đời mới echo khó chỉnh hơn âm ly thường bác ah.theo em nếu hát karaoke âm ly bác tham khảo hàn xẻng cho em.còn loa tham khảo BOSE xịn.JBL E50 ,BIK (NHật). là hát hay trong tầm tiền bác ah

megaultima

Active Member

âm ly digital đời mới echo khó chỉnh hơn âm ly thường bác ah.theo em nếu hát karaoke âm ly bác tham khảo hàn xẻng cho em.còn loa tham khảo BOSE xịn.JBL E50 ,BIK (NHật). là hát hay trong tầm tiền bác ah

Gói gọn câu hỏi của bác chỉ có 3 câu hỏi lớn:
1. Mua đồ thì kiếm cửa hàng uy tín, ủy quyền mua. Có hóa đơn và giấy bảo hành chính hãng thì ko ngại đồ giả nhé bác. Còn mua đồ sang tay thì hên xui :D
2. Ampli và loa có mấy cọc thì cũng đừng ngại. Nguyên tắc đấu mỗi bên loa chỉ có 2 dây đấu vào 2 cọc (+/-) tương ứng với đen/ đỏ, trên ampli cũng đấu đúng như vậy (chú ý đấu đúng theo hàng ngang 4 cọc loa cho 2 bên). Công suất thì PA-1100 II thừa sức chơi với Jamo S608 nên ko cần phải tìm hiểu sâu làm gì.
3. Mix có nhiều loại, bác ra cửa hàng bảo họ cắm vào cho hát, cái nào hợp giọng mình thì lấy. Mix thì kiếm mix có độ nhạy tốt, hiện nay anh em KOK bằng Shure. Ampli digital thường là ampli có tích hợp chip DAC để giải mã tín hiệu số nhé bác.

Cảm ơn các bác nhưng nếu bác nào có thời gian rãnh rỗi giải thích cặn kẽ dùm em nhé , do em thích học hỏi đến nơi đến chốn .

Bên trên