Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Tâm karaoke

Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Xin phép đào mộ chút xíu :D
Mình thấy đầu 3600HDMI có 1 số cái cần khắc phục:
- Nhạc nền lúc chấm điểm không hay, tệ hơn DH3600 nhiều.
- Âm thanh mấy bài MTV lớn hơn MIDI rất nhiều. Rất khó hát khi hát 2 thể lại nầy xen kẽ nhau.
- Mấy bài MIDI ca cổ luôn có lời, phải ấn nút ngắt lời mới hát được làm mất hứng khi hát, vì là chuyên về karaoke nên để mặc định là không có lời ca khi mở mấy bài ca cổ có lời mới đúng.
- Có chức năng chỉnh lời ca nhạc MIDI lớn nhỏ, nhưng chỉnh bên MIDI thì bên MTV nó cũng thay đổi theo. túc là mình muốn bên MIDI không nghe lời ca thì mở MTV cũng không nghe được tiếng, chỉ thấy hình.
- Màu chữ để hát nhìn rất khó thấy, nên để mạc định giống DH3600, mấy bài hát song ca cũng không thấy màu chữ của nam và nữ, chỉ có 2 màu nên song ca khó hơn đầu DH3600.
- Còn chữ để quảng cáo để mình cài đặt hiện lên màn hình chỉ có 3 màu: 2 màu xanh với 1 màu đỏ nhìn xấu hơn DH3600 nhiều mặc dầu có thêm chức năng là đạt qurn cáo bằng hình nhưng thấy phức tạp hơn là chọn màu chữ như DH3600.
Mình so với đầu DH3600 vì mình đã sử dụng đầu đó lâu rồi, và đó cũng là dòng sản xuất rất lâu nó sử dụng đĩa VCD . Nếu chỉ xài MIDi thì DH3600 ăn đứt đầu 3600HDMI sản suất sau gần 10 năm.
Em đang kinh doanh 16p karaoke dùng đầu HD3600 (VCD 4 lổ),đang định nâng cấp lên đầu 3600 HDMI ,nhưng kiểu này không biết có nên dùng loại này hay đầu VOD đây ,có bác nào đã dùng rồi tư vấn dùm em ,em cảm ơn nhiều !...

satan_Teen

Re: Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Em đang kinh doanh 16p karaoke dùng đầu HD3600 (VCD 4 lổ),đang định nâng cấp lên đầu 3600 HDMI ,nhưng kiểu này không biết có nên dùng loại này hay đầu VOD đây ,có bác nào đã dùng rồi tư vấn dùm em ,em cảm ơn nhiều !...
hĩ e đang bị 1 cái lỗi chết ng đây. ko biết bên airang có fix lại ko nữa http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ng-thu/692863-loi-dau-airang-hdmi-3600-a.html

satan_Teen

Re: Ðề: Re: Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Bác có lắp màng hình cảm ứng không...
lúc đầu thì có. nhưng cái cảm ứng của HDMI này y như đt nokia thời xưa v. chạm hoài mà nó chẳng thấy nhạy gì hết. khách hàng chửi wa' nên e cho n out rồi. bgio` cảm ứng là e sài hanet hd10. còn hdmi thì chỉ hát thường thôi

dlstar

Re: Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

dùng khá ok bác ạ. nhà e cũng dùng. Đầy đủ tính năng nhạc lại nhiều cả midi lẫn MTV.
em chép ở quận 11 đó bác. địa chỉ e không nhớ chỉ còn lưu sđt thôi.
0908 006 179

Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

Tình hình là em cũng khoái vụ KOK, ở nhà xài con AR 18 Deluxe 5 năm nay rồi nên cũng muốn nâng cấp. Em muốn mua đầu KOK có thể gắn HDD để copy cái KOK Thúy Nga, Vân Sơn...hát cho nó máu. Thấy các bác trên vnav xài KOK qua HDD gắn trong HDP / HTPC chỉnh chọt phức tạp quá nên em định tách làm con này. Nghe đâu giờ e nó tầm 8,5-9 triệu. Bác nào xài rồi tư vấn dùm em nhé. Cám ơn các bác!

đã nghĩ đến đổi mới hãy nghĩ đến VOD KARAOKE bác nhé, MIDI thì có khác gì nhau. lựa chọn tốt bác nhé.

vietbt

Member

Mình vừa mới mua đầu Arirang 3600 HDMI Version 1.51. Thấy tình trạng cũng làm code firmware cho đầu này không tốt. Có thể liệt kê ra 1 đống lỗi sau:
1- Khi bật đầu lên thì mặc định mức tín hiệu ra là 100 mà không nhớ gì đến các lần trước mình đã chỉnh.
2- Tiếng ca sỹ hát cùng không thể chỉnh được. Cứ mặc định là to hết cỡ. Không ăn nhập gì với mức âm lượng đang chỉnh trên karaoke.
4- Đường tiếng cho Midi chỉ ra đường analog - 2 dây hoa sen RCA. Tiếng Midi không hề ra HDMI. Khi bật MTV Karaoke thì mới có âm thanh ra HDMI.
5- Đường quang optical chỉ dùng cho mỗi chạy đĩa DVD.
6- Mình đã hỏi trung tâm bảo hành và họ nói thiết kế cho đa số các nhà hàng karaoke nên phải để tiếng to. Không hiểu nổi tại sao lại có kiểu thiết kế không theo chuẩn và nói các nhà hàng thích. Mình nghĩ là họ viết firmware kém nên mới có tình trạng chất lượng tê như vậy. Không biết họ có sửa sai để nâng chất lượng lên không. Mình chắc phải tự xử lý để giảm âm lượng xuống 10 lần cho đỡ sợ mỗi lần bặt karaoke. :)
3600S và 3600 HDMI cùng chip xử lý Midi và khuyếch đại âm thanh nên bác nào nói 2 cái này nghe khác nhau thì chắc tai các bác thuộc hạng siêu nhạy rồi.

Việt - 091.718.66.88

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member

Mình vừa mới mua đầu Arirang 3600 HDMI Version 1.51. Thấy tình trạng cũng làm code firmware cho đầu này không tốt. Có thể liệt kê ra 1 đống lỗi sau:
1- Khi bật đầu lên thì mặc định mức tín hiệu ra là 100 mà không nhớ gì đến các lần trước mình đã chỉnh.
2- Chỉ cần thoát ra khỏi chương trình Karaoke rồi quay lại thì âm lượng cũng lên 100 luôn. Vào bài hát là ầm ĩ hết cả nhà.
3- Tiếng ca sỹ hát cùng không thể chỉnh được. Cứ mặc định là to hết cỡ. Không ăn nhập gì với mức âm lượng đang chỉnh trên karaoke.
4- Đường tiếng cho Midi chỉ ra đường analog - 2 dây hoa sen RCA. Tiếng Midi không hề ra HDMI. Khi bật MTV Karaoke thì mới có âm thanh ra HDMI.
5- Đường quang optical chỉ dùng cho mỗi chạy đĩa DVD.
6- Mức âm lượng đầu ra của HDMI 3600 không phù hợp với chuẩn các loại đầu khác. Bình thường các đầu khác mình phải để 70/100 và receiver -36 để nghe 7.1. Cắm đầu Karaoke thì để mức 5/100 và Receiver -80db (mức nhỏ nhất) mà tiếng còn nghe thấy rõ to.
Mình đã hỏi trung tâm bảo hành và họ nói thiết kế cho đa số các nhà hàng karaoke nên phải để tiếng to. Không hiểu nổi tại sao lại có kiểu thiết kế không theo chuẩn và nói các nhà hàng thích. Mình nghĩ là họ viết firmware kém nên mới có tình trạng chất lượng tê như vậy. Không biết họ có sửa sai để nâng chất lượng lên không. Mình chắc phải tự xử lý để giảm âm lượng xuống 10 lần cho đỡ sợ mỗi lần bặt karaoke. :)
3600S và 3600 HDMI cùng chip xử lý Midi và khuyếch đại âm thanh nên bác nào nói 2 cái này nghe khác nhau thì chắc tai các bác thuộc hạng siêu nhạy rồi.

Việt - 091.718.66.88
update firmware đi bạn có bản 1.55 roài Phần mềm cập nhật

vietbt

Member

Mình đã update firmware lên 1.55 nhưng không hiểu sao mỗi lần bật lên là ổ DVD tự động mở ra xong đóng lại. Không biết có ai bị vậy không nữa.

Việt - 091.718.66.88

7610new

Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

Cac ban cho minh hoi co the dung man hinh cam ung cua may vi tinh cho dau karaoke 3600HDMI khong?

Bên trên