Cấu hình AMD rẻ tiền mà vẫn chơi được 1080

hamvui55

Active Member
Minh vừa dùng thử cấu hình sau:
AMD sempron 140 ( 37$) , ráp với main ECS780G ULTRA (70$) giá ở cần thơ . main có đủ các cổng e-Sata, HDMI, sound optical . Ram DDR2 2Gb. unlock con sempron để mở thêm 1 nhân thành con X24400e . play 1080 thấy rất OK. CPU load khoảng 50%.

dùng KMplayer với codec coreavc2.0
hy vọng sẽ là cấu hình ngon bổ rẽ .

dichtv

Member
Ðề: Cấu hình AMD rẻ tiền mà vẫn chơi được 1080

Bác cho hỏi VGA ATI này có thay đổi độ phân giải tùy ý được không? Vì tôi dùng LCD Panasonic nên nếu để độ phân giải 1280x720 thì bị dãn hình, không hiển thị được hết desktop, thanh taskbar thụt xuống khó chịu lắm. Tôi dùng VGA NVIDIA 7300 thì chỉnh được độ phân giải xuống 1178x718 thì hiển thị được full màn hình desktop. Thanks!

albert_kyogoku

Cho em hỏi là Unlock để thành X2 là thế nào ạ? Có phải là nó thêm 1 nhân nữa ko? Con HPIC này rẻ quá nhỉ?

Cho em hỏi là Unlock để thành X2 là thế nào ạ? Có phải là nó thêm 1 nhân nữa ko? Con HPIC này rẻ quá nhỉ?

chỉnh trong bios để unlock thêm một nhân nữa. chỉ có những main có hỗ trợ Advanced Clock Calibration mới làm được. SB710/SB750 có chức năng này.

mitiopla

em cũng dùng con này nhưng với main asrock 780gmh. tuyệt vời với số tiền bỏ ra. chơi game pes10 trên màn 32" full setting còn được huống gì 1080.

dotu

Member

Cái chính là có giữ 2 core quài đc ko, hay là chỉ xài thời gian nó tự trả về 1 core

Phim bác xem bitrate có cao ko?

hamvui55

Active Member

Cái chính là có giữ 2 core quài đc ko, hay là chỉ xài thời gian nó tự trả về 1 core

Phim bác xem bitrate có cao ko?

bác không chỉnh lại CMOS thì nó cứ 2 core hoài thôi

muitendenvn

LeechPro

Thật ra cái vụ unlock này cũng chẳng có gì lạ ^ ^. Chip của chủ topic vốn là chip 2 nhân nhưng bị khóa mất 1 nhân để có thể dán dc cái mác "tiết kiện điện" lên. Mình unlock thì nó thành cái chip 2 nhân bt thôi :-"

Hi vọng bác dotu yên tâm hơn ^ ^

MrHoi

Member

Chủ topic làm như ai cũng trúng số như ổng vậy.

jamie8383

Em thấy AMD là 1 giải pháp cực kỳ hiệu quả để chơi HD đó bác. Máy của em trc chỉ làm đồ họa, nhưng từ khi có HD cũng chạy luôn, vù vù ko phải nghĩ: Chip X3 8450, Main JW 780 UVD, RAM 3G DDR2, Sound & VGA onboard.

Em thấy VGA onboard của ATI rất tốt, chơi tất cả các game online mượt mà (offline em ko chơi), chạy HD chưa bao h bị giật, sọc hay bị làm sao cả

Em thấy AMD là 1 giải pháp cực kỳ hiệu quả để chơi HD đó bác. Máy của em trc chỉ làm đồ họa, nhưng từ khi có HD cũng chạy luôn, vù vù ko phải nghĩ: Chip X3 8450, Main JW 780 UVD, RAM 3G DDR2, Sound & VGA onboard.

Em thấy VGA onboard của ATI rất tốt, chơi tất cả các game online mượt mà (offline em ko chơi), chạy HD chưa bao h bị giật, sọc hay bị làm sao cả

chuẩn nhưng vẫn cần chỉnh ATI tuy là card chuyên về xử lý phim HD nhưng em HD3200 onbo của pac thì 1080 là đơ ..........

muitendenvn

LeechPro

chuẩn nhưng vẫn cần chỉnh ATI tuy là card chuyên về xử lý phim HD nhưng em HD3200 onbo của pac thì 1080 là đơ ..........

Card của tớ là Intel 4500MHD, chiến 2 cái 1080 cùng lúc ok. Thì lẽ nào cái HD3200 nó chiến không nổi. Xem phim thôi mà làm như gì

Chỉnh sửa lần cuối:

vucovu

ủng hộ amd hết mình.
Mà a e phải cận thận với mấy thằng cha virut đó nha, tui thấy cái thằng Norton này diệt virut hay phải biết đó. bạn nào có nhu cầu tám với vucovu bên yahoo nha.

anan

Member

haiz xài chưa mà phán như đúng rồi vậy
1080p CPU chỉ load 20% VGA onbo decode hết nhé
chúc mừng bro muađược con CPU unlock được
mình CPU unlock được bán nhiều lắm rồi tỉ lệ lỗi rất ít :)

lamlun

có nhg bạn có khi chưa dùng AMD mà phán như thánh ý.mình sài AMD có vga on 3200 xem phim HD ầm ầm chưa thấy lỗi nào cả.nói xét về VGA on thì intel còn phải chạy dài so với AMD

quybaubmt

Member

em cũng dùng con này nhưng với main asrock 780gmh. tuyệt vời với số tiền bỏ ra. chơi game pes10 trên màn 32" full setting còn được huống gì 1080.

batuoc931323

VGA on thì intel còn phải chạy dài so với AMD

Bên trên