Chỉnh ngày giờ trên STB SCTV HD-PVR-USB_(DTC7120)

thebluez

Active Member
Ðề: Chỉnh ngày giờ trên STB SCTV HD-PVR-USB_(DTC7120)

SCTV DTC7610 nhà mình khi gắn USB vào thì báo là đã gắn usb nhưng khi truy cập vào trong để nâng cấp thì báo là kg có USB, thế nghĩa là sao nhỉ??? Xin cao nhân chỉ giáo, tks.

là tốc độ USB của bác không đủ mạnh. Đầu thu SCTV yêu cầu khá cao, tốt nhất là phải cắm USB 3.0 mới có hy vọng ghi lại chương trình

cautre5555

Active Member

SCTV DTC7610 nhà mình khi gắn USB vào thì báo là đã gắn usb nhưng khi truy cập vào trong để nâng cấp thì báo là kg có USB, thế nghĩa là sao nhỉ??? Xin cao nhân chỉ giáo, tks.

đầu sctv chỉ nhận đc usb định dạng theo dạng FAT, usb của bác đang định dạng theo NTFS nên nó ko nhận đc

Super_men

là tốc độ USB của bác không đủ mạnh. Đầu thu SCTV yêu cầu khá cao, tốt nhất là phải cắm USB 3.0 mới có hy vọng ghi lại chương trình

bạn nói vậy không đúng rồi. đầu thu của SCTV và của hầu hết của các nhà mạng khác không hỗ trợ USB 3.0 . Nếu bạn sử dụng USB 3.0 cắm vào đầu thu thì tốc độ đọc ghi vẫn là 2.0.
Ngay đến máy tính bây jo còn rất nhiều máy chưa hỗ trợ 3.0 nữa là.

Super_men

đầu sctv chỉ nhận đc usb định dạng theo dạng FAT, usb của bác đang định dạng theo NTFS nên nó ko nhận đc

Các bạn cứ cắm USB vào đầu thu. rồi vào phần định dạng USB trên đầu thu. Đầu thu sẽ định dạng chuẩn. Đa phần sẽ hết báo tốc độ ghi chậm.

thebluez

Active Member

bạn nói vậy không đúng rồi. đầu thu của SCTV và của hầu hết của các nhà mạng khác không hỗ trợ USB 3.0 . Nếu bạn sử dụng USB 3.0 cắm vào đầu thu thì tốc độ đọc ghi vẫn là 2.0.
Ngay đến máy tính bây jo còn rất nhiều máy chưa hỗ trợ 3.0 nữa là.

nhưng nếu là USB 2.0 thì sẽ có một số không thu được kênh HD

sirnvad

Gởi cho Bác nào cần:
Link: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Giải nén chép file ra USB, cắm USB vào mở STB, vào chon nâng cấp bằng USB, sẽ hiện ra file, làm theo hướng dẫn. Khi up xong STB sẽ tự khởi động lại. Firmware này sẽ có cho chọn: Quốc gia: Việt Nam, Múi giờ: GMT+7, Hiển thị: Tự động, Kiểu giờ : 24h. Thế là xong
Cảm ơn bác cái firmware

Bên trên