Canon 450D hay 500D

reenco

Banned
Em mới vào nghề. Đang phân vân 2 con này Canon 450D và 500D. Anh em cho xin ý kiến. Thanks

anhdxt

Member
Ðề: Canon 450D hay 500D

500D mới ra nên giá còn khá cao, theo mình bạn nên lấy 450D tập trước, hoặc lấy 40D thì tốt hơn

phanthanh

Member

Nếu chỉ cần chụp ảnh thì 40D là đẹp, 40D ở đẳng cấp khác so với 450D hay 500D mà giá lại chưa bao giờ tốt hơn.

reenco

Banned

Theo mọi người mình nên lấy lens nào nhỉ? Mình dành khoảng 300USD cho len

luciano

Active Member

hic em cũng đú đởn làm con 400D, đang cặm cụi ngồi học abc về chụp ảnh, tự nhiên vào cơ quan chụp macro mấy bông hoa dại mà thấy nó đẹp ghê á

bác Chip, củ chuối và các bác giúp luci cách săn "em nghệ thuật" với nhé

HDTAK

Member

50mm f1.8 II....chịu khó z00m chân nhưng ảnh đẹp
Nhìn cảnh bác vác cái máy ảnh lùi tới lùi lui để được bức ảnh đẹp chắc mắc cười lém!
Theo em tìm hiểu thì ngoài bộ kit theo máy (kit EF-S18-55 IS), bác có thể trang bị thêm "ống giảm thanh" này EF 55-250mm f/4-5.6 II IS với tầm giá chừng 230$ là bắn ngon lành cành đào.

HDTAK

Member

4-5 thập kỷ trước ông bà ta chạy bộ ra vào liên tục và cũng được khối ảnh đẹp còn lưu truyền tới bi giờ, và 99% ảnh quảng cáo, phong cảnh, .... chuyên nghiệp hiện nay cũng từ đám lens Fix sản xuất ra bác ạ.

Rẻ, kinh tế, tiện dụng, gọn gàng thì zoom ưu thế vượt trội miễn bàn cải, nhưng đặt chất lượng lên hàng đầu thì zoom còn vất vả lắm mới theo kịp mấy cái Fix. Thân.

Đồng ý với bác là ống fix bác nói cho ảnh đẹp thật nhưng trong thời buổi hiện tại đòi hòi sự nhanh chóng, thuận tiện, chất lượng cũng đạt tầm 9/10 so với ống fix thì có lẽ ống zoom sẽ là lựa chọn tối ưu hơn bác nhỉ!
P/S Đơn cử trường hợp bác cần chụp một chú bướm đậu trên cành hoa mà bác cứ vác ống fix chạy tới chạy lui thì sao nhỉ? hoặc cần chụp lén một em xinh xinh ....ôi ba la, ống zoom vẫn là tối ưu!

tieuthieugia

Well-Known Member

thì hát cho nó nghe
bưới oy..bướm hãy vào đây
cho chim hỏi nhỏ câu này tí thui....

Bên trên