Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Em vừa sắp 1 bộ Karaoke gia đình gồm:
- 1 cặp LOA BOSE 301 series V
- 1 ampli BOSTON PA-3300k
- 1 đầu ARIRANG AR-3600S
- 1 cặp Mic không dây GUINNESS MU-300I

Sau khi test thử thì thấy cặp mic không dây bị lỗi nên e quyết định bỏ luôn cặp Mic này. giờ xin a e tư vấn giúp e nên mua Mic loại nào, có dây hay không dây, chất lượng phải ngon 1 tí ạ :D

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Mua loại có dây đi Shure PG48 hặc PG58 hát hay thôi rồi

toemayman

Well-Known Member

Thế mình ko biết mình ở HP. bác hỏi số đt này xem 0438287666 ở HCM có đại lý của sao việt ko. mua mic shure thì chỉ mua của sao việt mới yên tâm.
pg48 giá khoảng 800 ngàn còn pg58 khoảng 1,2tr

có 1 cửa hàng của sao việt trên đường điện biên phủ,xéo xéo với cửa hàng tiến đạt :) mình mua pg58 ở đó giá 1tr3 :) có tem của saoviet trên đầu mic :)

KSAS

Member

426 điện biên phủ p11 q:10 cửa hàng sao việt chuyên âm thanh ánh sáng.

- 1 đầu ARIRANG AR-3600S

Sau khi test thử thì thấy cặp mic không dây bị lỗi nên e quyết định bỏ luôn cặp Mic này. giờ xin a e tư vấn giúp e nên mua Mic loại nào, có dây hay không dây, chất lượng phải ngon 1 tí ạ :D

Bạn làm con không giây hoặc có dây AKG, đảm bảo bạn không phải lăn tăn, chỉ cần có người biết chỉnh hay nữa là bạn tha hồ hát luôn, không hú gì cả, lên cao ngọt sớt, ai hát nghe cũng hay, nhẹ và ấm

Minh đang sài con không dây AKG phải nói là rất hài lòng

Có điều kiện bạn nên sắm thêm 1 sub điện nữa, tiếng bass nghe đầy và sâu hơn, hát nghe như ca sĩ

Bạn tìm mua o Anh Duy Audio trên duong Dien bien phủ

vinagoh

Well-Known Member

Các Bác đánh giá chất lượng micro Sennheiser E 845s dùm mình luôn nhé! So với mic Shure PG58 thì sao???

binhvaeco

Well-Known Member

Hix voi dàn cua bác thì chi cần mua mic tầm 1tr (davison, wharfedale, guinness...) + tinh chỉnh tốt ampli thì hát rất hay rùi (vối loai micr có dây). Còn voi loại k dậy bác tham khảo music core, guinness 880...bác đầu tư thêm sub thì tuyệt. Còn micro Shure sm58, Senheiser thì không nên vì dàn bác dùng giải trí gd k phải pro (equalizer, mixer...) nếu dùng micro trên hát rất nậng, hú... Mình cũng có 1 cái micro shure sm58 2end để trong tủ ko dám xài dàn mình tương với dàn của bác

Cám ơn a e đã tư vấn nhiệt tình, e sẽ xem xét con PG58. tại e cũng có người quen khuyên nên mua mic có dây của Shure để ka cho sướng :D

hongnguachien

em thì mới tậu được con Mic PINIUN PN - VII hàng bãi Hàn quốc, trông rỉ hoen nhưng hát em thấy ăn đứt luôn con PG58 em đang xài, có thời gian có khi bác lùng thử mấy em dạng này xem sao, con PG58 chả hiểu sao nó ăn công suất của ampli nhiều thế ko biết, vol toàn vặn tới tầm 3h hát mới to :((

Re: Ðề: Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Các Bác đánh giá chất lượng micro Sennheiser E 845s dùm mình luôn nhé! So với mic Shure PG58 thì sao???

Micro Sennheiser E 845s nó ngang ngửa với Shure beta 58 lận , mic Shure PG58 không so được với nó đâu . Thank :D:D

Re: Ðề: Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Hix voi dàn cua bác thì chi cần mua mic tầm 1tr (davison, wharfedale, guinness...) + tinh chỉnh tốt ampli thì hát rất hay rùi (vối loai micr có dây). Còn voi loại k dậy bác tham khảo music core, guinness 880...bác đầu tư thêm sub thì tuyệt. Còn micro Shure sm58, Senheiser thì không nên vì dàn bác dùng giải trí gd k phải pro (equalizer, mixer...) nếu dùng micro trên hát rất nậng, hú... Mình cũng có 1 cái micro shure sm58 2end để trong tủ ko dám xài dàn mình tương với dàn của bác

Micro Shure SM58 mà xài amply tích hợp thì bác tăng vol mic lên là nhẹ liền . Thường thì micro loại rẻ để vol mic khoảng 12h là được , nếu đổi qua Shure SM58 thì vol mic phải tăng khoảng 2h . Thank :D

- 1 đầu ARIRANG AR-3600S

Mic bị lỗi sao vậy bác?

ngdhieu

Well-Known Member

- 1 đầu ARIRANG AR-3600S

Bác đã thử hát bằng cặp mic khuyến mãi của Arirang đi kèm cái đầu 3600S chưa? Có bị vấn đề gì hay không?
Nếu bị thì vấn đề đó là gì?
Em thì chả thấy nó khác gì Senheiser, Shure (nhái) UGX8 cả, chất âm chỉ kém hơn 1 tí, để lên bàn hay bị cạch cạch ra loa và vướng víu vì cái dây thế thôi. Có thể nói cặp này là vô địch trong tầm giá <2tr. (Âm nghe không thua kém mic 4tr~5tr/cặp, chỉ kém tính năng).
Khi đã có sẵn đồ trong tay thì bác hãy cố thử tất cả các kiểu để xác định vấn đề mà mình gặp phải với nó, và xác định nếu mình mua 1 cặp mới, thì mình sẽ được cái gì.
Đừng mua đồ mới chỉ vì giá nó cao hơn, và nghe mọi người nói là nó hay hơn.

Mic bị lỗi sao vậy bác?
Cặp này hát đc rồi, có khi do ko biết chỉnh tần số chứ mua mới về mà bị lỗi gì thì đổi cái mới khác trong ngày luôn. Sao phải đi mua mic khác làm gì

kỹ thuật nó lắp vào sao mà nó hú dữ lắm, cứ bật nguồn đầu thu Guinness lên là hú àh. với lại e cũng nghĩ lại, so với số tiền đó e nghĩ mua mic co dây có thể tốt hơn nên mới lên đây nhờ a e tư vấn!

Bác đã thử hát bằng cặp mic khuyến mãi của Arirang đi kèm cái đầu 3600S chưa? Có bị vấn đề gì hay không?
Nếu bị thì vấn đề đó là gì?
Em thì chả thấy nó khác gì Senheiser, Shure (nhái) UGX8 cả, chất âm chỉ kém hơn 1 tí, để lên bàn hay bị cạch cạch ra loa và vướng víu vì cái dây thế thôi. Có thể nói cặp này là vô địch trong tầm giá <2tr. (Âm nghe không thua kém mic 4tr~5tr/cặp, chỉ kém tính năng).
Khi đã có sẵn đồ trong tay thì bác hãy cố thử tất cả các kiểu để xác định vấn đề mà mình gặp phải với nó, và xác định nếu mình mua 1 cặp mới, thì mình sẽ được cái gì.
Đừng mua đồ mới chỉ vì giá nó cao hơn, và nghe mọi người nói là nó hay hơn.

E đã test thử mic này, so với cái guinness kia thì không bằng thiêt! E hát vào thấy nó không có hơi, nói chung hát rất nặng :D

ngdhieu

Well-Known Member

E đã test thử mic này, so với cái guinness kia thì không bằng thiêt! E hát vào thấy nó không có hơi, nói chung hát rất nặng :D

Thế bác đã thử tăng volume mic lên chưa?
Em thử bằng 2 cách:
1. Cắm thẳng vào đầu 3600S để hát
2. Cắm vào Mixer để hát
Chỉ cần chỉnh volume mic lên 1 chút xíu thì nó không thua mic khác. Ở cửa hàng so sánh với mic xịn thì nó kém 1 chút, nhưng với cái giá gấp 10 lần tiền của mic xịn thì cũng cần cân nhắc đấy bác.
Nói chung mọi người mua mic xịn cầm trong tay cho nó sướng thì em không có ý kiến, nhưng nếu cứ vin vào cái lý do rằng cặp mic này hát không hay, nặng v.v... để mua mic đắt tiền thì em cảm thấy hình như mọi người bị giá tiền đánh lừa.

Mic đắt tiền sẽ có những tính năng tốt hơn mic bình dân này như sau:
1. Dây xịn hơn, bền hơn (Mic AR3.6 dây rất cùi, mỏng manh, xài nhiều dễ bị đứt)
2. Không dây ít vướng víu (đối với mic không dây)
3. Xử lý chống hú tốt hơn (có lẽ thôi)
4. có thêm cái vòng cao su để khi đặt mic lên bàn không nghe 1 tiếng cạch trên loa
Còn vụ hát hay hơn => Phụ thuộc vào giọng người hát là phần lớn.
Hát nặng: Chỉ cần tăng volume mic lên là nhẹ thôi. Mà mic có lớn cách mấy mà người hát không ngân nga, hát giọng mũi thì hay thế nào được? Ca sĩ chuyên nghiệp giọng khỏe như Phương Thanh (cầm mic cách miệng 40~50cm vẫn nghe to) cũng phải gân cổ lên ngân nga chứ hát mà như nói thì cũng thua cả giọng tụng của thấy chùa nữa à.

Bên trên