Canon 450D và Kiss X2

HDTAK

Member
Em đang tính làm một con cà lông 450D (Kiss X2), xem bảng giá một số cửa hàng uy tín như Khánh Long thì thấy giá chênh nhau khá nhiều, 450D tầm 670$ còn Kiss X2 thì chỉ 615$. Bác nào biết giải thích dùm em với, có phải do kiss ko có menu và manual tiếng Anh ko các bác nhể vì nó là hàng cho dân Nhật ???, em chỉ suy luận vậy thui, vẫn chờ cao kiến của các bác.

myhuni9286

Ðề: Canon 450D và Kiss X2

Kiss x2 là dòng của Nhật, Canon 450D là phiên bản của quốc tế. Catalogue thì tiếng nhật nhưng menu trên máy có thể chuyển sang tiếng ANh được mà. Chỉ khác cái cuốn catalogue và cái tên kiss x2
Mình đang xài Kiss x2 đây. Mà giá ở Khánh Long đang là 670usd cho Kiss x2 mà.

HDTAK

Member

Kiss x2 là dòng của Nhật, Canon 450D là phiên bản của quốc tế. Catalogue thì tiếng nhật nhưng menu trên máy có thể chuyển sang tiếng ANh được mà. Chỉ khác cái cuốn catalogue và cái tên kiss x2
Mình đang xài Kiss x2 đây. Mà giá ở Khánh Long đang là 670usd cho Kiss x2 mà.

670$ là giá của 450D bác ợ, Kiss X2 ở KL là 615$. Bác dùng Kiss X2 lâu chưa, post vài tấm lên cho a e bình loạn đi bác!

HD Lover

Member

Với giá đó thì theo mình Bác ráng một chút nửa thì sẽ có 500D hay 40D...con nào cũng xứng đáng hơn.

HDTAK

Member

Với giá đó thì theo mình Bác ráng một chút nửa thì sẽ có 500D hay 40D...con nào cũng xứng đáng hơn.

Bữa đi mua máy em dẫn khủng long nhà em theo, chủ đích của em là lấy còn Kiss2, cầm Kiss2 và Kiss3 bấm một phát, khủng long nhà em phán Kiss3 thế là ....toi mất cái ráng thêm một chút nữa mà em tính để dành mua lens...hơhơ.

khanhaho

Bữa đi mua máy em dẫn khủng long nhà em theo, chủ đích của em là lấy còn Kiss2, cầm Kiss2 và Kiss3 bấm một phát, khủng long nhà em phán Kiss3 thế là ....toi mất cái ráng thêm một chút nữa mà em tính để dành mua lens...hơhơ.

được khủng lung nhà ủng hộ vậy là quá sướng rồi. Sau đó dắt em đi tiếp cho coi mấy cái ống kính khác nhau thế nào em cũng phán "L"!!! thế là sướng nhé!!!!

duongbaba

Active Member

Em giờ nghĩ lại mới thấy ngu, bữa ra KL chả biết DSLR là quái gì. Thấy cái poster Kiss X3 to chà bá nên chỉ vào: "Lấy anh cái đó" thế là vợ móc bóp ra trả tiền.

Mịa, phải chi bữa đó chỉ trúng cái 1Ds Mark4 thì đời em bớt khổ rùi :(:)((

khanhaho

bác dbb tham quá... Ủa mà sao mấy bữa nay coi toàn thấy mẫu hậu ở nhà là người giữ bóp, hình như chỉ trừ bác Tiều là tự chạy ra mua và trả tiền thôi, sao kỳ vậy ta?

tieuthieugia

Well-Known Member

bác dbb tham quá... Ủa mà sao mấy bữa nay coi toàn thấy mẫu hậu ở nhà là người giữ bóp, hình như chỉ trừ bác Tiều là tự chạy ra mua và trả tiền thôi, sao kỳ vậy ta?

em cũng k ngoại lệ đâu
do hôm đó là thứ 6 bx em đi làm
còn t7, cn KH nghĩ việc nên k mua được để Cn đi chơi...
hàng hóa nhà em toàn bx móc tiền hết đó

tieuthieugia

Well-Known Member

huhu trai trẻ sướng quá, tớ già mê cái máy xịn vợ bảo máy xịn chụp cũng vài K 1 tấm, máy bèo cũng chẳng bóp cổ khách ói thêm tiền ra nên xài máy cùi được rồi tủi thân quá>:)>:)>:)

Có bác nào quen mấy cô em thương chồng như thế giới thiệu thêm cho em đi huhu.

hết rùi bác oy..em còn trẻ muh tìm 10 năm đấy...giá muh bác trẻ như em th2i còn cơ may...:))

V1nc3nt

Member

Em giờ nghĩ lại mới thấy ngu, bữa ra KL chả biết DSLR là quái gì. Thấy cái poster Kiss X3 to chà bá nên chỉ vào: "Lấy anh cái đó" thế là vợ móc bóp ra trả tiền.

Mịa, phải chi bữa đó chỉ trúng cái 1Ds Mark4 thì đời em bớt khổ rùi :(:)((

Về cho ăn hành trừ cơm đó Bác

HDTAK

Member

được khủng lung nhà ủng hộ vậy là quá sướng rồi. Sau đó dắt em đi tiếp cho coi mấy cái ống kính khác nhau thế nào em cũng phán "L"!!! thế là sướng nhé!!!!

Em chỉ sợ khủng long phán ống "lào" nhìn cũng như ống "lào" thôi....hehe!

Bên trên