Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

minhaudio

Member
Ðề: Cần tư vấn mua Micro Karaoke hay!

Em có dòng Shure SLX24/Beta58A China hát tốt trên tầm tiền luôn.
Bác nào ở HP muốn kiểm chứng xin mời ghé qua nhà em hát thử nhé.

Âm thanh đầy đặn, đều cả 3 dải, bass ấm, treble ổn, đặc biệt âm trung ko bị ông ổng và mờ mịt, bí tiếng như Shure UR8D, UGX8, UGX9 ..., Tiếng MID Hi rất nét,
Cự ly sóng cỡ 40m là ko phải băn khoăn.
Quá ổn hơn cả tầm tiền
:)>-
Mr Thao co kinh nghiem ve vu nay nen tu van chuan day cac bac ah? em vua lam 2 bo nay cua mrThao, truoc do em dang dung sm58, 565sd, pg58,sennheiser ew135g3(tat ca la hang xin), thay loai cua mr Thao hat on, noi ko ngoa
wireless duoi 10tr chac ko lai !

cubep

Em có dòng Shure SLX24/Beta58A China hát tốt trên tầm tiền luôn.
Bác nào ở HP muốn kiểm chứng xin mời ghé qua nhà em hát thử nhé.

Âm thanh đầy đặn, đều cả 3 dải, bass ấm, treble ổn, đặc biệt âm trung ko bị ông ổng và mờ mịt, bí tiếng như Shure UR8D, UGX8, UGX9 ..., Tiếng MID Hi rất nét,
Cự ly sóng cỡ 40m là ko phải băn khoăn.
Quá ổn hơn cả tầm tiền
:)>-

Bác cho em hỏi bộ này có 2 mic hay 1 mic ?

kinghp

Em vừa sắp 1 bộ Karaoke gia đình gồm:
- 1 cặp LOA BOSE 301 series V
- 1 ampli BOSTON PA-3300k
- 1 đầu ARIRANG AR-3600S
- 1 cặp Mic không dây GUINNESS MU-300I

Sau khi test thử thì thấy cặp mic không dây bị lỗi nên e quyết định bỏ luôn cặp Mic này. giờ xin a e tư vấn giúp e nên mua Mic loại nào, có dây hay không dây, chất lượng phải ngon 1 tí ạ :D
Mic có dây BMB NKN 300 thử xem bác. Không dây thì bác thử tham khảo Relacart HDR-8Q

mongvi

Banned
Các cụ muốn tư vấn thêm thì qua Shop em 152 Nguyễn Ngọc Nại - Thanh Xuân - Hà Nội. Làm gì cũng phải hợp túi tiền người dùng
Thị trường Việt Nam hiện nay cũng có khá nhiều loại dàn karaoke gia đình được sản xuất tại các nước như : Mỹ , Nhật , Hàn Quốc , Trung Quốc ,Việt Nam.
Tuỳ theo túi tiền của mình có thể sắm được các bộ vừa ý. Sau đây là một số gợi ý cho bạn để có thể lựa chọn được bộ dàn karaoke ưng ý
- Đối với việc chọn loa karaoke : nếu thích các mặt hàng cao cấp bạn có thể chọn loa Mỹ , riêng sản phẩm loa thì hãng JBL , BOSE của mỹ có làm loa karaoke gia đình . Lưu ý đối với bạn: những sản phẩm này không được sản xuất tại nước Mỹ, do chi phí sản xuất cao. Miễn là các bạn mua được đúng hàng chính hãng, có tem chống hàng giả của đơn vị được bản hãng loa đó uỷ quyền tại Việt Nam .
Nếu túi tiền bạn vừa phải thì bạn nên mua loa karaoke của Nhật . Cũng là những model mới nhất hiện tại và đều sản xuất tại Trung Quốc, như hãng BMB. Nếu mua loa dạng trung bình thì bạn nên chọn những hãng loa của Hàn Quốc, như guinees , jarguar , sas ….
- Đối với Amply karaoke: chỉ có 3 nhà dạng chính . Ở thị trường Amply karaoke thì Mỹ không có , Nhật thì echo không hợp dân Việt Nam lắm , còn lại mỗi Amply Hàn Quốc, Trung Quốc và Việt Nam, mà Việt Nam thì đều dựa theo thiết kế của Hàn Quốc để làm nhưng họ bán ở phân khúc thấp hơn.
- Riêng đối với đầu karaoke : trước đây thì thị trường đầu karaoke có vài hãng của Hàn Quốc tham gia , nhưng gần đây , thấy những đâu không có xuất xứ Hàn Quốc ít dần , thay vào đó là những hãng đầu của Việt Nam nổi lên họ thiết kế ra loại đầu dùng ổ cứng HDD có sức chứa bài hát nhiều hơn và cập nhật bài hát nhanh hơn . Tất nhiên là giá thành cao hơn cả đầu sản xuất tại Hàn Quốc .
Đầu phát thì cao cấp bạn chọn các đầu có ổ cứng HDD hoặc là có đầu tích hợp cả 2 loại , dùng đĩa midi và dùng luôn ổ cứng . Giá khoảng 8- 14 triệu Loại trung bình nó là các đầu chạy đĩa midi . Giá khoảng 2,5 – 5 triệu.

hoahiep

Member

Ở TPHCM muốn mua cặp micro Boss 777 về hát tết mà không có! Nhờ mấy bro tìm giúp địa chỉ cửa hàng(TPHCM),ngoài Hà Nội có giao tận nơi không.Thanks anh em HDViệt Nam.

hôm bữa có mấy anh em hdvietnam khen con nầy ... mình cũng mua 1 cái HN ship vào, so với con AKG-660 của mình quá tệ.... => để mấy đứa cháu hát cho an toàn về điện

truclinhnd

Các bác cho em hỏi, mic PG58 dây so với UGX9 và UGX8 không dây thì cái nào hay hơn? Em thích mic SM58 nhưng kinh tế em hẹp nên đang tính 1 trong 2 phương án trên, nhờ các bác tư vấn giùm ạ.

Haxen

Well-Known Member

Có bác nào xài micro không dây của Audio Technica chưa? thật tuyệt vời nhưng giá không tuyệt vời tý nào cả

thaoprosound

Có bác nào xài micro không dây của Audio Technica chưa? thật tuyệt vời nhưng giá không tuyệt vời tý nào cả

Nếu là đời mic đơn thì cũng bình thường thôi mà bác.
Bác đã dùng serie nào rồi ?

---------- Post added 21-03-2014 at 16:40 ----------

bác Thảo cũng ở HP hả. Bác có thể tư vấn cho em dàn karaoke ngon bổ rẻ tầm 11 củ và chỗ mua uy tin đc ko bác
Thanks bác trc nhé :)

Vâng em ở HP bác à.
Phòng của bác bao nhiêu m2 vậy ?

Haxen

Well-Known Member

Mình đang dự tính mua thôi chứ chưa xài bác à, mình có thử rồi hút giọng rất tốt nhưng giá tới 32tr hoặc bác có thể tư vấn cho mình một cặp micro không dây tốt với tầm giá dưới 8tr thôi nhé. Cảm ơn bác nhiều

baodom

Active Member

Mình đang dự tính mua thôi chứ chưa xài bác à, mình có thử rồi hút giọng rất tốt nhưng giá tới 32tr hoặc bác có thể tư vấn cho mình một cặp micro không dây tốt với tầm giá dưới 8tr thôi nhé. Cảm ơn bác nhiều

Bác thử micro Relacat 350 thử xem ạ

ninhfly

---------- Post added 21-03-2014 at 16:40 ----------

Vâng em ở HP bác à.
Phòng của bác bao nhiêu m2 vậy ?

nhà em 15 m2 bác ạ, không gian thoáng, tường quét ve chứ ko bả sơn :) bác tư vấn giúp e xem giàn như nào thì hợp lý với

gtdu1973

Bác có nhớ model của bộ này ko? Giá 32tr thì khiếp quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaoprosound

Thực ra micro tốt thì vấn đề đầu tiên và quan trọng nhất chính là âm thanh của nó rất chuẩn bác à. Còn độ hút giọng, bắt mic, nặng, nhẹ hơi ... hoàn toàn là do can thiệp bởi gain và volume hệ thống âm thanh. Độ bắt micro không phản ánh chất lượng cũng như giá tiền của bộ mic đó.
Căn chỉnh tốt thì bộ micro 3 triệu hoàn hoàn có thể bắt tiếng tốt, hát nhẹ nhàng hơn bộ micro 3.000 USD, điều này là rất thực tế.

Micro mới, khoảng giá 32 triệu của Audio Technica như bác nói chắc thuộc serie mic đơn (1 mic, 1 bàn thu sóng), nằm trong phân khúc micro wireless chất lượng trung bình. Những dòng tương đương, của Shure, trước đây em có rất nhiều.

Tuy nhiên để chọn dc bộ micro ngon lành mà giá rẻ thật ko dễ dàng chút nào đối với đại đa số người sử dụng, vì đa phần người sử dụng ko có chuyên môn, hoặc ko được tiếp xúc nhiều với thị trường audio pro nói chung và wireless micro nói riêng.
Nhiều bác ở Hải Phòng có ghé qua nhà em và hát thử bộ Shure SLX24/Beta58A hàng copy China, so sánh với các dòng Shure xịn từ dòng trung bình tới các serie UR đắt tiền nhất, đều phải công nhận rằng chất lượng của nó vượt xa so với giá tiền.
Với kinh phí tầm 8 triệu của bác, thừa sức đầu tư 2 bộ ngon.

Bên trên