Chắn học Đại cương

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Chắn học Đại cương

Bác nào không có cạ là đóng bao nhiêu vậy[-O<

anbinhdo

Well-Known Member

Em không rành môn chắn học nên cũng không rõ là bao nhiêu bác Bình ạ.

Tùy thí chủ. Thái độ là chính. Càng nhiều càng được kính nể.

ở bên em cứ chia bài mà không có cạ mỗi nhà đóng bên kia bằng cái ù :>
p/s: Bác buihung dạo này khỏe chứ, lâu quá 2 năm rồi không alo cho Bác thấy nhớ ly cafe

incoasi

Member

để đưa các bác lại đúng chủ đề của thớt này em xin hỏi các bác 1 câu ạ, hôm trước đánh chắn em lại bị đền cước "bạch thủ ù bòn chi kính tứ chi" em quên ko hô bòn thế là nó bắt báo. Có hỏi 1 người thì họ bảo ko sao chỉ là bỏ cước thôi
Ù bòn, ù chi, bạch thủ không thể không xướng vì không có những cước sắc đấy thì không ù được. Bỏ ăn bòn thì được.

Hehe, tay mới đêy, em móc cái này lên :)
Trên em ko hô thì bỏ cước miễn ăn tiền thôi chứ chả bắt báo, báo là sai luật, ko phải là xướng thiếu. Cứ đủ chắn, đủ cạ hạ bài hô ù là ăn tiền, kể cả 1 nắm cước mà chả hô gì thì cũng chả sao, rắt răng thương làng chỉ lấy suông thoai =))

_Ma_

Cước ù bòn, chíu ù ko thể ko xướng, cũng như cước ù chi ý, bao h ù chi cũng phải hô bạch thủ ù chi, nếu ko bị bắt báo là đúng rồi, các cước khác ko hô thì ko đc tính tiền thôi

HHN

Active Member

Hehe, tay mới đêy, em móc cái này lên :)
Trên em ko hô thì bỏ cước miễn ăn tiền thôi chứ chả bắt báo, báo là sai luật, ko phải là xướng thiếu. Cứ đủ chắn, đủ cạ hạ bài hô ù là ăn tiền, kể cả 1 nắm cước mà chả hô gì thì cũng chả sao, rắt răng thương làng chỉ lấy suông thoai =))
Bác đã mất công khai quật cái topic cổ này lên rồi thì em cũng xin hỏi bác một câu không đúng với nội dung topic ạ. Nhà em hỏi khí không phải quê bác có phải ở Hưng Yên không ??????

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Cước ù bòn, chíu ù ko thể ko xướng, cũng như cước ù chi ý, bao h ù chi cũng phải hô bạch thủ ù chi, nếu ko bị bắt báo là đúng rồi, các cước khác ko hô thì ko đc tính tiền thôi
Chuẩn nhưng chỉnh một tí : bạch thủ, ù bòn, chiếu ù, chi phải hô, không hô là bị đền. Các cước : lèo, trì, tôm, thông, ăn bòn, có chiếu, bạch định, tám đỏ, kính tứ chi... không xướng không ăn tiền.

vohaidong

Active Member

Chuẩn nhưng chỉnh một tí : bạch thủ, ù bòn, chiếu ù, chi phải hô, không hô là bị đền. Các cước : lèo, trì, tôm, thông, ăn bòn, có chiếu, bạch định, tám đỏ, kính tứ chi... không xướng không ăn tiền.

vẫn phải xướng là '' dí có đèo '' chứ nhỉ

vuchaulong

Active Member

Lắm lúc bạch thủ nhưng vì nó chẳng hơn XOẢNG là bao nhiêu nên cứ tiện mồm muốn cho bao nhiêu thì cho. Thế mà làng không chịu đâu đấy...

_Ma_

Bạch thủ gấp đôi xoảng mà bác kêu ko hơn bao nhiêu, bác cứ ù bạch thủ 100 ván liên tiếp chắc làng cũng xoắn ý chứ >:)

tnm

Well-Known Member

Tình hình là truyền nhân của bộ môn "Chắn Học" này ngày càng thui chột
Nhận đào tạo học viên miễn phí đây <:p
Kết thúc khóa học, đảm bảo ít nhất các bác sẽ biết "quay tay" ;;)

vuchaulong

Active Member

Chẳng là mới kiếm được 1 chân rất cứng về mọi mặt. Thỉnh thoảng đâm ra Quảng nổ bị ế.

quanghaiphong

Well-Known Member

Chẳng là mới kiếm được 1 chân rất cứng về mọi mặt. Thỉnh thoảng đâm ra Quảng nổ bị ế.
Hôm nay a làm mưa làm gió chưa đủ hay sao mà vào đây chém tiếp thế
P/S nhận đào tạo có bài bản,nghiệp vụ được nâng cao đáng kể khi kết thúc khóa học.Free ăn uống chia bài
Ace có nhu cầu đào tạo tại nhà cũng ok.Đội ngũ sẽ cắt cử người đên tận nơi truyền bá chắn giáo

Bên trên