Chọn Ext HDD nào?

ldlbq

Member
Xin tư vấn về HDD gắn ngoài kết nối quan USB:

1/. Xin hỏi các bạn loại model HDD gắn ngoài (kết nối trực tiếp qua USB với A.C Ryan Playon HD) hoạt động ổn định nhất? (dung lượng HDD là 640GB và 1T)

2/. Trên 4R có nhiều người khuyên chọn WD, vậy nên chọn WD hay loại khác? Nếu chọn WD thì chọn model nào?

3/. Khi chọn HDD thì các thông số kỹ thuật nào cần quan tâm nhất?

Cám ơn các bạn.

sd2hd

Ðề: Chọn Ext HDD nào?

Bác nên chọn WD Mybook 1T Essential giá rẻ chạy ngon hình thức đẹp - khoảng hơn 2,4tr - kết nối AC qua USB chạy ngon lành, truy xuất ổ định.

tbduong

Theo mình thì bác nên quan tâm tới một tiêu chí nữa đó là cổng kết nối. Mặc dù bác đã đề cập chỉ kết nối bằng USB nhưng nếu đã chơi HD thì chắc chắn sẽ sử dụng nhiều HDD trong đó sẽ có một HDD thường hay phải mang đi copy film. Do đó bác có thể xem xét việc mua HDD nào có cổng eSata thì đi copy film sẽ nhanh hơn rất nhiều.

ldlbq

Member

Cám ơn bạn. WD element có cổng eSata không bạn? Nên mua loại gắn ngoài USB hay loại gắn trong và dock, cái nào tương thích tốt nhất với A.CRyan?

ldlbq

Member

Theo mình thì bác nên quan tâm tới một tiêu chí nữa đó là cổng kết nối. Mặc dù bác đã đề cập chỉ kết nối bằng USB nhưng nếu đã chơi HD thì chắc chắn sẽ sử dụng nhiều HDD trong đó sẽ có một HDD thường hay phải mang đi copy film. Do đó bác có thể xem xét việc mua HDD nào có cổng eSata thì đi copy film sẽ nhanh hơn rất nhiều.

Cám ơn bạn. WD element có cổng eSata không bạn? Nên mua loại gắn ngoài USB hay loại gắn trong và dock, cái nào tương thích tốt nhất với A.CRyan?

mua ổ gắn trong + icydock ^^ đẹp, tiện lợi và nhiều sự lựa chọn

thaibao999

xài seagate đi bạn.Mình đang xài của hãng này.thấy tốt lắm.Chúc bạn chọn được ext HDD vừa ý.

Lưu Linh

chơi 1 con seagate gắn trong + box HDD buffalo mod thêm chức năng download torrent vào đó là fê :)

thoasucvuichoi

Cho mình hỏi là mình muốn mua ổ 2T seagate + box HDD buffalo thì mua ở đâu giá tốt nhất và hàng đảm bảo nhất. mong các bạn chỉ giùm

ccdk89

mình thấy có người đang bán con maxtor onetouch4 500 640gb giá cũnng tốt lắm :)

anhtrue

Dùng WD đi, cũng được lắm đó, mà chất lượng khá đảm bảo.

Bên trên