Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

manhbmc

Member
Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Từ ngày HANET bán sản phẩm này cho các Trung tâm kinh doanh Karaoke toàn quốc. Từ miền Nam ra miền Bắc. Có đúng 2 cái do khách hàng cố tình đập và đền tiền. Khách thích thể hiện. Còn lại không ai bị như các Bác vẫn nghĩ.
Đơn giản là dùng điện thoại Nokia 1102 và Iphone. Xỉn hay tỉnh đập con 1102 ko tiếc. Nhưng Iphone có xỉn đến mấy chẳng ai điên, thần kinh mà đi đập. Trước khi sản phẩm ra đời HANET đã có những nghiên cứu về thị trường, ý thức khách hàng... cho đến nay HANET vẫn đang đi đúng hướng. Trung tâm nào kinh doanh bằng sản phẩm HANET đều tự tạo cho mình một lượng khách hàng rất lịch sự, văn minh. Đôi lúc giá trị sản phẩm quyết định nhiều đến hành vi của khách hàng. Bạn có thể làm thử 1 phòng trước. Sau đó OK sẽ thay hàng loạt sau.

Xin lỗi các bạn Bên Vinaktv nhé. Mình chỉ trả lời ý kiến của khách hàng đang bàn luận về HANET bên này.

Kinh doanh thì theo cá nhân em các bác nên dùng PC, mỗi tầng có một phòng trung tâm hoặc 2 tầng... tùy cấu trúc nhà, số lượng phòng.
vì là công cộng nên cần tách biệt phần kỹ thuật với ko gian khách.
khách chỉ nên đến nhìn thấy màn hình hát thôi còn mọi thứ khác do mình control thì mới đảm bảo. khách y/c bài hát nhân viên ở cửa sẽ tiếp nhận.
dùng MTB hay điều khiển.....trong phòng hát thì rất dễ phát sinh hỏng hóc vì khách đến kok đa phần là có rượu hoặc đôi khi vui nhảy nhót khó kiểm soát....

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Hi, thứ nhất là do màn hình nó nhỏ, khách thì ko phải ai cũng tỉnh, trong điều kiện ánh sáng loang loáng đèn màu của phòng hát sẽ là khác biệt rất lớn so với kok ở nhà. Mức độ tiện dụng chỉ được mỗi cái là cầm trên tay thôi bác à.
Thứ hai là khâu bảo quản cũng phải cẩn trọng hơn.
Có nhiều cái mình ko kỹ được đâu bác ơi, nhất là những cái mà khách cầm trên tay :)
e cũng thay màn hình 6 cái rồi đấy chứ :D( khách hàng vô ý đánh rơi). Mấy bác làm cái khung inox bao quanh máy. có đập thì cũng đập cái màn hình thôi, mà khách nào cố ý thì mới vỡ. bên em bắt đền 1 lần là nó tởn tới già( vì nó cố ý chứ ko vô ý.). ko dám phá nữa. bgio` thì có thấy bị cái nào nữa đâu
P/S: e cũng có 4 thằng vina v6++. Cảm ứng chán lắm. nhưng ko thấy lỗi giống bác chủ. chak do ổ cứng rồi. kêu tụi nó thay mới đi ko là toi 15 củ đấy bác

Chỉnh sửa lần cuối:

satan_Teen

Kinh doanh thì theo cá nhân em các bác nên dùng PC, mỗi tầng có một phòng trung tâm hoặc 2 tầng... tùy cấu trúc nhà, số lượng phòng.
vì là công cộng nên cần tách biệt phần kỹ thuật với ko gian khách.
khách chỉ nên đến nhìn thấy màn hình hát thôi còn mọi thứ khác do mình control thì mới đảm bảo. khách y/c bài hát nhân viên ở cửa sẽ tiếp nhận.
dùng MTB hay điều khiển.....trong phòng hát thì rất dễ phát sinh hỏng hóc vì khách đến kok đa phần là có rượu hoặc đôi khi vui nhảy nhót khó kiểm soát....
Khách hàng đi hát ngta chỉ muốn mình chọn thôi. Chỉ có mấy ông già chỗ bên em là kêu bấm dùm thôi( vì đường xa mắt mờ, hay có hotgirl bên cạnh :D). Vì e thấy tự nhiên như ở nhà vẫn hơn

Tâm karaoke

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

e cũng thay màn hình 6 cái rồi đấy chứ :D( khách hàng vô ý đánh rơi). Mấy bác làm cái khung inox bao quanh máy. có đập thì cũng đập cái màn hình thôi, mà khách nào cố ý thì mới vỡ. bên em bắt đền 1 lần là nó tởn tới già( vì nó cố ý chứ ko vô ý.). ko dám phá nữa. bgio` thì có thấy bị cái nào nữa đâu
P/S: e cũng có 4 thằng vina v6++. Cảm ứng chán lắm. nhưng ko thấy lỗi giống bác chủ. chak do ổ cứng rồi. kêu tụi nó tha mới đi ko là toi 15 củ đấy bác
Thật sự em cũng đang ngại sẻ bị như bác vậy ,vì hầu như khách đi hát thường hay có men nên lúc đó lở làm rơi bị vỡ rồi thì khó mà đền lắm ,còn nếu lắp màng hình cảm ứng chết tại chổ thì bất tiện cho khách hàng ,cứ mỗi lần chọn bản thì phải bước lên trên ,nhiều khi khách đang ngồi ở giữa phòng muốn bước lên để chọn bản cũng làm biến .nên em thấy MTB vẫn cứ tiện hơn, chỉ sợ vỡ không kịp thay thôi.

gacon_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Thật sự em cũng đang ngại sẻ bị như bác vậy ,vì hầu như khách đi hát thường hay có men nên lúc đó lở làm rơi bị vỡ rồi thì khó mà đền lắm ,còn nếu lắp màng hình cảm ứng chết tại chổ thì bất tiện cho khách hàng ,cứ mỗi lần chọn bản thì phải bước lên trên ,nhiều khi khách đang ngồi ở giữa phòng muốn bước lên để chọn bản cũng làm biến .nên em thấy MTB vẫn cứ tiện hơn, chỉ sợ vỡ không kịp thay thôi.

Em đi hát cũng thế, rất ngại khi phải chạy ra cái màn hình cảm ứng để chọn bài. MTB cũng là 1 giải pháp hay để mọi người có thể truyền tay nhau để chọn bài mà ko phải truyền giấy ra ngoài cho nv. Còn việc tai nạn vỡ màn hình cảm ứng, MTB ... nói cho cùng thì đó là tai nạn nghề nghiệp rồi, có đợt đi hát ở Trần Thái Tông khi về thấy phòng đối diện ồn ào hóa ra 1 ông hứng lên chơi nguyên chai bia làm vỡ cái màn hình tivi :D

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

thì bạn mua dư 1 cái mtb. khi cần thì thay thôi. nhưng mà ít khi nào bị vỡ hoàn toàn. nó chỉ bị nứt thôi. vẫn còn xài tốt chán. hehe. còn a chàng nào mà đã cố tình thì tivi hay màn hình cảm ứng bự thì nó cũng vỡ à.b làm giống mình mua cái khung inox là đc. tuyệt đối an toàn :D

Khách hàng đi hát ngta chỉ muốn mình chọn thôi. Chỉ có mấy ông già chỗ bên em là kêu bấm dùm thôi( vì đường xa mắt mờ, hay có hotgirl bên cạnh :D). Vì e thấy tự nhiên như ở nhà vẫn hơn

thế thì phải đánh đổi thôi, thế gian đc vợ hỏng chồng mấy ai đc cả đôi đâu :)>-!

Bác dùng rồi cho em hỏi ,đầu vod và đầu arirang kod 3600 HDMI loại nào dùng kinh doanh tốt hơn ,em đang kinh doanh 16p đang dùng đầu Arirang HD3600 vcd củ ,muốn nâng cấp VOD và màng hình cảm ứng nhưng không biết chọn loại nào cho hợp lý ,nhờ bác tư vấn dùm ,xin cảm ơn nhiều...!
MÌnh thấy Vinakaraoke V6++ có vấn đề gì đâu,tốt là đằng khác,ở nhà dùng gia đình mình chỉ cần dùng chuột,khi nào có đk thì mua MTB xịn sau.Hiện tại có hãng nào mà cập nhật bài kín ổ 2TB xong thì cập nhật vào đâu nhỉ,mình xài Vinakaraoke V6++ chơi up to 6TB, 2 ổ cứng 1 lúc luôn.Với tốc độ cập nhật bài hát với chất lượng HD720p hiện nay thì ổ 2TB của Hanet và Vietktv chịu được mấy bữa.
Mình cũng nghĩ chán rồi nên chọn Vinakaraoke,họ hỗ trợ tốt cho khách hàng lắm,yêu cầu bài gì,lần cập nhật tới là có ngay.Ai nói đầu Vinaktv V6++ không hay,mình sẵn sàng thi đấu.

vitek088

Em bên Gia Lâm Hà Nội thì chưa có điều kiện dùng Vinaktv vì bên này toàn xài Vietktv và Vitek không à.

Hiện tại thì em thấy cả 2 con bên em dùng đều Oke chẳng thấy ai chê gì, vietktv hơn một tí về phần bè và nhạc nền. Vitek hơn được cái là vừa chạy đĩa vừa kok được đỡ phải chạy 2 đầu.
Bên em toàn cảm ứng gắn chết theo cảm nhận của em là bấm không nhạy, đôi lúc nó bị điên điên ấn chọn bài tự dưng nó next cái vụt hoặc hát lại
(ít khi bị thôi nhưng cũng bức xúc cho bạn bè đang hát mình chọn bài next mất của họ làm họ tụt hứng) nhưng tuyệt nhiên chưa bác nào làm hỏng cái màn của quán cả.
Cái vụ kok vi tính chọn bài bởi nhân viên bên ngoài đi vào dĩ vãng rồi do bất tiện chạy ra chạy vào không thoải mái

Minhsur

Banned

Em bên Gia Lâm Hà Nội thì chưa có điều kiện dùng Vinaktv vì bên này toàn xài Vietktv và Vitek không à.

Hiện tại thì em thấy cả 2 con bên em dùng đều Oke chẳng thấy ai chê gì, vietktv hơn một tí về phần bè và nhạc nền. Vitek hơn được cái là vừa chạy đĩa vừa kok được đỡ phải chạy 2 đầu.
Bên em toàn cảm ứng gắn chết theo cảm nhận của em là bấm không nhạy, đôi lúc nó bị điên điên ấn chọn bài tự dưng nó next cái vụt hoặc hát lại
(ít khi bị thôi nhưng cũng bức xúc cho bạn bè đang hát mình chọn bài next mất của họ làm họ tụt hứng) nhưng tuyệt nhiên chưa bác nào làm hỏng cái màn của quán cả.
Cái vụ kok vi tính chọn bài bởi nhân viên bên ngoài đi vào dĩ vãng rồi do bất tiện chạy ra chạy vào không thoải mái

Bác bán Karaoke à, cho xin địa chỉ để hôm nào anh em sang chơi.
Nhà mình đang dùng VinaKTV phiên bản 2013, khá ổn đinh.

stormlove

Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

MÌnh thấy Vinakaraoke V6++ có vấn đề gì đâu,tốt là đằng khác,ở nhà dùng gia đình mình chỉ cần dùng chuột,khi nào có đk thì mua MTB xịn sau.Hiện tại có hãng nào mà cập nhật bài kín ổ 2TB xong thì cập nhật vào đâu nhỉ,mình xài Vinakaraoke V6++ chơi up to 6TB, 2 ổ cứng 1 lúc luôn.Với tốc độ cập nhật bài hát với chất lượng HD720p hiện nay thì ổ 2TB của Hanet và Vietktv chịu được mấy bữa.
Mình cũng nghĩ chán rồi nên chọn Vinakaraoke,họ hỗ trợ tốt cho khách hàng lắm,yêu cầu bài gì,lần cập nhật tới là có ngay.Ai nói đầu Vinaktv V6++ không hay,mình sẵn sàng thi đấu.

Ông này bán hàng cho vinaktv hả? Cái chuyện up ổ cứng lên 6TB với lại khi nào có đk mua máy tính bảng xịn sau, ai mà thèm up lắm ổ cứng thế, bao giờ thì có điều kiện mua máy tính bảng xịn? máy tính bảng xin là cái nào? Bao giờ vinaktv mới chọn bài bằng máy tính bảng xịn cho ngon hả ông

Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Ông này bán hàng cho vinaktv hả? Cái chuyện up ổ cứng lên 6TB với lại khi nào có đk mua máy tính bảng xịn sau, ai mà thèm up lắm ổ cứng thế, bao giờ thì có điều kiện mua máy tính bảng xịn? máy tính bảng xin là cái nào? Bao giờ vinaktv mới chọn bài bằng máy tính bảng xịn cho ngon hả ông

Ai muốn mua MTB Android (galaxy chẳng hạn)để cài ứng dụng điều khiển chọn bài thì mua không thì dùng chuột hoặc dùng màn hình cảm ứng,tùy mọi người.Tôi dùng Vinaktv thấy hay thì tôi nói với mọi người,chứ chẳng kinh doanh gì hết.Trong quá trình dùng tháng nào chả có bài mới,toàn file vob,mkv,v.v thì ổ 2TB chịu được mấy hơi.Tham khảo qua vài hãng thấy phần cứng thằng vinaktv này cho phép chạy 2 ổ cứng up to 6TB thì tôi chơi chứ bán hàng cái mẹ gì.Bên Hanet là MTB ONDA loại bt,mà phải mua trọn bộ.Thớt này chủ đề là đánh giá chất lượng đầu Vinaktv V6++,ai dùng gia đình và kinh doanh thì vào đánh giá.Ông stormlove vào gạch đá tùm lum là sao

---------- Post added 19-10-2013 at 00:24 ----------

Ai muốn mua MTB Android (galaxy chẳng hạn)để cài ứng dụng điều khiển chọn bài thì mua không thì dùng chuột hoặc dùng màn hình cảm ứng,tùy mọi người.Tôi dùng Vinaktv thấy hay thì tôi nói với mọi người,chứ chẳng kinh doanh gì hết.Trong quá trình dùng tháng nào chả có bài mới,toàn file vob,mkv,v.v thì ổ 2TB chịu được mấy hơi.Tham khảo qua vài hãng thấy phần cứng thằng vinaktv này cho phép chạy 2 ổ cứng up to 6TB thì tôi chơi chứ bán hàng cái mẹ gì.Bên Hanet là MTB ONDA loại bt,mà phải mua trọn bộ.Thớt này chủ đề là đánh giá chất lượng đầu Vinaktv V6++,ai dùng gia đình và kinh doanh thì vào đánh giá.Ông stormlove vào gạch đá tùm lum là sao

stormlove

Hỏi ông mấy câu mà cũng là gạch đá tùm lum ah? Tôi đang dùng vietktv cả v2 và v3 update chọn lọc chứ không xô bồ tạp nham lên 2TB cũng dùng được lâu.
Vấn đề 2 ổ cứng: với 1 ổ cứng 2TB khi ghost disk to disk cũng phải mất 4-5h (với ổ WD), 2 ổ thì lại canh me khi nào xong thì ghost tiếp, quan trọng là mất nhiều thời gian. ổ đầy dữ liệu và ổ có ít (hoặc không có) khi ghost disk to disk thời gian cũng như nhau. Đợi khi phải nâng cấp ổ cứng thì cái ổ đang dùng cũng gần hết đát rồi, mấy cái đầu vietktv v2 của tôi cũng có e phải thay ổ vì bad rồi đấy.
Vấn đề 6TB: Phần mềm có nhận và làm việc với đủ 6TB không ? Cái này xin ông cái pic để chứng minh cho thiết phục nhé.
Về MTB: Cái MTB xịn Galaxy tab 10" có giá trên 10tr ông ah, Hanet nó bán với cái MTB ONDA bt còn bị chê đắt chứ mà bán với MTB xịn thì chắc chẳng ai mua
Ngang qua thớt có vài lời tranh luận cho thớt đông vui, không có ý đáp đá hội nghị, văn dốt võ dát lên câu chữ chưa mềm mại đi vào lòng người mong được lượng thứ.

Vấn đề nằm ở chỗ ai có nhu cầu điều kiện thì mua MTB galaxy v.v,hoặc đã có rồi thì kết hợp càng tốt,ko có hoặc ko có nhu cầu điều khiển MTB cũng chả sao.Hãng nó hỗ trợ cài ứng dụng thôi,MTB kết nối wifi,đầu Vinaktv nối dây mạng vào router là nhận nhau.Còn bên trong của đầu vinaktv có slot để lắp 2 ổ cứng,tối đa nhận 6TB,mỗi bài VOB khi cắt ra từ đĩa DVD dung lượng khoảng xấp xỉ 180-220MB,thì sau một thời gian cập nhật sửa bài hát thì ổ 2TB chả mấy mà đầy.Cấu hình máy cho phép đọc dual HDD,thì có thể sử dụng 2TB+3TB hoặc 3TB+3TB v.v.Serie trước là V6+ thôi nên tối đa đọc 2TB,bây giờ main đợt mới version2 V6++ lắp 2 ổ.

khacminhct

Ai cho mình hỏi hiện tại thì đầu nào cập nhật bài hát thường xuyên nhất nhỉ . Mình coi nhiều topic quá mà vẫn chưa biết nên chọn VietKTV , VinaKTV hay Hanet .
Hanet thì giá cao quá trời luôn :(

support_hanet

Ai cho mình hỏi hiện tại thì đầu nào cập nhật bài hát thường xuyên nhất nhỉ . Mình coi nhiều topic quá mà vẫn chưa biết nên chọn VietKTV , VinaKTV hay Hanet .
Hanet thì giá cao quá trời luôn :(

Bạn tham khảo đầu HANET nhé, hàng tuần đều có bài hát mới cập nhật qua mạng, chỉ cần cắm dây mạng hoặc bắt wifi internet là có thể cập nhật được. Trung bình mỗi ngày 10 bài hát mới nhé. Khách hàng có thể lựa chọn những bài mình thích để cập nhật chứ không bắt cập nhật hết.

support_hanet

Vấn đề nằm ở chỗ ai có nhu cầu điều kiện thì mua MTB galaxy v.v,hoặc đã có rồi thì kết hợp càng tốt,ko có hoặc ko có nhu cầu điều khiển MTB cũng chả sao.Hãng nó hỗ trợ cài ứng dụng thôi,MTB kết nối wifi,đầu Vinaktv nối dây mạng vào router là nhận nhau.

Việc này thì nói nghe có vẻ dễ bạn ạ, nhưng để làm cho cái máy tính bảng nó nhận cái đầu, đồng bộ dữ liệu với đầu và điều khiển phần mềm trên đầu để chọn bài là điều không dễ. Hiện tại trên thị trường mình chỉ thấy có sản phầm của HANET thôi.

satan_Teen

Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Việc này thì nói nghe có vẻ dễ bạn ạ, nhưng để làm cho cái máy tính bảng nó nhận cái đầu, đồng bộ dữ liệu với đầu và điều khiển phần mềm trên đầu để chọn bài là điều không dễ. Hiện tại trên thị trường mình chỉ thấy có sản phầm của HANET thôi.
Bên vinaktv nó bảo là có thể làm đc đấy bác :D

support_hanet

Ðề: Re: Ðề: Chất lượng đầu Vinakaraoke V6++

Bên vinaktv nó bảo là có thể làm đc đấy bác :D

Vậy thì cũng tốt cho người tiêu dùng như bạn chứ sao, tha hồ mà lựa chọn. Mình chỉ nói là không dễ thôi chứ không phải là không thể làm được. Mình cũng rất muốn xem sản phẩm của họ thế nào. À, đình chính thêm là đầu của HANET không cần router và dây mạng để kết nối nhé. Cái đầu nó phát ra wifi cho cái máy tính bảng bắt và điều khiển thôi.

Bên trên