Đánh giá [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

NamBacvn

Ðề: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Thu sóng KTS mặt đất hay KTS vệ tinh vậy bác???
KTS mặt đất bác ạ. Trên vỏ hộp có ghi DVB-T tuner mà.
Nếu ở HN có thể thu được mấy chương trình free của VTC còn AVG thì không rõ họ có mã hóa gì không.

albatron

Member
Ðề: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Có hỗ trợ bác nhé, còn Android thì ko pải hãng nào cũng giống hãng nào bác à, nó là lai giưa linux và android nên mỗi hàng sẽ biến hóa 1 chút bác à

giải thích thế này thì chít à!!!!!

leehuyhd

Member

giải thích thế này thì chít à!!!!!

Chít sao được bác ơi, sản phẩm chạy Android 2.2 thì nhiều, nhưng đâu pải cứ android 2.2 là giống nhau đâu chứ, trên thị trường hiện nay tất cả dòng chip 1186 đều lai android và linux nhưng sản phẩm coex lại có thêm tính năng ghi hình và truyền hình số.

leehuyhd

Member
Ðề: Re: [COEX M055]Đầu phát 3D + Ghi hình + Truyền hình KTS - Đầu phát nhiều tính năng nhất hiện nay

Ý mình hỏi là loại chảo hay dàn cào đó mà.
Dàn cào cào là bắt được ngon lành rồi bác à. Angten càng ngon thì chất lượng càng tốt

hvcvuong

Member

Bác chủ theard chụp cho mấy cái ảnh lướt web có FLASH đi?
Truyền hình KTS cho mấy kênh free này chắc chỉ phục các cụ ở quê chưa có đk lắp IPTV thôi, mà các cụ thì ko xem hát dê rồi???
Ghi hình mấy kênh SD free này làm gì nhỉ? Lãng phí ổ cứng.
(Các bác có IPTV thì làm em DUNE có thể thu IPTV multicast ghi HD luôn.)

tunghdag

Member
Bác hvcvuong đừng nói thế,theo nhu cầu của mình thì bắt free được các đài như thế là đầy đủ lắm rồi.Tin tức trên các đài thì có gì mà coi.
Mình xem phim HD 5-6h/ngày đấy bác ạ.

leehuyhd

Member

Thêm tính năng để thướng thức các bác nhé, cứ thử dùng để biết các bác à, với giá dưới 3T thì Em nghĩ là ko phải nghĩ nhé các bác.

enzogtvt

Member

Em dùng hãng này từ 2009 đến nay chưa bị lỗi bao giờ, nó chạy cũng Trâu Bò lắm.
Con của e cũng dùng từ 2009 đến giờ chưa lỗi gì cả, chỉ là 1080p thì chạy mượt nhưng isobluray thì í ẹ không tải được. Trong khi đó mấy con máy tầu cũng dùng chip Realtek giống thế nâng cấp firmware chạy iso bluray ầm ầm thì ông Coex lại không thấy đâu, chán...

enzogtvt

Member

Sorry, lỗi trùng post!!

Chỉnh sửa lần cuối:

leehuyhd

Member

Của em cũng dùng từ 2009 đến giờ chưa lỗi gì, chỉ là 1080p chạy thì mượt nhưng iso bluray thì í ẹ không kéo được. Trong khi mấy con đầu tầu dùng chip Realteak giống mình nâng cấp firmware chạy iso bluray ầm ầm thì chả thấy ông Coex Hàn Quốc đâu để cứu con HDbox của em.
Bác xem lại giúp em với nhé , Em vẫn dùng được iso bluray mà bác.

hdradio

Member

Con của e cũng dùng từ 2009 đến giờ chưa lỗi gì cả, chỉ là 1080p thì chạy mượt nhưng isobluray thì í ẹ không tải được. Trong khi đó mấy con máy tầu cũng dùng chip Realtek giống thế nâng cấp firmware chạy iso bluray ầm ầm thì ông Coex lại không thấy đâu, chán...
Em thử vẫn ngon lành bác à.

enzogtvt

Member

Em thử vẫn ngon lành bác à.
Thế chắc là con đầu mua từ 2009 của em bị lỗi thật rồi, giờ cũng chả biết làm thế nào nữa đành sống chung với lũ vậy. Chờ gom đủ tiền mua TV 3D rồi sắm đầu HD mới vậy.

hd360sg

TÌnh hình là e này có mặt tại sg rùi các bác nhé ? bác nào có nhu cầu muốn coi mặt e nó thực tế có thế ghé showroom HD360 Sài Gòn tại 62B Nguyễn Kim F6 Q10 Hồ Chí Minh

phongttr

Em thấy con này HDMI 1.4, em có con LG LM7600 cũng HDMI 1.4. Vậy hỏi bác có phải mua cáp HDMI chuẩn khác không - chả là trước giờ em dùng con DN R7300 - (mà em chẳng phân biệt được cáp HDMI 1.3 với 1.4). Nhờ các bác giúp đỡ.
Thân!

leehuyhd

Member

Em thấy con này HDMI 1.4, em có con LG LM7600 cũng HDMI 1.4. Vậy hỏi bác có phải mua cáp HDMI chuẩn khác không - chả là trước giờ em dùng con DN R7300 - (mà em chẳng phân biệt được cáp HDMI 1.3 với 1.4). Nhờ các bác giúp đỡ.
Thân!
DNet của bác là 1.3 nên bác ko cần phải mua cáp 1.4, nhưng nếu để tín hiệu tốt hơn thì bác nên dùng cáp 1.4 bác à.

phongttr

DNet của bác là 1.3 nên bác ko cần phải mua cáp 1.4, nhưng nếu để tín hiệu tốt hơn thì bác nên dùng cáp 1.4 bác à.

Cáp HDMI 1.4 mua ở đâu vậy bác. Có trang nào giới thiệu giúp nhé

Bên trên