Chế độ dualview cho vga ATI

duvanngoc

Member
Chào các bác,
Sơ đồ lắp đặt của mình: PC-VGA-LCD
Hiện tại mình muốn khi play film bằng wmp hay bất cứ trình nào khác thì nó tự động (chứ ko phải kéo và rê sang)hiển thị fullscreen lên màn hình thứ 2 (Tivi) màn hình 1 chỉ để quản lý và thực hiện thao tác khác. VGA hiện tại đang dùng là 5450.
Cái chức năng này mình đã làm đc ở nvidia 7300gt nhưng mới chuyển sang ati để đổi gió nên chưa thực hiện đc. Bác nào biết config thì giúp mình nhé.

Ðề: Chế độ dualview cho vga ATI

Chức năng này bác phải chỉnh trong option của chương trình chơi film
Ví dụ chỉnh với Media Player Classic: (Menu) View --> Options --> Playback --> Fullscreen, sau đó đánh dấu chọn "Launch files in fullscreen" và ở mục Fullscreen monitor thì chọn màn hình tivi của bác.
Muốn biết màn hình tivi là cái nào thì báo vào xem lại trong Control Center của ATI driver utilities, thông thường (như máy của em) màn hình tivi là màn số 1 còn màn hình máy tính là màn số 2

duvanngoc

Member

Chức năng này bác phải chỉnh trong option của chương trình chơi film
Ví dụ chỉnh với Media Player Classic: (Menu) View --> Options --> Playback --> Fullscreen, sau đó đánh dấu chọn "Launch files in fullscreen" và ở mục Fullscreen monitor thì chọn màn hình tivi của bác.
Muốn biết màn hình tivi là cái nào thì báo vào xem lại trong Control Center của ATI driver utilities, thông thường (như máy của em) màn hình tivi là màn số 1 còn màn hình máy tính là màn số 2
Thank bác, để tối về mình test rồi report lại.
Nhưng mà trước dùng nvidia thì mình config trong trình điểu khiển của vga chứ có động gì đến player đâu.

Bác làm từng bước thế nào và đã xác định đùng màn hình muốn play chưa? Em vẫn làm được mà

duvanngoc

Member

Bác làm từng bước thế nào và đã xác định đùng màn hình muốn play chưa? Em vẫn làm được mà
Làm theo bác rồi nhưng cả tool bar của MPC cũng sang bên màn hình phụ luôn, như thế thì ko đc.
Cái mình muốn ko chỉ với MPC mà rất nhiều trình phát video khác như WMP đặc biệt các phần mềm karaoke hay sopcast chẳng hạn, nó xuất fullscreen ra màn hình 2 nhưng phần quản lý vẫn ở màn hình 1 để điều chỉnh.
Cách config này mình làm đc ở Nvidia7xxx nhưng sang ATI thì chưa ra

Hic, nếu bác muốn chỉ play screen thôi còn toolbar nằm lại màn hình vi tính thì hình như phải làm thủ công thôi :(

Bên trên